Lance Beggs - Price Action Trader chuyên nghiệp và một vài kinh nghiệm xương máu - Phần 5

Lance Beggs - Price Action Trader chuyên nghiệp và một vài kinh nghiệm xương máu - Phần 5

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Các kinh nghiệm xương máu của Lance Beggs phần trước đây anh em

https://traderviet.org/threads/lanc...a-mot-vai-kinh-nghiem-xuong-mau-phan-4.37792/

Lance Beggs là Price Action Trader chuyên nghiệp, tác giả của bộ sách huyền thoại trong Price Action YTC Price Action Trading, cuốn sách gối đầu giường của rất nhiều Trader phong cách hành động giá. Lance Beggs cũng có blog riêng, đều đặn đăng tải các bài học và nhật ký giao dịch, rất nhiều bài viết hay về Price Action mình dịch cho anh em đọc là cũng từ anh Lance này mà ra.

Hôm nay Hoài xin trích lại vài bài học kinh nghiệm xương máu của Lance Beggs cho anh em cùng học hỏi. Những bài học này sẽ được cập nhật đều đặn mỗi khi Lance đăng tải, vậy nên anh em nào hứng thú thì ĐỂ LẠI COMMENT để mình tag vào đầy đủ các bài nhé.

1, Hãy thử tự xác định lại xem vai trò của bạn với tư cách là 1 trader là gì, ngoài trading ra thì công việc này cần những gì trong những giờ bạn không giao dịch?

VAI TRÒ CHÍNH: Phát triển bản thân. Bằng cách: (a) tìm kiếm và khai thác các lợi thế, và (b) đánh giá lại và cải thiện khả năng giao dịch.

VAI TRÒ PHỤ: Trading, giao dịch 1 cách tích cực.

lance-beggs-traderviet189 (1) (1) (1).jpg

Đối với tôi, trong nghề này, việc giao dịch chỉ là vai trò phụ. Còn vai trò chính của tôi vẫn là học hỏi và phát triển, và hoàn thiện bản thân qua từng ngày.

2, Nếu bạn bước vào tuần mới và không rõ ràng về kế hoạch bạn sẽ trade theo trong tuần đó, và tại sao như vậy, thì bạn chưa sẵn sàng. Hãy quay trở lại bước lên kế hoạch.

Nếu bạn bước vào tuần mới mà không rõ rằng sẽ cải thiện bản thân hơn so với tuần trước bằng cách nào, thì bạn chưa sẵn sàng. Hãy quay trở lại bước lên kế hoạch.

3, Con đường dẫn tới 1 trader chuyên nghiệp luôn bắt đầu từ việc CHẤP NHẬN rằng bạn trade như hạch!

"Bạn chấp nhận rằng bạn trade dở tệ, ở hiện tại. Bạn có thể ước rằng trong tương lai mình sẽ trade giỏi hơn, nhưng ở thời điểm hiện tại đó thì bạn đang trade như shit, hãy chấp nhận việc đó.

Rồi bạn sẽ thấy bực tức và chán nản với bản thân mình. Nhưng hãy nhớ rằng bạn đang không phản ứng với việc bạn trade dở, mà bạn đang phản ứng với chính các cảm xúc của mình. Chúng là các cảm xúc của bạn, và cảm xúc của bạn thì không phải do lỗi của người khác.

36638 (1) (1).png

Do đó hãy chấp nhận và chịu trách nhiệm về những gì bạn cảm thấy.

Khi đã chấp nhận rồi, bạn sẽ tìm cách để cải thiện việc đó. Thay vì việc có những cảm xúc tiêu cực. Khi đó con đường dẫn tới sự cải thiện đang rộng mở với bạn."

4, Hãy kiên nhẫn. Chúng ta đang chơi 1 trò chơi sinh tồn, và nó kéo rất dài. Ưu tiên hàng đầu của bạn là (và sẽ luôn là) sinh tồn, và đảm bảo rằng bạn có thể tiếp tục trading trong nhiều thập kỷ nữa.

5, Đôi khi tốt nhất là nên đứng ngoài và quan sát vở kịch trên thị trường diễn ra.

Hãy kiên nhẫn, để cho vài cấu trúc hình thành. Và xem thị trường có cho bạn lợi thế nào không.

Trader thành công là trader có thể sống sót qua ngày hôm nay.

Bạn không cần phải trade ngay giờ mở cửa. Thực ra bạn không cần phải trade cả ngày hôm đó luôn cũng được.

Hãy chỉ trade khi nào bạn thấy lợi thế đang mỉm cười với bạn.

ĐỂ LẠI COMMENT để mình tag vào đầy đủ các bài Lance Beggs nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,180 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 841 Xem / 39 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,284 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên