Làm thế nào để đầu tư Bitcoin hay bất cứ loại tài sản nào với cặp mắt luôn mở to?

Làm thế nào để đầu tư Bitcoin hay bất cứ loại tài sản nào với cặp mắt luôn mở to?

khapham1010

Active Member
639
4,968
Bitcoin đã trở thành thuật ngữ phổ biến tại thời điểm hiện nay. Bitcoin cũng là loại tài sản duy nhất mà người ta bàn tán khắp mọi nơi, mọi lứa tuổi. Từ khắp các quán cà phê đến các giảng đường Đại học, mình vẫn suốt ngày nghe cụm từ Bitcoin nhắc lại nhiều lần.

Nếu bạn giống với mình, cũng như hầu hết mọi người, bạn có thể chưa biết Bitcoin là gì, bạn cũng không quan tâm đến công nghệ Blockchain đứng đằng sau đồng tiền này. Nhưng có lẽ bạn đã đọc đâu đó rằng đây là công nghệ sẽ thay đổi thế giới, bạn có nghe đâu đó những người bạn xung quanh đang đầu tư nhiều tiền vào Bitcoin và kiếm được lợi nhuận lớn từ nó.

Theo CNBC, sàn giao dịch Coinbase trong tuần qua đã có thêm 300.000 tài khoản vừa mới mở. Con số này thậm chí còn nhiều hơn ở sàn Charles Schwab. Có lẽ mọi người đang cố gắng chạy đua trong một cơn ác mộng nào đó chăng?

Hàng triệu người đang lao vào thị trường BTC như một cơn điên không có hồi kết vì tâm lý sợ bỏ lỡ.

Khi bạn đối mặt với sự thôi thúc phải làm cái gì đó thật nhanh để mình không bị loại khỏi cuộc chơi bong bóng giá tăng tại thời điểm này. Đó là lúc rất cần bạn phải đọc bài viết này và biết mình cần làm gì tiếp theo? Hãy tự hỏi mình những câu hỏi sau:

Bạn có đang dùng hết số tiền mình tiết kiệm để đầu tư vào thị trường tiền ảo? Bạn có đang bị lôi kéo theo những người xung quanh để đầu tư? Hoặc bạn có đang lo lắng vì giá lên nhưng không có tiền để đầu tư tiếp... thế là bạn phải tiếp tục vay mượn bạn bè?

Nếu bạn có tất cả những điều đó, mình gọi nó là tâm lý FOMO và chưa biết bạn có thể thành công trong thị trường này hay không. Nhưng về lâu dài, những người mắc chứng FOMO sẽ "chết nhiều nhất" trên thị trường. Một đặc điểm khác cũng rất dễ nhận biết khi bạn mắc chứng FOMO như: bạn thường xuyên nhìn giá Bitcoin và nói "nếu như". VD: Nếu như trước đây mình mua giá ở mức X thì mình đã lời được số tiền Y; nếu như trước đây mình mua thêm ít coin nữa thì đã có thể...

Nếu đã xác định được FOMO là yếu tố chính dẫn dắt hành vi đầu tư của bạn, việc tiếp theo của bạn là nên ngừng lại. Bước tiếp theo, bạn cần phải tìm hiểu kĩ những nguyên nhân khiến mình có tâm lý FOMO. Thông thường, nguyên nhân hay gặp nhất là bạn chưa có đủ kiến thức để đầu tư thị trường. Lỗ hổng kiến thức lớn dễ khiến chúng ta trở nên lo sợ vì không biết phải làm gì tiếp theo.

Trong trường hợp đó, bạn sẽ hiểu mình nên chuẩn bị kĩ trước khi quay trở lại tiếp tục đầu tư thị trường. Hoặc can đảm hơn thì đầu tư với số tiền mình được phép mất.

Hy vọng bài viết giúp ích cho anh em.

Xem thêm

>> Muốn phát hiện tài khoản giao dịch lừa đảo? Bạn chỉ cần xem qua một số điểm chính sau

>> Vì sao lại có ngày Black Friday? Bạn đã biết về nguồn gốc của ngày thứ sáu đen tối?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
vấn đề là "tham" thôi bạn ah. hãy trân trọng từng đồng tiền kiếm đc. trước khi nghĩ đến kịch bản kiếm thêm thì fai nghĩ tới kịch bản mất đi đã.
Nhưng ít ai nghĩ tới cái thứ 2 lắm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 25 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên