Lừa đảo trắng trợn ngay trên Twitter của CEO Binance

captainfx

Editor
Trial mod
2,022
13,193
Sáng nay mình có vào Twitter của ông CZ, CEO Binance để tìm hiểu vụ Binance bị hack, và được chứng kiến cảnh lừa đảo diễn ra khá nhộn nhịp trên này.

Chắc các bạn nếu trade coin được lâu lâu cũng đã từng nghe đến lừa đảo tặng coin miễn phí rồi đúng không? Bọn lừa đảo mở tài khoản Twitter giả danh làm người nổi tiếng, sau đó nói rằng có một số coin lớn muốn tặng. Bạn chỉ cần chuyển 1 ít coin vào ví của bọn chúng, bọn chúng sẽ trả lại nhiều gấp 10 - 100 lần. Kèm theo bài đăng của bọn chúng là hàng loạt các nick giả khác vào tung hô rằng đã nhận được coin miễn phí, thậm chí còn chụp hình bằng chứng làm tin, nhìn rất khắm. Mình đã chụp được cảnh này trên Twitter của CZ

Có rất nhiều CZ giả đang nằm vùng trên Twitter của CZ thật và cứ mỗi post của CZ thật đưa ra là đội ngũ này lại nhảy vào để đưa các tin tặng ETH miễn phí để "xin lỗi" hay để "làm từ thiện".

Lừa đảo kiểu này trên thị trường Crypto xuất hiện rất nhiều. Các bạn lưu ý là "đời không có gì miễn phí nhé", đặc biệt nếu ai đó trong giới crypto nói bạn phải chuyển trước cho họ cái gì đó để nhận lại cái đặc biệt hơn thì hãy nên nghi ngờ.

Nếu bạn muốn theo dõi Twitter của các nhân vật nổi tiếng trong giới Crypto, hãy chú ý vào dấu tích xanh ở cuối nick đó. Dấu đó là dấu xác nhận chính chủ cho những người nổi tiếng. Nick nào không có dấu đó thì chắc chắn là nick lừa đảo.

>> [Vui vẻ] Học giao dịch Forex để đi định cư nước ngoài hả? Quá dễ !

>> [Vui vẻ] Đòi chồng bán nhà đánh Forex và kết cục

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
cái này trên Twitter của bittrex mình cũng trông thấy đầy, nhưng mà chỉ có kẻ tham thì bị lừa chứ chả bao giờ mình mong đợi những thứ trời ơi thế này.

cái này trên Twitter của bittrex mình cũng trông thấy đầy, nhưng mà chỉ có kẻ tham thì bị lừa chứ chả bao giờ mình mong đợi những thứ trời ơi thế này.
Ai cũng cẩn thận như bác thì bọn lừa đảo ko còn đất sống. Ngặt nỗi vẫn còn nhiều người bị lừa mới đau.

Ai cũng cẩn thận như bác thì bọn lừa đảo ko còn đất sống. Ngặt nỗi vẫn còn nhiều người bị lừa mới đau.
cái này ko phải là cẩn thận, mà mình không tham những thứ đọc thôi đã thấy vô lý thế này, trên đời không có kẻ tốt tới nỗi mà họ bảo mình đưa họ 500k họ đưa lại mình 5 triệu cả.

cái này ko phải là cẩn thận, mà mình không tham những thứ đọc thôi đã thấy vô lý thế này, trên đời không có kẻ tốt tới nỗi mà họ bảo mình đưa họ 500k họ đưa lại mình 5 triệu cả.
Nói như bác thì bọn Bitconnect nó đâu có giàu. Nó trả lãi 30-50% gì đó mỗi tháng mà cả thế giới này cả chục, cả trăm ngàn con người nhảy vào "đầu tư" đó bác.

Nói như bác thì bọn Bitconnect nó đâu có giàu. Nó trả lãi 30-50% gì đó mỗi tháng mà cả thế giới này cả chục, cả trăm ngàn con người nhảy vào "đầu tư" đó bác.
thì vậy, đời mà bạn, nhiều người họ tham họ thích kiếm tiền dễ dàng mà.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 14 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên