Lời từ biệt của một Crypto Trader Việt sau cú bão crypto cuối tuần

Có câu của cụ nào.
Thà nuốt nước miếng chứ đừng để nuốt nước mắt.
Ra rồi vào làm lại bác ạ. Cái này k ham làm giàu nhanh chóng được

Chiều nay em quyết định khoá tài khoản cả remitano và binance, nói thật với anh em vì ngại không dám nói thật với anh em khoản lỗ của mình, em lên remitano thống kê lại số tiền nạp và số tiền rút tổng từ lúc biết đến trader từ tháng 01/2018 đến nay gần 2 năm em đi 261 củ các bác ah, phần lớn những lần mất nhiều là do tính cay cú mất một ít không thoát ra mà toàn all in tiếp để trả thù đời, không biết sao những lúc đó quên hết đời, chắc nó ăn vào máu rồi , giờ cũng cạn tiền rồi, giá như em không biết đến trader, giờ em phải cày 1.5 năm mới lại số tiền này, tiền mồ hôi nước mắt mà đốt không biết gì nữa, tính cay cú không phù hợp với trader, chúc các bác sức khỏe.

Em biết để trader lại số tiền này thì em phải đổ thêm tiền vào maket rất nhiều nữa, chắc phải 200-500 ,số tiền này quá lớn với em, em còn khoản vay bank mua nhà năm ngoái nữa nên em chọn buông bỏ, thực sự em cảm thấy lạnh gánh và ngán ngẩm với cái tính của mình, haizzz hy vọng các bác sẽ rút ra được điều gì từ tâm sự cỷa em.

Vợ em chỉ biết em mất 90 củ, em không dám nói thật, haizzz giờ có việc gì em cũng nhận hết, không biết vợ em mà biết thì tan cửa nát nhà mất, các bác trader thì theo bác @Mạc An , em thấy bác ấy trader rất nhẹ nhàng ah.

Chiều nay em quyết định khoá tài khoản cả remitano và binance, nói thật với anh em vì ngại không dám nói thật với anh em khoản lỗ của mình, em lên remitano thống kê lại số tiền nạp và số tiền rút tổng từ lúc biết đến trader từ tháng 01/2018 đến nay gần 2 năm em đi 261 củ các bác ah, phần lớn những lần mất nhiều là do tính cay cú mất một ít không thoát ra mà toàn all in tiếp để trả thù đời, không biết sao những lúc đó quên hết đời, chắc nó ăn vào máu rồi , giờ cũng cạn tiền rồi, giá như em không biết đến trader, giờ em phải cày 1.5 năm mới lại số tiền này, tiền mồ hôi nước mắt mà đốt không biết gì nữa, tính cay cú không phù hợp với trader, chúc các bác sức khỏe.
Chúc bác thành công trong cuộc sống nhé.

Đừng nản vì đây là tình huống bắt buộc mà bất trader nào cũng phải trãi qua ngay cả những trader cho quỹ.Ngay cả khi kiếm được tiền ổn định các trader này vẫn có lệnh thua .Là trò chơi của xác suất nghĩa là lợi nhuận có dc nhờ số lần thắng nhiều hơn thua...và lãi kép chính là chìa khóa mở cửa kho tàng...nghĩ ngơi vài ngày..tầm sư học đao ...bắt đầu lại từ 100 usd ở XAUUSD với 0.01 lot ...đừng lãng phí cơ hội đã được thua này

Vợ em chỉ biết em mất 90 củ, em không dám nói thật, haizzz giờ có việc gì em cũng nhận hết, không biết vợ em mà biết thì tan cửa nát nhà mất, các bác trader thì theo bác @Mạc An , em thấy bác ấy trader rất nhẹ nhàng ah.
Cảm ơn bác, chúc bác sức khỏe và sớm ổn định lại. Ý chí còn thì của sẽ còn, và cái cảm giác đó không ai không phải trải qua hết và trong mọi nghành nghề chứ không riêng gì trade đâu bác ạ (Mình từng đốt vào thị trường chứng khoán).

''Nhóm người mà thua nhiều nhất bao gồm chủ yếu là bác sĩ, luật sư, kỹ sư, nhà khoa học, các CEO, người về hưu giàu có, và các doanh nhân. Hơn thế nữa, hầu hết các nhà phân tích thị trường tốt nhất của ngành công nghiệp Trading lại là những Trader tồi tệ nhất, thật không thể tưởng tượng được. Thông minh và phân tích thị trường tốt có thể là con đường Đến Thành Công và chắc chắn góp phần vào sự thành công, nhưng đó không phải là yếu tố quyết định để phân biệt những người chiến thắng đều đặn với những người khác.'' Trading in the zone. Những người có IQ cao còn lỗ SML nên bác cứ bình tĩnh vì họ cũng không hơn được bác đâu. Cố gắng vượt qua giai đoạn này nhé. Good Luck :D

em biết tới crypto nhờ lần cả thị trường dậy sóng hồi cuối năm 2017, tiếc là lúc đó chưa biết nhiều, chưa tìm hiểu sâu và ko có sự chỉ dẫn nào nên bị lạc lối qua lending (chắc các bác còn nhớ Bitconnect thần thánh :confused:), may mắn là e rút ra được 1 khoản để tập trade xem sao. Lúc đó với vốn kiến thức ít ỏi từ các trang nhận xét, đánh giá và tài liệu hướng dẫn mà em vào/ra vài lệnh và ăn dc vài % (tưởng khá là ngon ăn :p) thế là e quyết tâm dốc hết tiền của để dành cưới vợ để trade coin mong một ngày đổi đời các bác ạ, và đó là lúc t2/2018, thị trường quay đảo chiều 180 độ, 5000k mỹ kim giảm xuống từng giờ, vào lệnh cỡ nào cũng chết, có lúc mở mắt ra sau 1 đêm mà ngỡ ngàng tk chia 5 sẻ 7, muốn khóc luôn bác. Có lúc BTC vỏn vẹn 3k thì e cũng vào tâm trạng như bác, chắc mình ko còn cơ hội gì rồi, e bỏ không tk đó luôn, ko dám nhìn hay log in vào nữa, thậm chí là out hết toàn bộ gr trader và chặn hết tin tức về crypto. Bỏ cỡ vài tháng thì em thấy nhẹ nhõm hơn thật, nhưng lại thấy nhớ cảm giác trader lúc xưa, nên ngứa tay log vào lại tk, tất nhiên, lúc đó còn lèo tèo vài trăm mỹ kim thôi, nhưng em quyết tâm củng cố lại và trade với tinh thần thoải mái nhất có thể . Cũng trải qua bao thăng trầm lên xuống, nhưng em phải công nhận là em ko hối hận gì về quyết định năm xưa cả, em ko bao giờ quên được cảm giác có lúc tk tăng vọt lên 30 40%,còn mừng hơn cả đón tết 30 (tiếc là chưa vào dc kèo nào x3 x4, chắc phê lắm :D) hay cảm giác tk chia 5 chia 7 đỏ hoe vì bão lũ.

Đôi điều em chia sẻ về phận trader. Thôi thì chúc bác sẽ gặp thuận lợi hơn trong lĩnh vực kinh doanh khác ;)!

Tạm nghỉ đã bác ạ khi nào thấy thật sự thoải mái thì vào. Gần 3 năm trade của em có không biết bao lần nghỉ rồi. Mỗi lần nghỉ em lại lôi sách vở ra đọc lại khi nào thấy ok mới vào tiếp vaf mỗi lần đều để lại bài học. Chúc bác sớm ngày thành công, và chúc cả e nữa :D

Sau vụ dump này chắc mình cũng chuyển sang forex và vàng quá, chứ xưa giờ toàn đánh crypto mà toàn thua lỗ, mặc dù mình nghĩ mình cũng khá là kỷ luật, ptkt, ptcb, rồi tham khảo thêm nhận định của các vip, chỉ vào lệnh khi nhận định của mình và các vip khớp với nhau. Nhưng cuối cùng, thua cũng hoàn thua, BTC bình thường thì nó còn đi theo chart nhưng chỉ cần cá mập, quẫy đuôi tạo sóng 1 phát là banh xác hết. AE cho hỏi forex và vàng giờ trade ở sàn nào là ok nhất, chứ xưa giờ mình chỉ trade coin ko biết mấy sàn trade forex và vàng.

Stoploss là điều bắt buộc để tránh thua lỗ.
Nhưng ngài thị trường thích ăn stoploss nhất.
Bitcoin hay fx hay ck cũng đều như nhau cả thôi phải không ạh?

Hic.. thôi chia buồn cùng bác nha, khi tham gia cái thị trường crypto điên rồ này em nghĩ bác đã ngộ ra những câu này rồi chứ " There is no success like failure", Không bao giờ bám đuôi giá", "Không bỏ trứng cùng 1 rổ".....

khi lâm trận 95% trader có tư duy phải đặt SL hoặc không đặt SL thì lần tới sẽ đặt SL !!! Và đó là nguyên tắc của 95% trader !!!
theo thống kê vỉa hè thì có đến 95% trader thua trận. Em đang tự hỏi có phải đại đa số các trader đang thua đều sử dụng SL ??? Vậy SL là để thua lâu hơn thôi chứ đằng nào chả chết !
Chi bằng thôi chả cần SL, chết là chết luôn để còn nhận ra là mình đã chết để còn làm việc khác đỡ mất thời gian

Mình đã bỏ qua rất nhiều khả năng bán khống trên thị trường tiền điện tử. Không có những cơ hội đó, bạn chỉ có thể mua và chờ đợi thời điểm thích hợp. Với một số công cụ phái sinh, thị trường này sẽ có lợi hơn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,589 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 226 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 443 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 197 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên