Lời chia sẻ kinh nghiệm của một Binary Options Trader thành công. Có gì thú vị đây ta?

Lời chia sẻ kinh nghiệm của một Binary Options Trader thành công. Có gì thú vị đây ta?

Các trader BO, các cháu đọc tên ra nhé. Nhớ đọc rõ ràng chậm rãi. Trader nào thành công đọc to lên. Để ta ghi sổ chu đúng. Bắt đầu

Có ai làm ơn cho mình hỏi là dữ liệu giá của thị trường Forex có giống BO không. Và sàn nào là chuẩn nhất vậy anh em. Xin cám ơn!

Ai thành thạo với BO sẽ đều hiểu lời tác giả.
Bonus:

1. Đảo chiều hay theo xu hướng không quan trọng, điều chính xác bạn cần làm là: nếu bạn vào lệnh 1m, 5m hay 15m, 1h hay 1d 1month......, sau khi đáo hạn giá sẽ cao hơn hay thấp hơn điểm vào lệnh. Điều này nghe tưởng chừng hiển nhiên nhưng bản chất của BO hay trading nói chung là như vậy.

2. Vậy thì làm thế nào để biết được điều này? Trade!!! Trade thật nhiều, demo càng nhiều càng tốt.
Mình thì không sử dụng công cụ phân tích hỗ trợ nào, thứ duy nhất mình quan tâm đó là biểu đồ nến.

3. Những điều cần biết về nến: giá đóng cửa, mở cửa, cao nhất, thấp nhất là gì.
Sau khi nhồi vào đầu khá nhiều kiến thức và thành công với một mức độ hiệu quả nhất định, mình nhận ra simple is the best. Bạn cần hiểu về những kiến thức trên về nến trước khi bắt đầu trade demo.

4. Bắt đầu trade demo.
Chọn khung giờ bạn cho là hợp lý và cần thiết để trade.
Mình sẽ không đưa ra ví dụ nào, nhưng mình khuyên các bạn hãy bắt đầu trade ở các khung thời gian thấp để học nhanh nhất.
1: Đây chính là lúc bạn bắt đầu đọc và hiểu đc bản chất về các loại nến. Ví dụ: quan sát trực tiếp và biết được rằng một cây nến mà người ta gọi là "spinning top" diễn ra trong thực tế là như thế nào.... 2: Xuống tay. Hãy vào lệnh. Nếu bạn cảm thấy giá sẽ xuống, vào lệnh xuống và ngược lại.
3: Tâm lý giao dịch. Tại đây bạn bắt đầu thấy được kết quả những dự đoán của mình. Mình cho rằng những người mới sẽ thường có kết quả khá lạc quan, vì trade demo tâm lý bạn sẽ khá thoải mái, từ đó sẽ có cái nhìn trong sáng => dự đoán chính xác hơn.
4. Trade bằng tiền thật hoặc demo một cách nghiêm túc có mục tiêu. Đây chính là bước quyết định nhất, bạn sẽ học được bài học đắt giá nhất ở đây: Tâm lý giao dịch.
Thị trường được hình thành và tác động rất lớn bởi tâm lý của trader.
Và vì giờ đây bạn đã có mục tiêu cụ thể: kiếm tiền hoặc đạt được mục tiêu demo đã đặt ra. Cho nên lúc này tâm lý của bạn sẽ không còn trong sáng như ban đầu nữa. Bạn sẽ giống với phần đông thị trường: Tham lam và sợ hãi.
Trải qua một số lượng đủ lớn những cú tát sấp mặt của thị trường, bạn sẽ thấu hiểu được bản thân mình hơn, và đồng thời cũng thấu hiểu thị trường hơn. Trở lại VD1, tại đây bạn sẽ hiểu rằng tâm lý đứng đằng sau sự hình thành của cây spinning top kia.
Đến được đây coi như bạn đã thành công. Và trader thì thường thất bại vì bỏ cuộc sau những cú sml mà chưa hiểu được bản thân mình và thị trường.
Bài viết của bạn quá hay , đọc bài của bạn là mình biết bạn đang có thu nhập ổn định trên thị trường rồi .

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên