Lời cảnh báo từ 1 thành viên về sàn Forex sử dụng chiêu sales áp lực tại Việt Nam

Lời cảnh báo từ 1 thành viên về sàn Forex sử dụng chiêu sales áp lực tại Việt Nam

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,523
153,861
Hôm qua, tôi nhận được 1 email cảnh báo vào mailbox của TraderViet từ 1 thành viên diễn đàn không tiện nêu tên tuổi. Tôi xin đăng lại email này và bỏ đi phần tên sàn để anh em cùng rõ hơn

Sàn xxx có dấu hiệu lừa đảo​

Dear Quản lý trang

Dạo này gần đây không biết mình có một số điện thoại lạ nói chung ko biết ở đâu gọi nhưng tư xưng là davil gọi từ sàn xxx (có văn phòng tại Việt Nam), thứ nhất gọi cho mình tư vấn đủ thứ kêu sắp có tin quan trọng của đồng tiền này đồng tiền kia, mà nói có vẻ hùng hồn biết hết vậy đó. Mình nghe đã thấy sặc mùi lừa đảo, kêu để nhận được tín hiệu giao dịch chỉ cần nạp tiền vô sàn xxx gì đó, mình lịch sự kêu để tìm hiểu hiện tại ko có nhu cầu nhưng tên này rất lỳ. Mình cũng lên tìm hiểu cái sàn này nó nằm ở vanute (chắc ý ghi là vanuatu) gì đó chỉ là nhỏ bé kinh tế phụ thuộc nông nghiệp và chủ yếu nghèo hơn cả viet nam, mún ở sàn ở đây cực dễ, chỉ cần 2000 usd ko cần văn phòng miễn phí thuế đủ thứ.... nói chung sàn ko uy tín. Việc không dừng ở đó, tên đó gọi lại hoài, lần này mình nói thằng hiện tại không có nhu cầu và ko thích giao dịch sàn bên bạn, bạn có lòng tốt mình cám ơn nhưng tên này cực kỳ lỳ mình đành thốt lên thui bạn để họ hàng bạn bè bạn sài đi thì tên này nói mình vẫn chia sẻ mà. Mình đành chịu và chặn số hắn. Nên mình nhắn lên đây để admin duyệt cảnh báo mọi người kẻo nhóm này đi lừa nhiều người nữa thì khổ.

Thanks admin
[TBODY] [/TBODY]
Đọc bài trên thì tôi chưa thấy dấu hiệu lừa đảo gì nhưng có lẽ bác này muốn chia sẻ về tình hình sales "dã man" của 1 sàn forex nào đó có văn phòng tại Việt Nam. Theo tôi hiểu thì bạn này đang gặp phải 1 đội từ Boiler Room tại Việt Nam mà bản thân tôi cũng từng là nạn nhân (đến giờ thỉnh thoảng vẫn bị) và đã đăng bài viết này Boiler Room trong Forex đã xuất hiện tại Việt Nam. Đôi sales này gọi điện liên tục, đôi khi vào các giờ "rất đẹp" nhưng tầm 1g30 trưa, để hỏi thăm coi muốn làm giàu bằng cách đầu tư và cổ phiếu ABCXYZ gì ở nước ngoài không. Tôi từ chối thì nhiều khi "được" các bạn cắt ngang lời nói luôn.

Bác nào có kinh nghiệm với các boiler room xin lên tiếng luôn

>> Giao dịch Forex với các sàn ở Vanuatu? Bỏ qua sớm bớt đau khổ

>> 5 bước giúp xác định một dịch vụ Forex là lừa đảo

>> Điều gì thường làm các Forex Trader bỏ cuộc?

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Tôi ghét nhất là đội sales cứ bám dai như đỉa nhiều lúc nói thẳng mà còn cố nói bực quá tắt ngang máy luôn.

Tui gặp hoài ấy mà, mà mình chỉ nhẹ nhàng " cám ơn bạn, nhưng mình không có nhu cầu " xong là ngắt máy thôi, dù có nói gì cũng không để vào tai, cứ ngắt ngang mà nói thôi, chứ đợi nó ngưng cho mình trình bày thì có mà đến tối.
:D

chuẩn, giờ tụi này khá nhiều, lúc thì bất động sản gọi lúc thì ngân hang gọi, mà ko hiểu sao đã đổi số điện thoại và chỉ cho số đó cho người thân mà tụi nó vẫn biết mình chơi cái đó mà gọi mới đau chứ

E cũng bị hoài nào là mail
Facebook , mesinger em im lặng thôi mặc kệ mùi dụ dổ chào sàn tặng sách tùm lum .

mình cũng có gặp mấy lần. đã nói là không nhiều lần rồi và mong các bạn đừng làm phiền nữa. thế mà cứ gọi mãi. bực quá bắt máy lên mở cái tivi lên rồi cho chúng nc vói cái loa tivi ấy. mấy tháng nay im hơi lặng tiếng rồi.

Tui gặp hoài ấy mà, mà mình chỉ nhẹ nhàng " cám ơn bạn, nhưng mình không có nhu cầu " xong là ngắt máy thôi, dù có nói gì cũng không để vào tai, cứ ngắt ngang mà nói thôi, chứ đợi nó ngưng cho mình trình bày thì có mà đến tối.
:D
Anh cứ nói "ôi gặp em may quá, anh cũng bên sales, đang có cái sàn này ngon muốn giới thiệu cho em, giờ em mở bên anh trước đi rồi a mở lại bên em" vậy nó mới vui hehe

Bảo là mình bị bê đê, đang thèm tý giai. hẹn gặp ở ks nào tâm sự xong rồi thì vào việc chính :))

Hey!!
Các Cụ Có Câu
" Đại nhân hành Đại lộ"
Vậy mà vẫn có người dụ ACE vào "đường mòn lối tắt" .????
...
- Chọn đường rồi hãy lên đường

Đó là câu tặng ACE tuần này
Chúc ACE có ngày cuối tuần vui vẻ.

Giao gà là nghề anh kiếm sống bấy lâu nay tự nhiên em mời anh chuyển qua giao vịt sao được thôi đừng tư vấn cố vấn gì nữa nghen.:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 405 Xem / 45 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 96 Xem / 12 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 56 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,938 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 999 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên