Làm sao để tránh bỏ lỡ tín hiệu giao dịch Binary Options?

Thống

Active Member
1,920
8,374
Một trong những vấn đề lớn thường gặp khi giao dịch Binary Options đó là tốc độ vẽ nến quá nhanh (vấn đề này thường xảy ra khi bạn giao dịch với các khung thấp như M1, M5) đó là bỏ lỡ tín hiệu giao dịch. Bản thân mình cũng đã rất nhiều lần gặp phải vấn đề này, và bài viết sẽ là cách giải quyết của mình. Bắt đầu thôi!

[COLOR=#b3b300]1. Lưu lại những setup có tỉ lệ thắng cao [/COLOR]

Mình luôn cho rằng, việc giao dịch thường xuyên với 1 chiến lược sẽ đem lại rất nhiều lợi ích. Một trong số những lợi ích đó chính là bạn sẽ phát hiện được những setup có tỉ lệ thắng cao. Một khi đã có được những chiếc chìa khóa vàng này (setup tỉ lệ thắng cao), bạn nên ghi chú chúng vào đâu đấy, đó có thể là nhật ký giao dịch, đó là những bức screenshot lưu lại. Việc này theo mình rất quan trọng, bởi vì chắc chắn trong tương lai những mô hình chiến thắng ấy sẽ quay lại, nếu bạn chưa nắm rõ được chúng, bạn có thể vô tình bỏ qua chúng.

[COLOR=#b3b300]2. Cài đặt alert để nhanh chóng nhận diện các setup có tỉ lệ thắng cao[/COLOR]

Sau khi đã có được những ghi chú về các setup chất lượng, bước tiếp theo bạn hãy thiết lập alert cho chúng. Thường thì bạn sẽ phải tìm đến các chỉ báo có alert, mình không thể nói rõ được chỉ báo cụ thể nào, bởi vì mỗi setup, mỗi tín hiệu, mỗi chiến lược sẽ khác nhau. Vì thế bạn nên tìm hiểu và chọn ra chỉ báo có alert mà nó sẽ thông báo mỗi khi tín hiệu đến. Ví dụ như, mình có một chiến lược giao dịch với Bollinger Bands, mình phát rằng tín hiệu chất lượng sẽ đến mỗi khi nến nằm ngoài Bollinger Bands hoàn toàn, như vậy mình cần 1 chỉ báo có khả năng thông báo (alert) đến mình mỗi khi nến rơi ra ngoài.

aedsurge.imgix.net_uploads_post_image_10801_shutterstock_49367c97b4a42d4322a75afb3ddf5b8cbc54b.jpg

[COLOR=#b3b300]3. Sắp xếp quỹ thời gian hợp lý[/COLOR]

Hầu hết trader chúng ta đều giao dịch Part time, tức là có 1 công việc khác ngoài giao dịch Binary Options, hay nói 1 cách khác BO chỉ là phụ, và tất nhiên thời gian dành cho BO cũng không được nhiều. Để tránh bỏ lỡ cơ hội giao dịch chất lượng mà không phải tốn quá thời gian để canh lệnh, thì sau khi thiết lập alert như mình đã nói ở trên, bạn hãy dành ra ít nhất 5-10 phút để kiểm tra thị trường mỗi khi thông báo xuất hiện. Tức là thời gian trading của chúng sẽ linh động, sự linh động này sẽ phù hợp với những ai vốn đã quá bận bịu.

[COLOR=#b3b300]4. Giao dịch với khung thời gian lớn hơn[/COLOR]

Nếu bạn cảm thấy rằng việc giao dịch BO ở khung thấp khiến các tín hiệu giao dịch cứ lần lượt bị bỏ lỡ, và bạn cũng không thể giải quyết được vấn đề này dù đã áp dụng 3 cách trên thì bạn có thể giao dịch với khung lớn hơn. Có thể khung đó sẽ là 1 giờ, 4 giờ hoặc thậm chí 1 ngày. Việc giao dịch khung lớn sẽ có nhiều lợi thế hơn bạn nghĩ. Hành động giá ở các khung lớn này sẽ đáng tin hơn rất nhiều so với những khung nhỏ. Điều quan trọng hơn hết đó là ở khung lớn, khi tín hiệu đến, bạn sẽ có nhiều hơn thời gian để chuẩn bị cho việc phân tích cũng như vào lệnh.

aimages_wixmp_ed30a86b8c4ca887773594c2.wixmp.com_f_fece7f91_ce92c4efaa120ac2dd34c5753ee8c296eb.jpg

[COLOR=#b3b300]Tạm kết[/COLOR]

Không chỉ riêng Binary Options, các hình thức trading khác cũng tồn tại vấn đề tương tự. Việc bỏ lỡ tín hiệu giao dịch thực sự không quá nghiêm trọng, thế nên đừng vội vào để rồi có những quyết định giao dịch sai lầm. Ngoài 4 cách trên, bạn còn cách nào khác để tránh bỏ lỡ tín hiệu nữa không? Hãy cho mình biết nhé. Và đừng quên thả tim nếu thấy bài viết hữu ích nha.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 493 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 244 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 596 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,751 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên