Làm thế nào để vực dậy tinh thần một cách nhanh chóng?

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Nếu bạn là một Trader, bạn không thể không trải qua những khoảnh khắc thăng trầm mỗi khi ngồi giao dịch. Đó có thể là những lệnh thắng giòn giã, những lệnh thoát chết trong gang tấc hay những lệnh thua tức tưởi... Trong Binary Options, các tình huống đó là điều rất bình thường. Dù bạn có thần thánh hóa chiến lược của mình cỡ nào, chúng ta không bao giờ kiểm soát được kết quả sau khi nhấn nút. Điều bạn có thể kiểm soát được, chính là số tiền của bạn và tâm lý của bạn. Vậy mỗi khi thua nhiều (hoặc có một chuỗi thua liên tục), bạn thường giải tỏa bằng cách nào? Dưới đây là một số cách mình thường làm:

Tập thể dục

Bạn đang "nóng mặt" khi thua đau? Đây là cơ hội để bạn tập thể dục mà không cần qua bước làm nóng cơ thể. Bạn đang chán nản vì thua lỗ nhiều? Hãy đứng dậy và tập thể dục, khi đó năng lượng của bạn sẽ được giải phóng và bạn không còn nghĩ nhiều đến những chuyện đã xảy ra nữa.

Xem phim

watch movie.png

Đây là sở thích của mình. Khi xem những bộ phim hack não (không phải JAV nhé), bạn sẽ cuốn theo bối cảnh trong phim và não của bạn chỉ nghĩ đến diễn biến tiếp theo mà thôi. Việc xem phim giống như một liều giảm đau tinh thần trong vòng 2 tiếng, và khi xem xong thì bạn đã không còn cảm thấy "đau đớn" như trước nữa.

Chia sẻ với người tin tưởng

chia se.jpg

Chuyện vui thì khoe ai cũng được, nhưng chuyện buồn thì không phải người nào cũng có thể chia sẻ. Hãy gọi thằng bạn nhậu chí cốt và tâm sự, và dù bạn mình có khuyên nhủ gì hay không thì việc nói ra nỗi lòng cũng giúp bạn nhẹ nhõm được phần nào.

Làm những điều mình thích

do something.png

Nghe 1 bản Despacito, đọc sách trong toilet, ngâm mình trong bồn cầu, đánh 1 trận DoTa, học tiếng Nhật của cụ Tokuda... Khi bạn làm điều bạn thích, cuộc sống sẽ thú vị hơn, không chỉ có những con số nhảy múa trước màn hình vô tri vô giác kia.

Tổng kết

Dù bạn làm gì đi nữa, đừng để cho cái đầu nghĩ đến những điều tiêu cực và hãy tự làm cho mình "bận rộn". Còn bạn thì sao? Hãy trao đổi bên dưới nhé.

>> Chuỗi lệnh thua dài nhất của bạn là bao nhiêu?

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,390 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,052 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 147 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên