Làm sao để sống sót trong thời điểm sóng gió của thị trường cryptocurrency?

Pan

Active Member
1,613
5,723
Trong bài viết Hãy đọc bài viết này nếu không muốn mất tiền oan vào Bitcoin! của mình vào ngày hôm qua thì có khuyên mọi người là đừng đuổi theo giá của thị trường và lúc đó giá Bitcoin là vào khoảng 10.700 USD, sắp chạm mốc 11.000 USD. Nếu hôm qua bạn mua Bitcoin thì sẽ như thế nào? Trong lúc viết bài này, Bitcoin có giá là 10.500 USD, có vẻ như là chỉ lỗ 200 USD thôi nếu như mua ở mức giá 10.700 USD đúng không. Nhưng đó là nếu như bạn không theo dõi giá của nó vào buổi sáng này, vào lúc 2 giờ sáng nay, giá Bitcoin đã giảm mạnh từ mức 11.000 USD về 9.300 USD, thì lúc này bạn liệu có đủ can đảm để không bán BTC của mình không? Nói có với những sự kiện đã xảy ra rồi là một chuyện dễ dàng, nhưng trong thời điểm đó thì việc giữ Bitcoin là một quyết định rất khó khăn đối với rất nhiều người.

Từ đây, ta có thể thấy được một điều là mua Bitcoin trong thời điểm hiện tại không phải là một khoản đầu tư khôn ngoan, bởi vì Bitcoin quá bất ổn trong thời điểm này cùng với sự kiện CME khởi chạy giao dịch tương lai Bitcoin.

bitcoin - traderviet.jpg

Vậy thì đầu tư vào altcoin vào thời điểm này là hợp lý? Không hẳn, như mọi người thấy thì các altcoin đều bị ảnh hưởng nặng nề khi Bitcoin giảm mạnh, kể cả với Ethereum, đồng tiền được cho là có tiềm năng phát triển lớn, tuy chậm nhưng vững vàng, và nếu như thận trọng với Bitcoin, thì không có lý do gì để không thận trọng với altcoin cả.

Lời khuyên

Đối với mình, với sự bất ổn hiện tại thì mình sẽ đứng sang một bên thị trường để chờ đợi mua vào khi giá tiếp tục giảm. Bây giờ, giá của Bitcoin đã trở về gần đỉnh cũ và altcoin thì đang dần hồi lại nhưng vẫn chưa có gì chắc chắn trong thời gian tới cả. Nếu như những ai có mua một altcoin nào đó ở mức giá cao thì có thể chờ giá quay về gần mức cũ hoặc cao hơn và bán ra, hoặc có thể là chấp nhận lỗ và bán ra hết. Hiện tại mình chỉ giữ 30% giá trị là coin thôi.

Đây là ý kiến cá nhân, mấy bác vào thảo luận, góp ý nhé :D!

P/s: Target mua vào Bitcoin của mấy bác là bao nhiêu nào, của mình là vòng vòng 8.000.

Xem thêm:

> Làm quen với sàn giao dịch cryptocurrency - Bittrex

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Vừa lên bài là sau đó thị trường đẫm máu luôn @@! Có bác nào dính chưởng không?

8000 là mức giảm quá sâu rồi bạn, có mà chạy luôn, giảm sâu hơn nữa nếu nó tới ngưỡn 8000, theo mình cùng lắm ngưỡng sâu nhất là 8800-9000, nhưng hiện tại ngưỡng support khá mạnh là 9800-10000, nên xem ngưỡn sideway hình thành rõ hơn thì sẽ mua vào ngưỡng support này nếu liên tục không bị phá vỡ :D

8000 là mức giảm quá sâu rồi bạn, có mà chạy luôn, giảm sâu hơn nữa nếu nó tới ngưỡn 8000, theo mình cùng lắm ngưỡng sâu nhất là 8800-9000, nhưng hiện tại ngưỡng support khá mạnh là 9800-10000, nên xem ngưỡn sideway hình thành rõ hơn thì sẽ mua vào ngưỡng support này nếu liên tục không bị phá vỡ :D
Còn có những sự kiện không thể ngờ tới trong thời điểm này, bây giờ giá đã gần ngưỡng 9k rồi, chờ mua ở 8800 cũng ko phải là một ý hay. Có thể ngày mai thấy giá tăng lại nhưng đó có thể là bull trap trade lướt sóng thì ăn được chứ fomo là chết!

mình thấy nó sắp lên lại mức 11000 rồi kìa bạn, có nên mua vào không hay chờ nó giảm xuống còn khoảng 9500 rồi mua, mình chỉ sợ nó lên từ 10500 và lên luôn thì không còn cơ hội để mua nữa, có bác nào có ý kiến gì không

mình thấy nó sắp lên lại mức 11000 rồi kìa bạn, có nên mua vào không hay chờ nó giảm xuống còn khoảng 9500 rồi mua, mình chỉ sợ nó lên từ 10500 và lên luôn thì không còn cơ hội để mua nữa, có bác nào có ý kiến gì không

Bác đang có tâm lý FOMO rồi đó hehe. Nên tự mình phân tích xem mua ở đâu chứ cứ sợ này sợ nọ thì chỉ làm mồi cho cá mập thôi

bác Huy cho em ý kiến di bác, em là lính mới vào nghề nên còn non nớt lắm, bác chỉ kế sách giúp em với ạ:):):):rolleyes:

bác Huy cho em ý kiến di bác, em là lính mới vào nghề nên còn non nớt lắm, bác chỉ kế sách giúp em với ạ:):):):rolleyes:
Chủ yếu là bác phải tự nghiên cứu thôi và chỉ đầu tư những khoản tiền bác sẵn sàng để mất. Có thể dự đoán trên của mình là đúng, có thể sai, nhưng mình vẫn chấp nhận và không hối tiếc nếu như mình sai, bởi vì mình đã làm theo đúng nguyên tắc của mình. Thời điểm này không ai có thể nói trước điều gì với thị trường crypto này cả, nó biến động và rất khó đoán. Mọi quyết định là ở bác thôi :D

chà chà vụ này khó quá ta, bitcoin nó lên 1 cái vèo mà ko xuống gì hết, ko biết khi nào mình mới đầu tư vào được đây, hic hic sợ mất cơ hội rồi:(:(:oops:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 617 Xem / 32 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 217 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 50 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,735 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,322 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên