Lên thuyền phái sinh

Lên thuyền phái sinh

Lên thuyền phái sinh

Seabird

Active Member
226
528
Em trade phái sinh cũng được một thời gian, tuy nhiên số vốn ít nên chỉ trade được 3 hợp đồng ( tầm 50tr), lợi nhuận trung bình 4 tháng liên tục ~20% ( tầm 10-15tr/ tháng).
Em dùng price action, cả màn hình mỗi biểu đồ nến, chỉ trade trong ngày, thỉnh thoảng giữ vị thế qua đêm.

Khá tự tin với kỹ năng của mình, mục đích của em là muốn tìm bác nào đang trade phái sinh với khối lượng lớn cần hợp tác để kiếm tiền.

Bên dưới là kết quả gd từ đầu tháng 7 đến giờ
Trong này có nhiều cao thủ x2, x3 tài khoản, các bác né nhẹ giúp em :D

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:
PP của mình là luôn mua vào ở cao hơn, bán ra ở thấp hơn và thoát lệnh tại đúng điểm đã xác định kể cả đang có lãi hay lỗ ra sao. Ví dụ giá đang ở 800 thì đợi nó lên 801 mua vào, nó xuống 799 thì bán ra. Tóm lại là bất kể thị trường có lên xuống tiếp theo thế nào cuối cùng mình vẫn thắng.

PP của mình là luôn mua vào ở cao hơn, bán ra ở thấp hơn và thoát lệnh tại đúng điểm đã xác định kể cả đang có lãi hay lỗ ra sao. Ví dụ giá đang ở 800 thì đợi nó lên 801 mua vào, nó xuống 799 thì bán ra. Tóm lại là bất kể thị trường có lên xuống tiếp theo thế nào cuối cùng mình vẫn thắng.
bác hình như đang nói ngược

cho mình hỏi "thoát lệnh tại đúng điểm xác định kể cả đang có lãi hay lỗ" là thế nào? lệnh thì chỉ một là TP hai là SL thôi chứ

thế ví dụ đang 800 lên 801 bác mua vào xog nó giảm xuống luôn thì sao?
Tuỳ cách đánh của mỗi người chứ bác! Có xu hướng đánh khác, sideway đánh khác! Nhưng thường là đợi giá bứt đi về một hướng rồi theo. Ví dụ giá đang 800 chưa biết sẽ lên hay xuống thì đợi nó lên 801 thì mua hoặc xuống 799 thì bán sẽ khó chết hơn là nếu làm ngược lại!
Hay là bác hay đợi nó về 799 thì mua hay lên 801 thì bán cho được giá?:)

Tuỳ cách đánh của mỗi người chứ bác! Có xu hướng đánh khác, sideway đánh khác! Nhưng thường là đợi giá bứt đi về một hướng rồi theo. Ví dụ giá đang 800 chưa biết sẽ lên hay xuống thì đợi nó lên 801 thì mua hoặc xuống 799 thì bán sẽ khó chết hơn là nếu làm ngược lại!
em cũng hay đón đầu tư hướng trước và cũng hiểu ý của bác khá hay, đầu tư ntn xác định sẽ ăn non lấy lãi, cứ lãi là đc lỗ nhỏ cũng phải cắt và phải theo quy tắc, khổ nỗi là em có lãi là muốn ăn hơn nên k cắt sớm đc, nếu bác chơi lớn thì đầu tư bao nhiêu?

em cũng hay đón đầu tư hướng trước và cũng hiểu ý của bác khá hay, đầu tư ntn xác định sẽ ăn non lấy lãi, cứ lãi là đc lỗ nhỏ cũng phải cắt và phải theo quy tắc, khổ nỗi là em có lãi là muốn ăn hơn nên k cắt sớm đc, nếu bác chơi lớn thì đầu tư bao nhiêu?
Ai bắt mình phải ăn non đâu bác? Ăn thua mình vào lệnh theo pp hay chiến lược nào thì khi thoát lệnh cũng theo chiến lược đó thôi! Ví dụ vô khi EMA10 cắt 20 thì khi nó cắt ngược lại thì ra! Hoặc tự đặt ra mức TP gấp 2 lần SL... Cái này là thuộc về kỹ thuật quản lý vốn của mỗi người sao cho hiệu quả là được chứ đâu cần phải vốn lớn hay vốn nhỏ!

Vậy phương pháp giá lên thì mua, giá xuống thì bán của ông áp dụng trong trường hợp nào: sideway hay có xu hướng? Nếu cách trade của ông mà thắng chắc 100% như vậy thì sẽ không có cái thị trường forex này nữa đâu

Vậy phương pháp giá lên thì mua, giá xuống thì bán của ông áp dụng trong trường hợp nào: sideway hay có xu hướng? Nếu cách trade của ông mà thắng chắc 100% như vậy thì sẽ không có cái thị trường forex này nữa đâu
Ông gay gắt quá! Tui đâu phải là người tạo ra cái topic này! Mà tui có lời nào nói pp của tui là thắng chắc 100% ko?;)
Tui chỉ ví dụ theo cách đánh của chủ thớt nói bên trên thôi chứ cũng chưa hề nói mình đánh theo pp nào cả, vậy ha!:D

Trả lời riêng ông: nếu pp giá lên thì mua còn giá xuống thì bán của chủ thớt nói bên trên chỉ áp dụng trong TT có xu hướng chứ áp dụng khi sideway để sặc tiết à?:D

Ông gay gắt quá! Tui đâu phải là người tạo ra cái topic này! Mà tui có lời nào nói pp của tui là thắng chắc 100% ko?;)
Tui chỉ ví dụ theo cách đánh của chủ thớt nói bên trên thôi chứ cũng chưa hề nói mình đánh theo pp nào cả, vậy ha!:D
ok bác vì tui thấy bác có vẻ ủng hộ pp của chủ thớt nên muốn tranh luận thêm với bác thôi chứ k có gì gay gắt cả

Trả lời riêng ông: nếu pp giá lên thì mua còn giá xuống thì bán của chủ thớt nói bên trên chỉ áp dụng trong TT có xu hướng chứ áp dụng khi sideway để sặc tiết à?:D
Nếu thị trường có xu hướng thì chắc cũng chẳng ai ngớ ngẩn trade 2 chiều như vậy đâu nhỉ:)

Nếu thị trường có xu hướng thì chắc cũng chẳng ai ngớ ngẩn trade 2 chiều như vậy đâu nhỉ:)
Sao lại là 2 chiều? Nếu XH tăng thì chỉ canh mua theo chiều tăng còn XH giảm thì chỉ canh bán theo chiều xuống thôi chứ hoạ có bị làm sao mới XH tăng mà lại canh bán!

Hình như nhiều người chưa hiểu rõ cách trade của mình, để giải thích rõ hơn nhé:
1- Tất nhiên là không áp dụng được trong sideway, khi tt đang sideway sẽ xác định các điểm then chốt để vào lệnh. Ví dụ tt đang sideway ở quanh 800 điểm, thì điểm mua ở 801, điểm bán ở 799.
2- Đi ngược với nguyên tắc trung bình giá, có nghĩa là nếu mua vào ở 801, giá tiếp tục lên 802 thì lại mua vào, lên 803 lại mua vào tiếp. Bán ra cũng như vậy.
3- Luôn có 1 điểm đảo chiều để thoát ra, kể cả đang có lãi hay lỗ bao nhiêu cũng thoát.
Tóm lại là rủi ro cũng mình luôn rất thấp và vị thế luôn đi theo xu hướng thị trường, tất nhiên là có trade đúng, có trade sai nhưng tỉ lệ đúng > sai và ngay cả khi sai rủi ro đã xác định trước, nhỏ hơn rất nhiều so với lợi nhuận. Vì thế mới nói cuối cùng luôn luôn thắng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,498 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,574 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 368 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 357 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên