Liệu có giới hạn nào cho số tiền bạn kiếm được từ giao dịch Forex? Một triệu, tỷ hay nghìn tỷ đô?

Liệu có giới hạn nào cho số tiền bạn kiếm được từ giao dịch Forex? Một triệu, tỷ hay nghìn tỷ đô?

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,275
32,426
Xin chào cả nhà!

Hôm nay mình xin gửi đến cả nhà 3 câu trả lời cho câu hỏi ở trên tiêu đề bài viết được trích từ Quora nhé!

--------------------

Câu trả lời của [URL='https://www.quora.com/profile/Jakub-Sv%C4%9Btl%C3%ADk-1']Jakub Světlík[/URL] là Forex trader toàn thời gian từ năm 2012 đến nay

Tất nhiên là có giới hạn!

Trong trò chơi giao dịch, bạn muốn chiến thắng thì buộc phải có ai đó bị mất tiền, chứ tiền không thể rơi từ trên trời xuống được! Và tất nhiên, bạn cũng không thể lấy tất cả số tiền có sẵn trên thị trường được!

Tôi đoán sẽ có một giới hạn lợi nhuận, khoảng $20.000-$50.000 mỗi tháng. Đừng mong đợi nhiều hơn. Bởi vì bạn sẽ là con cá lớn và điều đó sẽ thu hút sự chú ý từ các ngân hàng lớn và những kẻ thù khác của bạn. Nhưng tôi thấy đó vẫn là một nguồn thu nhập khá tốt rồi. Hãy lấy những khoản tiền đó và tái đầu tư chúng ở một nơi khác.

Bạn không thể kiếm được một triệu đô chỉ với 1 xu. Đừng tham lam nếu không muốn mất tất cả! Tất cả thời gian và tiền bạc mà bạn đầu tư vào đó sẽ bị thổi bay trong phút chốc chỉ vì bạn muốn mua một ngôi nhà lớn hơn...

Có lẽ một trong số các bạn sẽ phản biện tôi thế này: "Nhưng George Soros kiếm được rất nhiều tiền! Vậy anh đang nói cái quái gì vậy!"

Gioi-han-so-tien-ban-kiem-duoc-tu-giao-dich-Forex-TraderViet1.jpg

Bởi vì George Soros đã không giao dịch thông qua các broker CFD. Ông đã mượn và bán đồng bảng thật! Không có bất kỳ đòn bẩy hay broker nào cả! Nhưng ông cũng đã có hàng triệu đô trước đó. Vì vậy, ông ấy biết rằng nếu ông có thua thì cũng chỉ mất vài % trong danh mục đầu tư của mình.

Và vâng, bạn không thể giống như George Soros, trừ khi bạn là triệu phú đô la. Thế cho nên, nếu bạn muốn kiếm được 20-50 nghìn đô mỗi tháng (khá cao theo tôi nghĩ), thì bạn nên chọn cho mình một broker có uy tín.

Và như tôi đã nói: Đừng mong đợi hàng triệu đô la chỉ với vài đô la ký quỹ trong tài khoản! Hãy kỳ vọng tối đa 10-30 % mỗi tháng mà thôi!

Câu trả lời của [URL='https://www.quora.com/profile/Mike-Sopko']Mike Sopko[/URL]

Khoan đã, cái gì? Trước tiên, hãy thử kiếm vài trăm hoặc một nghìn đô. Bạn đã bao giờ làm được điều này? Bạn có phải là một trader kiếm được lợi nhuận ổn định? Thành thật mà nói, tôi tin rằng 90% mọi người đều mất tiền sau khi phải trả phí hoa hồng/ spread vì nó thực sự khó khăn!

Gioi-han-so-tien-ban-kiem-duoc-tu-giao-dich-Forex-TraderViet3.png

Nếu bạn kiếm được vài trăm cho đến một nghìn đô mà không có một số vốn kha khá thì rõ ràng, mức đòn bẩy bạn sử dụng có thể quét sạch tài khoản của bạn trong chớp mắt.

Câu trả lời của [URL='https://www.quora.com/profile/Jhonjun-Dormitorio']Jhonjun Dormitorio[/URL]

Có và không, nhưng chủ yếu là có! Luôn có một giới hạn!

Đầu tiên, tại sao lại có một giới hạn? Giả sử tổng số tiền trôi nổi trong thị trường Forex là 2 nghìn tỷ đồng và số vốn của bạn trong đó là 1 nghìn tỷ, nghĩa là một nửa tổng số tiền khả dụng để giao dịch Forex. Ví dụ bạn mua một cặp tiền cụ thể với tổng số vốn của mình. Điều gì sẽ xảy ra nếu những người khác cũng muốn mua cặp tiền đó? Nghĩa là không có ai bán ở phía bên kia và lệnh giao dịch của bạn sẽ không được khớp!

Gioi-han-so-tien-ban-kiem-duoc-tu-giao-dich-Forex-TraderViet2.jpg

Câu trả lời của tôi dựa trên quan điểm của thanh khoản. Cho dù công cụ tài chính có thanh khoản nhiều như thế nào, thì sẽ luôn có giới hạn về mức độ thanh khoản của nó. Nếu bạn chỉ giao dịch vài trăm lot, bạn có thể không gặp phải vấn đề này, tùy thuộc vào broker của bạn.

Nguồn: quora.com

Đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
làm gì thì cũng nên cẩn thận. nhất là ở nước ta. đấu trí với thị trường xong còn phải loay hoay tìm đường cho tiền về một cách êm và xuôi. dĩ nhiên nhiều là không thể rồi, nhưng bao nhiêu mới là hợp lý. vậy thì điều đó còn tùy. một vài trăm 1 tháng thì không sao, một vài nghìn 1 tháng thì bắt đầu có sao rồi, vấn đề nằm ở việc ổn định, lấy tiền ổn định mỗi tháng là cả 1 vấn đề.
ở nước ngoài thì là một câu chuyện khác nhưng trading theo tôi nghĩ, là một nghề tiềm năng, như một bước chuyển, nếu có thể bước ngon lành qua điểm chuyển tiếp này thì sẽ có nhiều cơ hội ngon ăn và tiềm năng hơn. nếu có thể đứng vững ở điểm chuyển tiếp này, ở một điều kiện nhất định thì cũng sống tốt chứ không tệ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,542 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 193 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 426 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,124 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên