Liệu bạn có thể khởi đầu sự nghiệp giao dịch forex chỉ với $10? Suy nghĩ thông minh hay là ảo tưởng?

Liệu bạn có thể khởi đầu sự nghiệp giao dịch forex chỉ với $10? Suy nghĩ thông minh hay là ảo tưởng?

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,221
32,352
Xin chào cả nhà, hôm nay tình cờ lướt Quora, đọc được một câu hỏi hay nhức nhối, mình quyết định đem về đây cho anh em TraderViet cùng thảo luận.

Đại khái thì câu hỏi này nhận được hai luồng ý kiến phản hồi trái chiều. Cùng xem quan điểm của đôi bên như thế nào nhé!

Bên A: Bên ủng hộ ý kiến "bạn có thể khởi đầu sự nghiệp giao dịch forex chỉ với $10"

Lieu-ban-co-the-khoi-dau-su-nghiep-giao-dich-forex-voi-$10-TraderViet1.gif

Vâng, bạn có thể.

Với số tiền đó, bạn có thể giao dịch với các mirco lot. Bạn biết đó, 1 micro lot = 0,01 lot. Nhưng tại sao phải sử dụng tiền của bạn khi bạn có thể sử dụng tiền miễn phí? Tôi có một ý khác hay hơn. Thay vì sử dụng tiền của bạn, hãy kiếm những khoản tiền miễn phí để bắt đầu giao dịch và sử dụng chúng để kiếm ra tiền. Đây là cách mà bạn có thể làm:

Mở một tài khoản real với broker (họ phải là một trong những broker lớn nhất với hơn 1 triệu khách hàng) và bạn sẽ nhận được tiền bonus giao dịch $30 (còn được gọi là "No Deposit Bonus"). Đây là số tiền miễn phí bạn sẽ nhận được chỉ khi mở tài khoản. Tất cả lợi nhuận bạn có thể kiếm được bằng số tiền Bonus sẽ là của bạn.

Sau một thời gian, giả sử bạn có thể biến con số ban đầu thành $280, hãy rút $250 (lợi nhuận của bạn) và ký quỹ lại vào tài khoản giao dịch của bạn. Bạn sẽ nhận được 100% welcome bonus cho khoản tiền ký quỹ lần đầu của bạn. Bây giờ bạn sẽ có cho riêng mình $500 để giao dịch mà không phải đầu tư bất kỳ khoản tiền nào của riêng bạn.

Bên B: Bên phản đối ý kiến "bạn có thể khởi đầu sự nghiệp giao dịch forex chỉ với $10"

Lieu-ban-co-the-khoi-dau-su-nghiep-giao-dich-forex-voi-$10-TraderViet2.gif

Không, bạn không thể.

Tôi sẽ giúp bạn tiết kiệm được kha khá tiền nếu như bạn chịu nghe tôi nói.

Khi nghe câu hỏi này từ bạn, tôi có cảm giác như bạn chưa hiểu hoàn toàn về Forex. Hãy giao dịch bằng tài khoản demo ngay và liền thôi! Khi bạn có thể thực hiện được tối thiểu 100 giao dịch liên tiếp mà không bị thua lỗ, lúc này hãy sẵn sàng bỏ 10 nghìn đô vào tài khoản real và kiếm lợi nhuận chỉ trong một tuần.

Chúng ta không hề biết nhau, và tôi cũng không cố ý tỏ vẻ kiêu ngạo hay gì, nhưng tôi hiểu thị trường này, tôi biết bạn có thể đốt tiền nhanh như thế nào. Nên những gì bạn cần là một vài sự chuẩn bị thật kỹ lưỡng.

Tôi có thể nói với bạn rằng, bạn không hề ngốc, câu hỏi bạn đặt ra rất thông minh. Hãy biết đâu là giới hạn của mình và học hỏi từ các cố vấn để ngày một khôn ngoan hơn. Hãy lắng nghe những tiếng nói đúng đắn và học cách im lặng trước những người muốn hại bạn.

Một khi bạn đã thuần thục được điều đó, bạn có thể bắt đầu với 10 nghìn đô và làm cho số tiền đó lớn dần theo thời gian.

Để tiếp thêm động lực, tôi sẽ kể cho bạn nghe câu chuyện của một cô gái đã thổi bay tài khoản của mình như thế nào. Ban đầu, cô ấy đã nhận được 500-600 euro, sau đó con số ấy đã tăng lên 6.000 euro và nó không ngừng lớn mạnh. Mặc dù tôi biết chuyện này không nên đi sâu hơn nữa, nhưng vì nó hiệu quả với cô ấy và tôi là ai mà có quyền kìm hãm sự thành công ấy được? Và kết cục còn lại là gì? Cô ấy chỉ còn vỏn vẹn 87 euro trong tài khoản của mình chỉ vì đắm chìm trong mức tăng lợi nhuận và không biết đâu là điểm dừng. Nhưng giờ thì cô ấy đã hiểu, đã áp dụng sự khôn ngoan vào trong giao dịch và một tương lai tươi sáng đang chờ cô ấy ở phía trước.

Điều tôi muốn gửi gắm đến các bạn là: mọi thứ đều có thể xảy ra, nhưng tốt hơn hết là bạn nên ý thức được những gì mình đang dấn thân vào làm mà thôi!

------------

Các bạn thấy sao? Quan điểm nào mới đúng và vì sao quan điểm còn lại không thuyết phục? Comment suy nghĩ của mọi người cho anh em cùng vào thảo luận nha!

Nguồn: quora.com

À, đừng quên like và share để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
10$ bạn chỉ có thể xài môn phái scalping ..... nhưng bạn k biết giữ thăng bằng và rồi bạn ngã ... ok chỉ là 10 $ ngã k đau lắm
10000 $ bạn có thể xài môn phái swing và position .... nhưng bạn không có nội công và rồi cuối cùng bạn tưởng rằng có thể đè thị trường ra để lấy tiền nhưng không thị trường lại làm lông bạn từ từ hoặc đè chết bạn ngay tức khắc tùy theo khối lượng lệnh .....
mất tiền ngu ai chả mất có điều sau khi mất có bớt ngu hơn k hay ngu vẫn hoàn ngu

10$ bạn chỉ có thể xài môn phái scalping ..... nhưng bạn k biết giữ thăng bằng và rồi bạn ngã ... ok chỉ là 10 $ ngã k đau lắm
10000 $ bạn có thể xài môn phái swing và position .... nhưng bạn không có nội công và rồi cuối cùng bạn tưởng rằng có thể đè thị trường ra để lấy tiền nhưng không thị trường lại làm lông bạn từ từ hoặc đè chết bạn ngay tức khắc tùy theo khối lượng lệnh .....
mất tiền ngu ai chả mất có điều sau khi mất có bớt ngu hơn k hay ngu vẫn hoàn ngu
Có vẻ như chỉ là chết nhẹ hay chết nặng thôi nhỉ, nghe bi quan vãi. Mình positioning với 10$ nè, có chết đâu. 10$ gồng đc 100 pip lỗ lận đó, chỉ cần đánh 0.01 lot gold đúng chiều là 10$ lên 30$ sau vài ngày ngay, chờ lâu hơn còn đc nhiều hơn.

Có vẻ như chỉ là chết nhẹ hay chết nặng thôi nhỉ, nghe bi quan vãi. Mình positioning với 10$ nè, có chết đâu. 10$ gồng đc 100 pip lỗ lận đó, chỉ cần đánh 0.01 lot gold đúng chiều là 10$ lên 30$ sau vài ngày ngay, chờ lâu hơn còn đc nhiều hơn.
vầng bác gồng đánh vàng giỏi thật ....em chịu...

10$ gong dc 100pip. San cua ban magin call bang khong ah

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên