Long term trading

Long term trading

Long term trading

Anchorite

Active Member
900
951
Chào các bác,

Mấy hôm nay thấy các bác vào ra tấp nập, hit SL, take P liên tục mà em thấy chóng mặt quá. Em có mỗi lệnh mà mãi nó không chịu hit SL cho ;)

Nhân tiện có bác Trần anh Ngọc hỏi em về lệnh sell EU bên thớt kia nên em mở thớt này luận bàn về long term trading. Các bác vào chém cho vui nhé.

eurusddaily1-png.56196

Theo em thì EU sẽ xuống tầm khoảng 1.1100... trước tết dương lịch :)

Demo hay real vậy bác. Nguyên nhân gì mà bác vào lệnh sell tại thời điểm này thế...?:D

Nguyên nhân sell như vẽ trên hình đó bác.

Em đang chạy grab, nghĩ sao mà bác hỏi real vậy?

Hôm nay mà đóng cửa dưới 1.16 thì mai sell tất tay luôn.
Giá chạm đường trendline đúng ko bác. Tuy nhiên giá đang lên khá mạnh đc ủng hộ bởi tin tức. Thiếu tín hiệu bán. Kết thúc ngày hôm qua đóng cửa dưới 1.17 rồi đấy bác.:D

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Giá chạm đường trendline đúng ko bác. Tuy nhiên giá đang lên khá mạnh đc ủng hộ bởi tin tức. Thiếu tín hiệu bán.

OK. Em phân tích như này xem có hợp lý không nhé.

1. Em theo trường phái TA nên cũng không hay theo dõi news nhiều, trừ những BIG news thôi. BTW, mấy hôm nay cũng không có news gì đáng kể lắm nên em vẫn trade theo TA.

2. Tuy giá đang lên khá mạnh và chưa có tín hiệu bán nhưng nó đã chạm vùng cản trên mạnh (2 đường đỏ trên) nên khả năng cao sẽ quay xuống lại.

3. Cây nến ngày 28/8 phá lên mạnh nhưng đóng cửa ngay vùng cản (đường đỏ) dưới. Cây nến hôm qua 29/8 tuy là nến xanh, đóng cửa lên cao đẹp nhưng vẫn không thể thoát khỏi các bóng của ngày 28/8.

Do các nguyên nhân trên nên em vẫn bảo lưu quan điểm SELL EU. Chưa có một dấu hiệu nào (dù là nhỏ nhất) để nghĩ đến BUY cả.

Quan điểm của các bác như thế nào?

EUR/GBP

Cặp này W1 đi ngang, D1 đi lên nhưng hôm qua có một cây nến xuống rất mạnh đóng cửa break dưới 3 nến lên liền trước đó. H4 đã bẻ gãy hoàn toàn trend lên (ngắn). BB cũng đã mở rộng cửa, đón chào một bước xuống mới cho EG nên em SELL.

Nếu tuần này đóng cửa với một cây nến đẹp <0.8938 (cover nến lên kề trước) thì đây sẽ là một long term trade rất tiềm năng.

OK. Em phân tích như này xem có hợp lý không nhé.

1. Em theo trường phái TA nên cũng không hay theo dõi news nhiều, trừ những BIG news thôi. BTW, mấy hôm nay cũng không có news gì đáng kể lắm nên em vẫn trade theo TA.

2. Tuy giá đang lên khá mạnh và chưa có tín hiệu bán nhưng nó đã chạm vùng cản trên mạnh (2 đường đỏ trên) nên khả năng cao sẽ quay xuống lại.

3. Cây nến ngày 28/8 phá lên mạnh nhưng đóng cửa ngay vùng cản (đường đỏ) dưới. Cây nến hôm qua 29/8 tuy là nến xanh, đóng cửa lên cao đẹp nhưng vẫn không thể thoát khỏi các bóng của ngày 28/8.

View attachment 56474

Do các nguyên nhân trên nên em vẫn bảo lưu quan điểm SELL EU. Chưa có một dấu hiệu nào (dù là nhỏ nhất) để nghĩ đến BUY cả.

Quan điểm của các bác như thế nào?
Bác phân tích hay quá. E cũng chỉ bình luận mang tính chất luận bàn thôi bác nhé. E cũng đang đợi tín hiệu sell cặp này tuy nhiên chưa có tín hiệu rõ ràng. Theo quan điểm của e thì giá đang nằm trên đường trendeline thứ nhất của bác, còn cái đường thứ 2 thì e cũng ko hiểu nó từ đâu xuyên ra, và theo quan điểm cá nhân của e cái đường trendeline thứ 2 nếu có vẽ đungs thì giá đã ko tôn trọng nó nữa rồi. E vẫn đợi tín hiệu sell tuy nhiên hiện tại e sẽ tạm thời canh buy "ngắn hạn" trên D1 có tín hiệu phe nào e theo phe ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em mở TK mới. Các bác có thể login vào xem em "live trade" nhé :)

Login: 70473404
Password: TraderViet
Server: FxPro.com-Demo04

còn cái đường thứ 2 thì e cũng ko hiểu nó từ đâu xuyên ra, và theo quan điểm cá nhân của e cái đường trendeline thứ 2 nếu có vẽ đungs thì giá đã ko tôn trọng nó nữa rồi

Đường thứ 2 (phía trên) là:

1. Đường nối đỉnh của ngày 14/5 + đáy ngày 1/3+9/2 và song song với đường dưới.
2. Khoảng không gian cho phép false break có thể vọt lên và rơi xuống vào lại trend (bóng nến của ngày 28 như em dự đoán).
3. Em gọi là cản cứng, đường dưới là cản mềm.

NZD/JPY

Cặp này xuống đều từ MN-W1-D1.

D1 lên suốt nửa tháng, chạm đến cản trên thì bật lại. Đóng cửa hôm qua với một cây nến khỏe đẹp, đủ để SELL.

NZD/USD

Tương tự như NZD/JPY. Tín hiệu SELL đã được thiết lập khi đóng cửa hôm qua với một cây nến vừa đẹp để SELL.

GBP/USD

Cặp này đang trong down trend rất mạnh từ MN, W1. D1 đã quay lại test cản cứng nhưng thất bại với một cây nến có bóng trên rất dài. Đó là tín hiệu SELL rất tuyệt vời.

Nếu hôm nay đóng cửa với một cây nến xuống đẹp thì mai sẽ SELL tất tay với em này :)

View attachment 57538

GBP/USD

Cặp này đang trong down trend rất mạnh từ MN, W1. D1 đã quay lại test cản cứng nhưng thất bại với một cây nến có bóng trên rất dài. Đó là tín hiệu SELL rất tuyệt vời.

Nếu hôm nay đóng cửa với một cây nến xuống đẹp thì mai sẽ SELL tất tay với em này :)
like kèo GU của bác :)

Kế hoạch quản lý vốn của bác như thế nào vậy...? Thấy bác mở nhiều vị thế quá.

Em tất tay (demo) nên không có kế hoạch quản lý vốn bác ạ. Kế hoạch trading thì em vào test 1 lệnh nhỏ (1lot) nếu nó chạy đúng kịch bản thì em tấp vào thêm 10 lots (như cách trading của bác Vietcurrency) còn không thì nó hit SL chỉ 1 lot (khoảng 1% TK) thôi. Khi được một khoản lợi nhuận, nếu thấy đã ok hoặc khả năng đảo chiều hoặc sideway thì em move SL to BE+10 pips, chốt 1 phần và let profit run...

Em mở nhiều "vị thế" không phải là vì "adding to a losing trade" mà ngược lại, em tấp thêm vào profit trade chứ không trade tràn lan bác ạ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 970 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,249 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 309 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên