luyện tập bản thân - nhật ký giao dịch từng ngày.

trungkt1989

3
3
Điều khó nhất để thắng lợi trong việc kiếm tiền chính là sự sợ hãi và tham lam.
Vậy nên em cũng học hỏi các cao nhân lập cho mình nhật ký giao dịch theo từng ngày. với mục đích không mất tiền chứ chưa đòi hỏi kiếm được tiền.
Mỗi người một cách quản lý vốn, quản lý giao dịch và quản lý bản thân nhưng điều quan trọng hơn đó chính là tính kỷ luật cần lên cao.
Với 100$ nạp lần đầu. em sẽ cố gắng trong một tuần sẽ không bị mất tiền.
Mỗi ngày em sẽ quay video vừa giúp bản thân coi lại mình. Rút kinh nghiệm khi coi lại.
Vì là mem mới nên chắc chắn sẽ còn sai phạm nhiều nếu có gì chưa phải xin phép các bác dừng chặt chém nhé.
Đây là ngày đầu tiên: thứ 02 ngày 18/2/2019
Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=JdYNJ2oRfIo&feature=youtu.be

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Quay video tốn dung lượng và thời gian. Hơi lãng phí.
Bạn lập excel theo dõi tổng lệnh, thăng thua, lời lỗ các ngày là được. Trực quan tueng lệnh thì chụp màn hinh ngày nào save vào thư mục ngày đó. Kiên trì sau 1 tháng sẽ có số liệu để rút kinh nghiệm cải thiện.
- Bạn up video lên đây không ai có time xem mà bạn cung mất thơi gian up. Nên tập trung vào lam vc thực tế hơn.

tôi thấy bo mà cũng làm nhật ký quá vớ vẫn . forum có bài dạy pp đánh thắng xác suất 70% rồi mà không ai chịu xem và tập luyện mà cứ suốt ngày lập topic khuyên , chia sẻ kinh nghiệm cháy tk , rồi rèn luyện ý chí ....
Ư ban thân banbạn kiểm soát tiền như thế nào với la quan trong . Mình danh kho khi lên 2x đên 3x tk nhưng cuôi cung vân bay hết. Rôi lại nap va mất tiêp. con dung la lam lại video để ngôi coi lại lúc mà máu liều nhiêu hơn máu nảo thì hậu quả nó thê thảm ra sao

Lam gì thì cũng phải có kế hoạch, có nhật ký đang hoàng, nếu k thì có khác gì đánh bạc đâu.
Nghiêm túc làm thì mới có số liệu mà thống kê để rút kinh nghiệm cũng như kiềm chế bản thân chứ.
Không theo dõi không làm nhật ký thì lấy đâu số liệu để tính đc win rate 70%. Hay cái số liệu ấy là cảm quan thôi ????

thấy bác vào lệnh mà e nể bác quá một ngày mà bác vào 61 lệnh thật nể bác nhưng dù sao cũng kiếm đk lợi nhuận vậy là ok rồi..chúc mừng bác

Vậy mới nói phải có nhật ký. Có nhật ký mới có số liệu để từ đó rút ra được bài học. Quên rồi mở nhật ký ra lại thấy.

Khi nào một ngày chỉ giao dịch 3 - 5 lệnh ở các thời điểm thị trường khác nhau là bạn đang tiệm cận đến thành công

bạn có pp đánh win rồi thì áp dụng trong 6 tháng tới 1 năm xem winrate trên 60% thì cứ thế mà xài . dùng từa lưa pp chi mà phải làm nhật ký . pp của tôi dùng hơn 2 năm nay vốn 200$ đánh lênh 1$ mỗi ngày profit hơn 20$ là dừng ko tham . với Bo thì chỉ kiếm sống thôi đừng mang tư tưởng làm giàu với nó thì sẽ không có mấy bài chia sẻ kinh nghiệm như này .
Mỗi ngày bác vào mấy lệnh và ở khung thời gian nào và cặp tiền nào mà đánh lệnh 1$ mà profit 20$ ngày luôn vậy bác, thực sự nể. Nếu được bác có thể chia sẻ cho em với được ko ?

mình đánh bằng robot bạn . đánh lệnh 10ph theo BB MACD và stoch . chỉ đánh trend tăng . treo máy từ sáng đến chiều lụm 20$ . bạn vốn ít thì ngày làm 2 lệnh 10$ cũng kiếm 20$ đổ xăng dc rồi . phải đánh lệnh 5ph trở lên , kiên nhẫn chờ MACD cắt lên thì vào lệnh . test thử đi thấy hiệu quả 90% .
Mình hỏi thêm là sao bạn ko tăng lên 10 $ / lệnh ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 129 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 381 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,931 Xem / 15 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên