Làm sao để biết trước Bollinger Bands bung nút cổ chai theo hướng nào?

Fibonacci thì nhiều trò lắm. Chỉ bạn cách cơ bản nhất, bạn xác định 1 đỉnh, 1 đáy, và kẻ từ đỉnh xuống đáy. Các mức 23.6 - 38.2 - 50 - 618 sẽ là các mức kháng cự hỗ trợ cho giá. Ví dụ:

View attachment 40294
Trước khi đo Fibo phải hiểu đười bước sóng. Chứ không phải chỗ nào, đoạn nào (đáy đỉnh, đỉnh đáy) cũng đo được Fibo nhé bạn

Trước khi đo Fibo phải hiểu đười bước sóng. Chứ không phải chỗ nào, đoạn nào (đáy đỉnh, đỉnh đáy) cũng đo được Fibo nhé bạn

Bởi vậy mới ghi là cơ bản. hiểu được bước sóng gì gì đó thì không phải ai cũng hiểu được nhất khi bạn đang chỉ cho một người chưa hiểu gì về Fibonacci.

Fibonacci là phải kéo từ đáy lên đỉnh trong xu hướng tăng, hoặc ngược lại kéo từ đình xuống đáy trong xu hướng giảm, bác @The Blade có cái hình như hơi sai sai

bài của bác rất hay, cảm ơn bác nhiều, mong bác tiếp tục chia sẻ cho a e về BB nữa, e đọc đến đâu hiểu đến đó, kết hợp bb, ema, lực nến, mô hình nến, mô hình giá cơ bản vào rsi, trendline oke. những thứ đó là đã đủ để đánh ngắn :D

Bài viết hay và bạn đưa ví dụ giao dịch ra rất rõ ràng , cám ơn bạn . Mong bạn luôn phát huy thêm nhiều nữa.

Cách dùng BB và Fibo này dùng dễ hiểu nhất là khi có trend rõ ràng, phải không bác @The Blade
Việc giá chạm hai biên nhưng không đảo chiều là do lực đi của giá vẫn còn, trong trường hợp đó bạn phải tìm lực tăng / giảm qua hành động của giá (theo cách mà bài này hướng dẫn). Chứ không phải do BBs bị nhiễu.

Mình vẫn dùng BBs mặc định (20,2) và thấy rất hiệu quả.
Bác @The Blade cho em thêm chút kinh nghiệm về lực tăng/giảm qua hành động giá với nha bác. Em đang thiên hướng về price action. Thanks bài viết của bác.

Cách dùng BB và Fibo này dùng dễ hiểu nhất là khi có trend rõ ràng, phải không bác @The Blade

Bác @The Blade cho em thêm chút kinh nghiệm về lực tăng/giảm qua hành động giá với nha bác. Em đang thiên hướng về price action. Thanks bài viết của bác.

Kinh nghiệm thì phải case study hay đụng tình huống nào thì nói được tình huống đó chứ bác hỏi chung chung quá tôi không biết phải trả lời như thế nào.

Có 1 đoạn bác viết:
"Nhưng tại sao giá vẫn chưa lên được? Đơn giản, vì có một lượng cung (người bán) lớn lơ lửng ở trên, những người này là những người mua ở giá cao và chờ đợi giá hồi lên một chút để cắt bớt lỗ. Một lượng cung khác là những người scalper mua tại cây nến số hai chờ lên một chút rồi chốt lời ăn nóng. Do đó, chỉ cần lên 1 chút, giá sẽ chững lại do lực chốt lệnh".

=> Làm sao để bác xác định được rằng có 1 lượng cung lơ lửng phía trên, và 1 lượng cung khác là scalper, đoạn này e chưa hiểu lắm, bác giải thích giúp em phát với ah?
Ngoài ra, em hỏi ngu thêm 1 câu. Bác có thể tóm tắt lại các đối tượng mua/bán, cách thức họ mua, bán (ai bán cho ai, ai mua cho ai....) trong thị trường được không ạ?
Cảm ơn bác nhiều

Có 1 đoạn bác viết:
"Nhưng tại sao giá vẫn chưa lên được? Đơn giản, vì có một lượng cung (người bán) lớn lơ lửng ở trên, những người này là những người mua ở giá cao và chờ đợi giá hồi lên một chút để cắt bớt lỗ. Một lượng cung khác là những người scalper mua tại cây nến số hai chờ lên một chút rồi chốt lời ăn nóng. Do đó, chỉ cần lên 1 chút, giá sẽ chững lại do lực chốt lệnh".

=> Làm sao để bác xác định được rằng có 1 lượng cung lơ lửng phía trên, và 1 lượng cung khác là scalper, đoạn này e chưa hiểu lắm, bác giải thích giúp em phát với ah?
Ngoài ra, em hỏi ngu thêm 1 câu. Bác có thể tóm tắt lại các đối tượng mua/bán, cách thức họ mua, bán (ai bán cho ai, ai mua cho ai....) trong thị trường được không ạ?
Cảm ơn bác nhiều

Cái này khó trả lời, ví nó chuyên sâu về trường phái cung - cầu (Supply - Demand). Bác giao dịch lâu tự động bác sẽ hiểu. Không thể nói trong 1 comment cho bác rõ được.

thank ad chia sẻ.
bạn có thể chia sẻ các kinh nghiệm của b về BB dc không
Lý thuyết thì ai cũng đọc và có nhiều trên mạng.
nhưng thực tế giá đi có đúng theo lý thuyết đâu

Bài viết rất hay, nhưng đúng là áp dụng thực tế kg đơn giản. Bác cho mình hỏi là bác thường cấu hình Bollinger bands như thế nào. Mình hay đặt mặt định ( Period 20, deviation 2 ), nhưng nhiều khi hay bị nhiễu ( Giá chạm upper, lower nhưng kg đảo chiều ).
Đặt 20,2 hay 15, 1.5 là do time fame bạn dùng nhé. Bb nó cho mức độ tăng giảm chứ ko quyết định xu hướng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 90 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên