Lỗ 5k và quyết định dừng cuộc chơi tại đây!

Một ngày duyên đến bạn sẽ quay lại lĩnh vực này nhưng là với FX chứ không phải là BO. Mình cũng đã từng dứt áo ra đi nhưng cũng đã quay lại nhưng vẫn đang luyện Demo. Nghĩ cũng nghịch lý thặc, lúc chưa có kiến thức thì chơi tiền thật, có chút kinh nghiệm và biết vài phương pháp trade cũng như pp quản lý vốn rồi thì chơi tiền ảo. Haha. Tập chạy trước rồi giờ mới đang tập ....bò.

Một ngày duyên đến bạn sẽ quay lại lĩnh vực này nhưng là với FX chứ không phải là BO. Mình cũng đã từng dứt áo ra đi nhưng cũng đã quay lại nhưng vẫn đang luyện Demo. Nghĩ cũng nghịch lý thặc, lúc chưa có kiến thức thì chơi tiền thật, có chút kinh nghiệm và biết vài phương pháp trade cũng như pp quản lý vốn rồi thì chơi tiền ảo. Haha. Tập chạy trước rồi giờ mới đang tập ....bò.
Bác nói đúng đấy.
Lúc mất 1 đống tiền r thì mới lò mò demo. Hầu hết khoản tiền tôi mất là từ những ngày đầu trading.
Tới lúc hết lỗ nhưng vẫn không thắng nổi. 1 thắng 1 thua, 1 thắng 1 thua cứ thế hoài rất nản.
Cho nên ai làm giàu được bằng trò này thì tôi nể thật sự đấy.

các bạn không nên demo mà phải trade bằng tk real deposit nhỏ 50-100usd mới ngộ được.sau bao lần thất bại nhỏ,nhờ kiên trì mày mò thử nghiệm,tôi đã chạm tới thành công:kiếm số tiền nhỏ nhưng đều đặn hàng ngày.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng bạn. Không có mấy con nghiện ra khỏi trại cai nghiện mà bỏ thuốc được. Bạn đã chiến thắng chính mình là chiến thắng lớn nhất ở đời rồi :D

Chúc mừng bạn. Không có mấy con nghiện ra khỏi trại cai nghiện mà bỏ thuốc được. Bạn đã chiến thắng chính mình là chiến thắng lớn nhất ở đời rồi :D
Nói chứ tôi ko có nghiện. 1 lúc nào đó cảm thấy không phù hợp với mình nữa thì out thôi.

Việc gì phải bỏ bác. Thắng thua, lời lỗ, khi đã dấn thân vào thị trường thì phải chấp nhận. Đường xa vạn dặm đều khởi đầu bằng 1 bước chân. Giá tài tiền tỉ khởi đầu bằng 5k usd của bác. Nếu bác mới chơi mà bỏ thì không nói gì, nhưng đã 1 năm rồi thì không nên từ bỏ. Công sức tiền của đã bỏ ra, đoạn đường dài đã đi khá xa. Người khác khuyên bác từ bỏ, nhưng ai biết " quay đầu là bờ, ai ngờ là vực", bỏ một thời gian rồi quay trở lại với số tiền thua lớn hơn thì sao. Em cũng như bác, tham gia đã gần 5 năm. Lúc đầu tơ tưởng mộng mơ, thắng thì ít mà thua thì nhiều, có lúc thua mà nó ám ảnh từ miếng ăn đến giấc ngủ. Cứ nghĩ mình sẽ thất bại mãi thôi. Nhưng rồi không còn cách nào khác là phải bám trụ. Sốc lại tinh thần quyết chiến. Đặt lại mục tiêu. Từ mục tiêu 1 ngày phải lời lỗ ra sao. Em đặt lại mục tiêu tuần. Từ trade một ngày cả trăm lệnh, chốt lại chỉ tiêu 10 lệnh. Từ vào tiền ồ ạt, giờ vào tiền theo quy củ. Tuần này chỉ tiêu 100, kết thúc đạt 150, tuần kế tiếp không tăng mà giảm còn 50. Cứ thế mà lợi nhuận từ từ kéo đến. Và cho đến giờ này thắng thua lời lỗ không quan trọng nữa. Mỗi lần trade là em như một cỗ máy, cảm giác hồi hộp cũng biến mất, cảm giác kiếm nhiều tiền và làm giàu cũng biến mất. Giờ em coi nó là công việc hằng ngày, đúng giờ ngồi vào ghế, hết giờ đi chơi, tới tháng lãnh lương. Và thế cũng trôi quá mấy năm rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác đó nói sẽ bỏ chứ đã bỏ đâu bác. Chờ một thời gian còn nghiện tìm lại thuốc thì hãy chúc mừng.

Việc gì phải bỏ bác. Thắng thua, lời lỗ, khi đã dấn thân vào thị trường thì phải chấp nhận. Đường xa vạn dặm đều khởi đầu bằng 1 bước chân. Giá tài tiền tỉ khởi đầu bằng 5k usd của bác. Nếu bác mới chơi mà bỏ thì không nói gì, nhưng đã 1 năm rồi thì không nên từ bỏ. Công sức tiền của đã bỏ ra, đoạn đường dài đã đi khá xa. Người khác khuyên bác từ bỏ, nhưng ai biết " quay đầu là bờ, ai ngờ là vực", bỏ một thời gian rồi quay trở lại với số tiền thua lớn hơn thì sao. Em cũng như bác, tham gia đã gần 5 năm. Lúc đầu tơ tưởng mộng mơ, thắng thì ít mà thua thì nhiều, có lúc thua mà nó ám ảnh từ miếng ăn đến giấc ngủ. Cứ nghĩ mình sẽ thất bại mãi thôi. Nhưng rồi không còn cách nào khác là phải bám trụ. Sốc lại tinh thần quyết chiến. Đặt lại mục tiêu. Từ mục tiêu 1 ngày phải lời lỗ ra sao. Em đặt lại mục tiêu tuần. Từ trade một ngày cả trăm lệnh, chốt lại chỉ tiêu 10 lệnh. Từ vào tiền ồ ạt, giờ vào tiền theo quy củ. Tuần này chỉ tiêu 100, kết thúc đạt 150, tuần kế tiếp không tăng mà giảm còn 50. Cứ thế mà lợi nhuận từ từ kéo đến. Và cho đến giờ này thắng thua lời lỗ không quan trọng nữa. Mỗi lần trade là em như một cỗ máy, cảm giác hồi hộp cũng biến mất, cảm giác kiếm nhiều tiền và làm giàu cũng biến mất. Giờ em coi nó là công việc hằng ngày, đúng giờ ngồi vào ghế, hết giờ đi chơi, tới tháng lãnh lương. Và thế cũng trôi quá mấy năm rồi.
Mình bỏ để qua FX thôi bác ah. Nói chung về lâu dài thì trade FX vẫn hơn. Chơi với sàn mệt mỏi lắm bác.

như bác này cũng hay nè tâm lý quá vững rồi

Chủ thớt à, fx còn ăn đc. chén Thánh o phải là o có,
Nó nằm ở trong Con người của mình đó.

Nói thật với bác tâm lý tôi giờ chai sạn rồi. Thắng thua gì cũng vậy bác ạ. Tuy nhiên vấn đề của tôi là tỷ lệ win 55%, nó tiếp diễn như vậy cũng khá lâu rồi. Tỷ lệ này không thể kiếm tiền được.
bác theo pp bên hubba hở ! chắc phải nâng tỉ lệ thắng và quản lý vốn khác thôi 55% đánh đều tiền thì ko ổn thật ! mà bác cũng nên bỏ 1 thời gian rồi nếu thích thì quay lại kk

k biết là có ai ăn chứ thấy trò BO này các nước châu âu nó cấm rồi, mình còn đâm đầu vào làm gì k biết, mình cũng k hiểu trò này kiếm tiền từ đâu, bạn đang chơi tài xỉu với sàn, bạn nghĩ là mình sẽ thắng ???

BO là đánh bạc mà sao vẫn có những ae k nhận ra nhỉ . khổ lắm nói mãi rồi mà vẫn không nhận ra.

bác theo pp bên hubba hở ! chắc phải nâng tỉ lệ thắng và quản lý vốn khác thôi 55% đánh đều tiền thì ko ổn thật ! mà bác cũng nên bỏ 1 thời gian rồi nếu thích thì quay lại kk
Trước tôi trade hubba, dc vài tháng lợi nhuận hầu như không có. Tháng lời tầm 1 200 đô. Tôi trade chắc tay, nhưng để làm giàu thì không được. 1 ngày tôi thắng 3 thua 2, có ngày huề. Nhưng cứ như vậy lặp đi lặp lại mau nản lắm bác.
Sau tôi chuyển sang 1 số phương pháp khác, nhưng tỷ lệ win cũng không lên nổi. Tất nhiên khoản lỗ của tôi là thời mới trade. Nhưng hiện tại cũng không gỡ được với tỷ lệ thắng này.

1 tấm hình nói lên tất cả. Khi bạn không chơi nữa bạn sẽ ở thế bất bại = chiến thắng rồi =))

Mong bạn sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này. Tôi cũng như người anh em. Còn phải học nhiều bạn ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 842 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,169 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,918 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,465 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên