Làm sao để mua Bitcoin? Sau đây là cách đơn giản nhất để bạn sở hữu đồng tiền điện tử của riêng mình

Làm sao để mua Bitcoin? Sau đây là cách đơn giản nhất để bạn sở hữu đồng tiền điện tử của riêng mình

Pan

Active Member
1,613
5,723
Trong những tháng gần đây, sự phát triển mạnh mẽ của các đồng tiền kỹ thuật số như Bitcoin, Litecoin và Ethereum đã gây nên nhiều sự tò mò và khiến cho nhiều người muốn mua những đồng tiền này nhưng không biết được cách nào cụ thể.

Có nhiều khả năng, ý kiến khác nhau và công nghệ mới khiến cho nhiều người cảm thấy choáng ngợp khi tìm hiểu về những đồng tiền số này. Vì vậy, bài viết sau đây sẽ đưa ra một giải pháp dễ dàng với những bước đơn giản nhất để mọi người có thể mua đồng tiền điện tử đầu tiên của mình.

Tìm một dịch vụ

Bước đầu tiên là hãy tìm một dịch vụ mua bán Bitcoini chấp nhận đồng tiền của bạn (USD / EUR / GBP ...) có phương pháp chuyển khoản phù hợp với bạn. Có rất nhiều dịch vụ kiểu như vậy, một số được hợp pháp một số thì không, trên khắp thế giới, và lời khuyên cho bạn chính là bạn nên tự mình tìm hiểu về dịch vụ của công ty đó, liệu rằng nó có đáng tin để bạn bỏ tiền của mình vào đó hay không. Hai lựa chọn phổ biến mà bạn có thể xem xét chính là localbitcoins.com và Coinbase.

làm sao để mua bitcoin - traderviet.jpg

Coinbase là một công ty có trụ sở tại San Francisco được Sở Dịch vụ Tài chính New York cấp phép quyền cung cấp Bitcoin, Ethereum và Litecoin. Nó có hơn 8 triệu khách hàng và phục vụ trên 30 quốc gia bao gồm Mỹ, Canada, Úc, Singapore và phần lớn châu Âu. Nó chấp nhận PayPal, chuyển khoản ngân hàng và cả thẻ tín dụng/thẻ ghi nợ.

Nếu bạn không thể gửi thanh toán qua ngân hàng hoặc thanh toán bằng thẻ tín dụng, bạn vẫn có thể chọn mua bằng tiền mặt qua localbitcoins.com. Dịch vụ cá nhân này hỗ trợ tất cả các loại tiền tệ và nhiều phương thức thanh toán như là tiền mặt, Neteller, Webmoney, Skrill, Moneybookers, PayPal, Western Union và nhiều hơn nữa.

Chọn ví điện tử

Dịch vụ đó không phải là nơi an toàn để bạn lưu trữ các đồng tiền kỹ thuật số của bạn trong dài hạn, vì vậy, bạn sẽ cần đến ví. Có nghĩa đây chính là một phần của một phần mềm, một thiết bị phần cứng hoặc một dịch vụ trực tuyến lưu trữ mật mã cá nhân của quỹ tiền tệ kỹ thuật số bạn.

làm sao để mua bitcoin 2 - traderviet.jpg

Có rất nhiều lựa chọn ví điện tử và đã có nhiều trường hợp trong quá khứ cho thấy sự không an toàn hoặc lừa đảo, vì vậy, tốt nhất là bạn theo dõi nhà cung cấp ví điện tử mà bạn sử dụng và luôn thực hiện theo các giải pháp tốt nhất để đảm bảo an toàn cho ví của bạn. Chúng bao gồm đặt một mật khẩu mạnh mà bạn sẽ nhớ rõ ràng, kích hoạt chế độ đa chữ ký (multi-signature), mã hóa ví và thường xuyên sao lưu nó trên một số thiết bị như USB.

Cách đơn giản nhất và an toàn nhất là có một ví điện tử với băng mã chuyên dụng. Hai lựa chọn phổ biến nhất hiện nay đó là TREZOR và KeepKey.

KeepKey làm việc với phần mềm trên máy tính của bạn bằng cách quản lý việc tạo khoá chính (key generation), khoá cá nhân (private key storage) và ký kết giao dịch. Nó hỗ trợ Bitcoin, Ethereum, Litecoin, Dogecoin, Dash và Namecoin.

TREZOR được SatoshiLabs tạo ra, được nhiều người biết đến nhờ vào mỏ Slush. Nó hỗ trợ Bitcoin, Litecoin, Ethereum, Dash, Ethereum Classic và ZCash.

>> Bitcoin sẽ giảm mạnh - Dự đoán từ nhà phân tích đã tiên đoán chính xác cú sập thị trường năm 1987

Nguồn: FinanceMagnates

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Anh em ở đây toàn lướt sóng hay sao mà ko ai quan tâm việc mua vài bit đầu tư lâu dài nhỉ :))

Buys Not Supported
Coinbase does not currently support buys in your country. Subscribe to our blog to be notified when we add support for your country!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 798 Xem / 25 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 374 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,704 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên