Lấy bằng CMT - chuyên gia phân tích kỹ thuật thị trường như thế nào? Có khó không?

Lấy bằng CMT - chuyên gia phân tích kỹ thuật thị trường như thế nào? Có khó không?

Có 1 thực tế là cho dù có lấy đc bằng này bằng kia lv mấy đi nữa, cũng chưa chắc kiếm tiền đc tư market phải ko các anh em ? :(
Giống CFA , FRM thôi bác, chưa chắc trade giỏi hơn , nhưng ông sếp nhìn vào cũng tin tưởng hơn phần nhỏ. Cái này để đi xin job thôi bác, còn thực lực thì chẳng có cái gì đo đúng đâu bác

CMT lvl 3 ở VN em biết có 3 ông rồi anh ạ
Diệp Lâm Khang ở Dragon Capital
Nguyễn Quang Minh ở Vietstock
Lê Thanh Hòa ở VNDirect
còn em thì làm chứng minh thư 2 lần rồi nên cũng có thể coi là CMT lvl 2 :D
mình xin bổ sung thêm là Việt Nam có thêm bác này cũng là CMT lvl 3 nhé: Ông Lê Đại Nghĩa, Phó Giám Đốc Phân tích, CTCP Chứng khoán MB
nâng tổng số người có CMT lvl 3 lên con số 4 rồi :D

ACE cho hỏi: Mua bộ sách thi CMT ở VN có thể ở đâu?
Bạn có thể đặt mua trên Amazon hoặc Wiley nhé, giá là 225$, có ship về VN (có code giảm giá 15-20% thì phải, nhưng mình không biết lấy ở đâu, cái này bạn tìm hiểu thêm).
Link mua sách trên Amazon đây: https://www.amazon.com/CMT-Level-2019-Introduction-Technical/dp/1119543452
Link trên Wiley: https://www.wiley.com/en-vn/CMT+Level+I+2019:+An+Introduction+to+Technical+Analysis-p-9781119543459

Ở VN lấy bằng CMT thì xin việc ở đâu vậy các bác. Theo ý kiến cá nhân thì đa số các bác tự trade tự kiếm tiền hết ấy chứ, giỏi thì kiếm được nhiều và ngược lại, đúng kiểu 69 của bác @Dương Duy, kkk

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 522 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 621 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,754 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên