1. Lỗ 5k và quyết định dừng cuộc chơi tại đây!

Lỗ 5k và quyết định dừng cuộc chơi tại đây!
    02/08/2019
    6,855 lượt xem
    Chào anh em.
    Tôi trade B.O được 1 năm. Kiên trì theo đuổi ngày đêm với ước muốn kiếm dc tiền từ nó.
    Đúng ngày này năm ngoái, tôi biết tới B.O. Lên mạng tìm hiểu đủ các thể loại trading, từ hubba hubba cho tới billi kay...Đến hôm nay, kết quả là con số 0, ah mà không, là con số âm chứ. Cũng buồn thật anh em ah. Bao nhiêu tâm sức kì vọng dồn vào nó. Những lần thắng 3 4 lệnh liên tục, vui mừng vì nghĩ mình đã tìm dc điểm eureka rồi. Và hôm sau thị trường, và cả sàn nữa, dội thẳng vào mình những gáo nước lạnh với chuỗi thua thông.
    Cái trò nhị phân này nó mất dạy lắm, thua 10 mà thắng 8. Chưa kể là bạn còn thấp thỏm lo âu k biết sàn có làm giá k. Tài khoản bị ăn mòn, ăn mòn dần. Có điều, nó luôn khiến cho con người ta nuôi hy vọng, ảo tưởng, cứ lay lắt lay lắt qua ngày. Cho đến 1 lúc sức tàn lực kiệt như tôi, thì nhận ra đã mất đi qua nhiều cơ hội khác.
    Hôm nay, tôi chính thức dừng cuộc chơi sau tròn 1 năm chập chững vào trò này. Tôi biết ở đâu đó vẫn có người kiếm tiền đều đều từ B.O, nhưng có lẽ trong đó không có tôi. Thôi thì không thành công cũng thành nhân. Áp lực trong 1 năm giao dịch đã giúp con người tôi bình tĩnh hơn rất nhiều. Cửa này đóng lại sẽ có cửa khác mở ra.
    Chúc anh em thành công trên mọi nẻo đường nhé.

Lưu
    Xem thêm
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    Đang tải...
  2. Chúc bác sức khỏe và thành công. Dứt ra dc cũng là 1 thành công. Bác sẽ giúp dc nhiều ng thân quen khác khi định dấn thân vào chiến trường này

melcuocsongvanphong bài này.
  3. Mr.Jay

Mr.Jay

35
    19
    Nghe đau lòng quá. Chúc bác mau chóng tìm được con đường khác.

4. không phải tự nhiên mà nó bị cấm.
    Xin chúc mừng bạn đã ngộ ra. Quay đầu là bờ. Tìm hướng đầu tư khác nếu còn đam mê kinh doanh. Goodluck

5. e thì mới bay hơn 500$ bên binomo :(

6. sai lầm là bác chưa ổn pp và tâm lý mà lại đánh lớn rồi

7. Dạo này còn làm seeder bán bot cho sàn binary.com ko em =))

g1nt4ma bài này.
  8. Nói thật với bác là anh em nên bỏ cái trò này đi, qua FX mà chơi thì ổn hơn. Tôi trade kiểu gì tỷ lệ win cũng tầm 55%. Ở cái thị trường B.O này 55% đồng nghĩa với thua.

9. bỏ đc là tốt rồi bác ! cái trò này khắc nghiệt mà ai cũng ăn đc thì tiền đâu sàn nó trả ! hy vọng bác qua fx sẽ ổn

10. Âu cũng chỉ là một đoạn đường, chúc bác sớm thành công khi đi con đường mới!

melcuocsongvanphonghuy8895 bài này.
  11. BỎ được cũng là 1 thành công.

12. g1nt4ma

g1nt4ma

4,307
    9,584
    Quyết tâm bỏ được cũng là bản lĩnh đó bác, thua lỗ đôi khi không phải do khả năng mà do phù hợp hay không, tìm việc phù hợp với mình là tốt nhất. Chúc bác may mắn

13. Nghe buồn quá bác ơi. Em thì cũng đang thua lỗ hơn 5k. Nhưng em chỉ tập trung vào fx thôi chứ không có BO. Chúc bác may mắn và thành công trên con đường sắp tới.

14. iFXcafe

iFXcafe

59
    34
    Chúc bác thành công trên con đường mới

15. Forex thị trường chính thống thì không chơi, chơi BO chơi trực tiếp với sàn, thắng thế *** nào được =))), em từng bỏ ra hẳn 1 tháng trời chỉ ăn với trade BO, đm khẳng định sàn nó làm giá vl. Cứ đến cái đoạn gần hết time mà lệnh sát sát nhau, nó nháy cái rồi lại hồi lên, nhanh vl luôn.

haruharu bài này.
  16. Nói chung mất học phí và thời gian luyện tâm lý bác ah. Cơ bản thua là thua lúc mấy tháng đầu thôi. Giai đoạn sau thì ko thua nhưng cũng không thắng nổi :))
    Trò này nó mất dạy ở chỗ này:
    VD: mục tiêu ngày là 3 lệnh thắng. Giả sử tỷ lệ thắng là 65%. Tức là thắng 6.5 lệnh thua 3.5 lệnh. Sàn nó hích nhẹ 1 cái, thế là lệnh thắng thành thua. từ 6.5 ITM, 3.5 OTM thành 5.5 ITM, 4.5 OTM. Pay out tầm 80%. Giả sử mỗi lệnh vào 10 đô, thì tổng tiền sau 10 lệnh là 5.5x8 - 4.5x10 = -1 đô. Tức là lỗ =))

17. Ủy thác =)). Bot kiếm 5-10% mày giữ đó chơi chứ cho ngta làm cc =)). Nạp 10k vào mà trade 5-10% 1 ngày. 1 tháng x3 cái tk. Hay là éo dám làm, xúi trẻ con ăn *** gà ah =)). Khuyên anh em tránh xa con seeder này.

18. Nó khốn nạn ở nhiều chỗ.

Thứ nhất là giá bị sàn thao túng -> Forex thì không bị.

Thứ hai dự đoán được xu hướng nhưng lại phải căn trong khoảng thời gian nào, 1 phút, 2 phút, 1 tiếng, hay 2 tiếng -> Forex thì xu hướng chung và ngâm lệnh đấy thoải mái.

Thứ 3, đặt lệnh rồi là *** cắt lỗ lãi được, phải đợi đến lúc hết time mới biết -> Forex cắt lỗ/lãi lúc nào cũng được.

Thứ 4 Thắng thì chỉ được tối đa là 90%, dù giá có tăng cao hay giảm đến thế nào lợi nhuận cũng chỉ được như thế. Đánh 2 lệnh thắng mới bằng 1 lệnh lỗ, tính ra tỷ lệ thắng là cực khó.

Không phải ngẫu nhiên mà BO bị cho là cờ bạc, và bị cấm khá nhiều, vì sàn nó thao túng, chi phối quá nhiều. Tự chơi tự chịu thôi.

19. Thôi mày bớt xàm lol lại đi cu. Show cc gì 3 lệnh lẻ lẻ mỗi lệnh vài đô vậy? Balance 14.99 đô?
    Mày có lời đều đặn thế sao ko dám trade tk tầm 10k? Để tao tính nhé
    - Mỗi ngày mày lời 5% tài khoản.
    - TK gốc 10k. Sau 1 tháng số tiền của mày sẽ là 10.000 x (1+0.05)^30 = 43k. Tức là nhân 4.3 tài khoản.
    Thế sao giờ balance của mày có 14.99 đô vậy thằng nhóc? Hay là đang test, ăn được vài đô rồi bố láo bố toét?

CHO TAO HỎI MÀY TRADE WIN 5% MỖI NGÀY SAO LẠI TRADE VỚI BALANCE 14.99 ĐÔ?

Anonymous86Thaihuynh bài này.
  20. BO thì tao chơi mẹ nó Tài xỉu ăn 1:1

Bình luận mới nhất

• Truong2408 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 11,696 Xem / 20 Trả lời
  • vĩnh0902 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 139,758 Xem / 5,693 Trả lời
  • tunghd1 trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 31,458 Xem / 491 Trả lời
  • quocquang trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 32,986 Xem / 34 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FXCM
    Doo Prime
    LiteForex
    FT Markets
    OlympTrade
    Tickmill
    AETOS
    FBS