1. Litecoin sẽ vượt mặt Bitcoin Cash - Charlie Lee

Litecoin sẽ vượt mặt Bitcoin Cash - Charlie Lee
    26/02/2018
    4,920 lượt xem
    Vào ngày hôm qua, Charlie Lee, người sáng lập ra Litecoin, đã tweet một dòng khiến cả cộng đồng cryptocurrency phải chú ý. Những cái tên được đề cập đến trong đó có Ethereum (ETH), Bitcoin (BTC), Bitcoin Cash (BCH) và Litecoin (LTC).

Trong câu tweet của mình, Charlie Lee đã thể hiện rõ quan điểm của anh đó là Ethereum sẽ không bao giờ vượt qua được Bitcoin, cuộc đảo chính sẽ không bao giờ có thể được thực hiện; và Litecoin sẽ vượt mặt Bitcoin Cash trong vòng năm nay.

Không nói về Bitcoin và Ethereum, mà hãy tập trung vào vế sau của dòng tweet này, đó chính là Litecoin và Bitcoin Cash. Liệu Litecoin có thể làm được việc đó? Mình nghĩ khả năng Litecoin vượt mặt Bitcoin Cash là cao bởi vì Litecoin Foundation và các nhà phát triển đang mở rộng các chức năng và tập trung vào ứng dụng thực tế của Litecoin rất nhiều.

Sau khi liên tục giảm từ mức cao nhất mọi thời đại 372 USD về mức đáy 110 USD thì Litecoin đã có một thời gian khó khăn để vượt qua mức 200 USD và hiện tại đang yên vị tại mức 233 USD. Giá có vẻ vẫn đang củng cố trong phạm vi 200 - 230 USD và chuẩn bị cho lần bật lên sắp tới.

Về mặt của Bitcoin Cash thì Bitcoin Cash đang phải đối đầu với một số thách thức lớn đó là ngày càng có nhiều sàn giao dịch thực hiện SegWit cho Bitcoin, giúp phí và thời gian giao dịch Bitcoin giảm đi rất nhiều. Lúc này, vấn đề của Bitcoin đã được giải quyết thì rủi ro của Bitcoin Cash đó chính là bị bỏ lại phía sau.

Các bác nghĩ sao về tweet của Charlie Lee?

P/s: Mình chính thức ăn tết xong nhé :D!

Xem thêm:

> Cẩn thận với trang Binance lừa đảo!

Price Action Swing Trading Với Đường Xu Hướng (Trendline) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    5 Bài Học Trading Kinh Điển Buộc Trader Phải Thuộc Lòng
    10 Bài Học Mà Nial Fuller - Bậc Thầy Price Action Học Được Trong 18 Năm Giao Dịch Của Mình
    Price Action Swing Trading Với Kênh Giá (Price Channels) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    Cách Xác Định Setup (Thiết Lập) Giao Dịch Xác Suất Thắng Cao - Phần 2
    Khóa học Làm Sao Để Trở Thành Trader Giỏi Hơn - Dr.Alexander Elder
    3 Thủ Thuật Giúp Nâng Tầm Khả Năng Phân Tích Của Trader
    Price Action Swing Trading Với Kênh Giá (Price Channels) Và Cách Bắt Con Sóng Dài - Tiếp Theo
    thanhdc, thangnd.1211 and Vũ Khôi bài này.
    Đang tải...
  2. bác đi ỉa về rồi à :D

3. Cuối cùng cũng thấy mặt bác Pan rồi

4. ăn tết kỹ thế bác, năm mới chúc GNT của bác lên 500000 sato nha!

PanMeimei bài này.
  5. 50000 sato là gì ạ

6. Mong các bác có thêm nhiều bài phân tích trading về litecoin (biểu đồ H2) giống như Ether và Bitcoin.
    À mà không biết litePay hôm nay đc khiển khai như nào rồi nhỉ?

7. hy vọng đọc được nhiều bài phân tích như này

8. Apolong

Apolong

263
    200
    Ko hiểu sao nhưng em nhìn mặt bác lee này thấy khắm khắm

9. Mình chúc @Pan xong nó tăng mười mấy %, là tỷ giá GNT/BTC đấy bác lúc mình nói GNT có giá 35xx satoshi, giờ nó hơn 4000 satoshi rồi, 1 BTC = 100000000 satoshi đó bác

10. anh ơi; tức là mọi người đang đầu tư vào cái đồng Golem đấy à? đồng đấy tốt à

11. Không phải mọi người mà là... nhiều người, còn tốt hay không em có thể tìm hiểu ở đây https://golem.network/, hoặc search trong "gốc le" và chủ thớt này đang là fan của NGT em có thể hỏi, bác ấy đang chờ hốt bạc (bạc lẽ hay chẵn thì chưa biết) vào cuối năm nay khi GNT hoàn thiện một số kế hoạch.
    Em đang tìm hiểu cho vui hay đã bắt đầu với crypto, nếu mới thì nên khám tổng quát kiểm tra tim mạch, máu, thận trước rồi QĐ dấn thân. A lỡ tham gia, cũng chưa lâu nhưng giờ chỉ kịp kiểm tra... cầu đường, trụ điện, chứ gan, thận hay máu gì bs đều chê cả rồi :D:D:D

P/s: lúc trước tưởng bác nào treo hình con gái nên gọi bác, hóa ra là một girl member, ngành này và cả trên Traderviet hiếm muộn con gái, nhưng có thì phần đa là những nhân tài đó;)

12. E tham gia mới dc nửa năm thôi ạ; em là con gái nhưng kém lắm anh ạ. giờ e mua vào con gnt dc ko anh? giá trước là bao nhiêu vậy ạ

13. anh có bít tezos hem, em có vào đầu con đó thoai

14. có 4 lần đáy địa ngục e đều dính đủ r :)) giờ vẫn sống; hold to die mà =))

15. 3 lần đủ rồi, cầu cho có lần thứ 5, đừng dừng lại 4 lần nguy hiểm lắm e :D

16. E là con gái mà gan thiệt, không tìm hiểu gì luôn. E đọc thêm nhiều thông tin về mỗi đồng rồi lựa chọn cho mình khoảng 2 -3 loại đồng cho chắc.

17. Cam on bac nhe, cach cham diem mot dong coin la ntn bac nhi?

18. tôi đang hy vọng điều kỳ diệu sẽ xảy ra và sự tăng giá trở lại của Bitcoin

MiaHaVuThuy bài này.
  19. VuThuy

VuThuy

1
    0
    Tôi cũng giống bạn, chờ đợi và hy vọng.

20. MiaHa

MiaHa

1
    0
    Bitcoin đang dần mất đi vị trí dẫn đầu, tôi tin rằng sự hạ gục nó trong vòng tháng 3 tới!

Bình luận mới nhất

• Viethqt trong Chuyện bên lề 246 Xem / 8 Trả lời
  • Nguyen Tam Bui trong Hệ thống giao dịch 5,958 Xem / 9 Trả lời
  • khanh1409 trong Chuyện bên lề 1,004 Xem / 19 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 18,406 Xem / 1,068 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS