Làm Sao Mua Bán Đồng VND Với Số Lượng Lớn???

Thảo luận trong 'Góp ý xây dựng TraderViet' bắt đầu bởi Luu Vinh Nghi, 20/07/2019.

1. Chào các bạn!

Các bạn có thể cho mình biết làm sao mình có thể đầu cơ cặp USDVND với số lượng lớn được không? Mình muốn mua bán cặp tiền này nhưng không biết phải làm thế nào... Hy vọng nhận được câu trả lời của các bạn!!!

Cám ơn các bạn nhiều lắm!!

5 Hoạt Động Phi Giao Dịch Giúp Tăng Hiệu Suất Trading
    Một ngày giao dịch Price Action của Nhật Hoài diễn ra như thế nào?
    5 Câu Nói Thường Nghe Từ Các Trader Mới Vào Nghề
    Chỉ Báo ATR - Tuyệt Chiêu Mua Đáy Bán Đỉnh Và Lướt Con Sóng Dài
    Runaway Trend Trong Price Action - Dạng Xu Hướng Cực Mạnh Và Cách Kiếm Lợi Nhuận
    Volume Trên Thị Trường Forex - Vận Dụng Để Bắt Đỉnh Đáy Thị Trường
    Cách Giúp Bạn Lọt Vào Top 5% Trader Kiếm Được Lợi Nhuận
    Thủ Thuật Dùng Chỉ Báo Động Lượng (Momentum) Để Xác Nhận Xu Hướng
    forex_vn bài này.
    Đang tải...
  2. forex_vn

forex_vn

2,426
    5,322
    Nếu bạn muốn bán USD/VND thì đến thẳng ngân hàng, ngân hàng bán VNĐ cho bạn số lượng không hạn chế
    Còn muốn mua USD/VND thì ra chợ đen, ngân hàng VN nếu cần VNĐ thì in ra bao nhiêu cũng có nên họ không có nhu cầu đổi USD lấy VNĐ.
    Ngoài lãnh thổ Việt Nam thì đồng VNĐ không có giá trị gì hết nên không giao dịch được.

Luu Vinh Nghi bài này.
  3. cám ơn bạn nhiều nhé!

4. điều này đồng nghĩa với việc chúng ta không thể mua bán đồng UDS từ VND với số lượng lớn một cách chính danh?

forex_vn bài này.
  5. forex_vn

forex_vn

2,426
    5,322
    Cái này thì rõ ràng rồi, nói 1 cách chi tiết thì bạn phải có lí do chính đáng để được phép mua $ với số lượng có hạn, chẳng hạn gửi con cái du học, doanh nghiệp NK ....
    Nói xa hơn thì VND là 1 đồng tiền vô giá trị nên không ai có nhu cầu mua đồng này ngoại trừ những người sinh sống trên lãnh thổ VN.

Luu Vinh Nghi bài này.
  6. cám ơn bạn nhiều lắm! Nhưng theo mình thấy từ biểu đồ thì có hoạt động đồng cơ vào một số ngày trong năm làm giá trị VND tăng mạnh sau đó giảm ngay trong ngày hoặc qua ngày giao dịch tiếp theo... bạn giải thích hiện tượng này giúp mình được không? xem hình: ai.imgur.com_HVWUlFn.

Bình luận mới nhất

• ngocson_92 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 11,069 Xem / 309 Trả lời
  • Sindex trong Thị trường phái sinh VN30 905 Xem / 14 Trả lời
  • nguyenphanduc trong Sách - Tài liệu 7,577 Xem / 36 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    FBS
    AETOS
    Forex4you
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade