Lựa chọn là ở bạn

Lựa chọn là ở bạn

Lựa chọn là ở bạn

Cao xuan hiep

Member
9
3
Xin lỗi tôi ở đây không bán PP cũng ko scam,tôi không giỏi tôi ở đây đơn giản chỉ là chia sẻ những gì tôi đã trải qua,tất cả mọi thứ đều có trên google.
Các bạn đừng đi tìm Holy Grail ở đâu xa,chính nó đang và ở ngay trong các bạn, các bạn đều biết rằng tất cả mọi chiến thắng đều phải trải qua thời gian, 1 NỖ LỰC tập luyện thực sự, hãy tìm duy nhất 1 phương pháp cho rằng phù hợp với bản thân, bạn cảm thấy thoải mái khi dùng nó và luyện tập nó hằng ngày( ví dụ PP bandbolling song kiếm cùng PA, Trend giao hợp với SR....) ít nhất là 8 tháng,
Có lẽ khi đọc đến đây các bạn sẽ thốt lên " tại sao lại lâu vậy, có thật là 8 tháng sẽ tìm thấy Holy Grail, tôi sẽ giàu với khoảng thời gian sau 8 tháng sao nghe hư cấu quá ...." Tôi tin rằng sự chăm chỉ của bạn sẽ được đền đáp với khoảng thời gian tối thiểu đó nhưng hãy nhìn lại bản thân các bạn, các bạn đã thật sự là tập luyện, các bạn đã thật sự nghiêm túc hay đang đùa giỡn chính với những đồng tiền, các bạn có bao giờ viết nhật kí để cuối ngày phân tích lại tại sao nó lại là 1 ITM hoặc OTM để ngày 1 hoàn thiện PP của mình,các bạn có bao giờ chú tâm vào cái cách nó bắt đầu hình thành nến để xác định thị trường tiếp theo như thế nào( 1 pinbar hình thành ngay từ lúc đầu hay là cuối ...sẽ có rất điều thú vị tin tôi đi) hay các bạn chỉ tab qua tab lại các cặp tiền rồi lựa chọn điểm vào, tôi dám cá là chẳng mấy ai trong này đủ kiên nhẫn để làm được vậy đâu, các bạn chỉ tập luyện 1 vài tuần và lại đi tìm PP khác như 1 vòng luẩn quẩn.
PS lúc đầu bạn hay chăm chỉ luyện 1 cặp tiền 1 ngày chỉ cần vào 2 lênh, 2 lệnh đó là ITM thì bạn cũng thành công hơn 80% trong này rồi.Đừng bao giờ bị sa vào cạm bẫy của thị trường mà quên PP mình đang thực hiện.
Các bạn có thể post lênh ITM hoặc OTM ở đây để tôi và mọi người phân tích cùng nhau hoàn thiện.

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên