1. Làm sao để một trader nhận biết cách thị trường "thả thính"?

Làm sao để một trader nhận biết cách thị trường "thả thính"?
    01/01/2019
    2,273 lượt xem
    Giống như "thính" là dấu hiệu nhận biết một ai đó đang thích mình hay không thì hệ thống tín hiệu ngoại hối là một tập hợp các phân tích mà một forex trader sử dụng để xác định xem có nên mua hay bán một cặp tiền tệ tại bất kỳ thời điểm nào đó hay không. Hệ thống tín hiệu Forex có thể dựa trên các công cụ biểu đồ phân tích kỹ thuật hoặc các sự kiện dựa trên tin tức. Hệ thống giao dịch tiền tệ ngày nay thường được tạo thành từ vô số tín hiệu phối hợp với nhau để tạo ra quyết định mua hoặc bán cho các traders.

signal 1.

Tín hiệu giao dịch Forex có thể có sẵn miễn phí, có tính phí hoặc được phát triển bởi chính các traders.

signal.

Hệ thống tín hiệu Forex có thể được nhận biết một cách thủ công hoặc tự động. Cho dễ hình dung thì một hệ thống thủ công sẽ là hình ảnh một trader ngồi trước màn hình máy tính, tìm kiếm các tín hiệu và tự diễn giải xem nên mua hay bán cặp tiền tệ nào đó tại một thời điểm nhất định hay không. Còn hệ thống tự động lại là hình ảnh một trader "dạy" cho phần mềm học những tín hiệu cần tìm kiếm và cách giải thích chúng thông qua thuật toán do mình lập trình. Người ta cho rằng hệ thống tự động sẽ loại bỏ yếu tố tâm lý gây bất lợi cho nhiều traders vì nó hoàn toàn là yếu tố khách quan.

Tín hiệu rất đa dạng, có thể đến từ các cặp tiền tệ, giá trái phiếu, giá hàng hóa và thậm chí đến từ giá cổ phiếu. Ví dụ, nếu một trader giao dịch theo ngày nhận thấy tín hiệu một chỉ số chứng khoán nhất định giao dịch qua đường trung bình động 100 hoặc 200 ngày (MA100/ MA200), thì tín hiệu đó cho thấy họ nên bán một cặp tiền tệ bất kỳ nào đó đi.

Thay vì né "thính" của thị trường forex thì mình mong các bác traders bắt càng được nhiều "thính" càng tốt nhé!

Nguồn: investopedia.com

Đừng quên like và comment ủng hộ mình nhé!!

Lưu
    Xem thêm
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    Đang tải...
  2. ko phải thính nào cũng thơm, nhiều thính làm cháy tài khoản ấy ad ơi

Le Hue Truong bài này.
  3. Người vừa xinh vừa Thông minh như em mà thả thính thì ai cũng muốn bắt!

Le Hue TruongNo SL Trading bài này.
  4. coi chừng, bác nền sàng lọc qua indicator, hoặc system tự build. Mới có avatar mà vào lệnh, là dính bả đó, chắc j thính kkkk

Le Hue Truongnguyendinhviet bài này.
  5. DuongHuy

6. DuongHuy
  7. 18,067
    105,585
    Xác nhận avatar là người thật chính chủ nhé bác hehe

Le Hue Truong, Anh Ka and nam.nguyen bài này.
  8. Duc93

Duc93

171
    95
    TraderViet năm mới là năm của chị em.

Le Hue Truongnam.nguyen bài này.
  9. Nếu thật thì cũng có chút an ủi cho mấy anh em trader đang FA!

Le Hue Truong bài này.
  10. phải thông minh để biết cái thả ra thì cái nào là thính, cái nào là s..

nguyendinhviet bài này.
  11. Anh Ka

Anh Ka

946
    1,064
    HA HA :D:D:D:D

Le Hue Truong bài này.
  12. winBO

winBO

36
    20
    2019 rồi các bác...thính cũng chuyển biến theo 4.0 rồi...muôn hình muôn vẻ lắm. Hãy nhớ về bài học Bạch Cốt Tinh của hàng ngàn năm trước...dù sao cũng chúc các bác năm mới trade thật thông minh, và cố gắng sắm thêm 2 con mắt và 2 đôi tai để nhìn nhận và lắng nghe cho thật chính xác...2018 là 1 năm k thành công với tui vì câu ao thả chuôm quá nhiều, giờ vẫn về mo, mất toi 365 ngày...hic.......

Le Hue Truong bài này.
  13. bắt nhiều thì ắt sẽ có kinh nghiệm né mấy "thính" hổng thơm ra phải hông bác? ^^

14. tiếc là em không có professional như forex market để mà thả thính cho các bác bắt =))

nguyendinhviet bài này.
  15. Em cũng đồng ý với bác haha!

nam.nguyen bài này.
  16. vậy bác nhớ ủng hộ em dài dài nhé ^.<

nguyendinhviet bài này.

Bình luận mới nhất

• DuongHuy trong Sách - Tài liệu 2,377 Xem / 12 Trả lời
  • clown234 trong Hệ thống giao dịch 1,418 Xem / 8 Trả lời
  • Nguyen tien quyet trong Sách - Tài liệu 31,090 Xem / 33 Trả lời
  • Vanvietthuan trong Hệ thống giao dịch 13,529 Xem / 40 Trả lời
  • binhnhi9x trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 298,471 Xem / 2,660 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    EightCap
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets
    OctaFX
    AxiTrader