Làm thế nào để cùng lúc chạy 2 phần mềm MT4 của cùng một broker?

Khánh Trình

Active Member
1,350
8,618
Theo mặc định thì bạn không thể cùng lúc chạy hơn 1 phần mềm mt4 trong cùng một thời điểm. Tuy nhiên, bạn hoàn toàn có thể làm được điều đó bằng cách cài đặt phần mềm mt4 với đường dẫn khác. Sau đây là các bước hướng dẫn cụ thể.

Bước 1: tải phần mềm từ website của broker về. Sau đó, bạn giải nén file và cài đặt như bình thường. Trên màn hình của bạn sẽ xuất hiện cửa sổ cài đặt như hình bên dưới. Bạn nhớ bấm chọn "yes" và bấm cửa sổ "setting", nhớ đừng vội bấm "next" nhé.

phan mem mt4 traderviet.png

Bước 2: Theo mặc định thì mt4 sẽ cài đặt phần mềm tại địa chỉ thư mục như sau: C:\Program Files\MetaTrader – tên Broker\

Running two Metatrader-4 traderviet.png

Do đó, để hoàn thành bước 2 này, bạn phải viết tên khác cho thư mục chứa phần mềm mt4. Ví dụ: C:\Program Files\MetaTrader – tên Broker_2\

Sau đó, bạn cứ nhấn "next" để tiếp tục cài đặt như bình thường. Kết quả sau khi cài đặt sẽ tạo 2 thư mục khác nhau như sau:

Running-two-Metatrader-4 traderviet 2.png

Lúc này, bạn đã hoàn toàn có thể chạy 2 phần mềm mt4 cùng lúc rồi đó.

Running-two-Metatrader-4 trader viet 3.png

Các bài viết cùng chủ đề:
Chúc các bạn thành công.

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Các Bác chỉ giúp em làm sao để 2 cửa sổ MT4 như ở trên dù E đã chay 2 cái cùng lúc như trên, và E cũng không vẽ được hình mũi tên vào chart dù có mở Toolbars -Line Studies có mũi tên.

Các Bác chỉ giúp em làm sao để 2 cửa sổ MT4 như ở trên dù E đã chay 2 cái cùng lúc như trên, và E cũng không vẽ được hình mũi tên vào chart dù có mở Toolbars -Line Studies có mũi tên.

Bạn nhấn tổ hợp phím "Cửa sổ + mũi tên trái" để đưa mt4 về bên trái, làm tiếp cái còn lại "cửa sổ + mũi tên phải" để đưa mt4 về bên phải.

Còn về line studies có mũi tên là phần nào vậy bạn? Mình nhớ trong mt4 không có.

1 tài khoản có thể chơi trên 2 giao diện mt4 ko bạn ơi ?
cụ thể là :
mình có 2 con robot là a và b , cần sử dụng chúng trong cùng 1 lúc để bổ trợ tính năng cho nhau
vậy
mt4(1)mình dùng con a :vẫn tài khoản đó
mt4(2) mình dùng con robot b : vẫn tài khoán đó
như vậy có chạy dc ko ?

1 tài khoản có thể chơi trên 2 giao diện mt4 ko bạn ơi ?
cụ thể là :
mình có 2 con robot là a và b , cần sử dụng chúng trong cùng 1 lúc để bổ trợ tính năng cho nhau
vậy
mt4(1)mình dùng con a :vẫn tài khoản đó
mt4(2) mình dùng con robot b : vẫn tài khoán đó
như vậy có chạy dc ko ?

Mình nghĩ là được. Bạn cứ thử lam xem. Hãy dùng một tài khoản demo rồi login 2 phần mềm cùng 1 lúc thử.

Rất cảm ơn vì việc này giúp nhìn đồng thời chart ở các TF khác nhau ở góc nhìn rộng, trade rất tốt!

ae lưu ý :
khi mình chạy nhiều phần mềm mt4 , các ea bị lỗi tùm lum ...chúng cắt lệnh loạn xạ
vd : ea của phần mềm mt4(1) sẽ tự động đặt lệnh cho phần mềm mt4(2) và ngược lại
chưa rõ phần mềm mt4 của mình bị lỗi hay win bị lỗi ..hoặc việc chạy nhiều phần mềm mt4 cùng 1 sàn tạo ra lỗi của ea ?
ae nào có kinh nghiệm thì góp ý thêm nhé , tránh tình trạng ea nổi loạn ...tự dưng mất tiền oan :(

Một máy tính cài 4 cái mt4 và mỗi mt4 đăng nhập 1 tài khoản khác nhau được không các bác nhỉ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên