Mai Văn Hải- Price Action- phân tích hàng tuần.

bác xem hộ em cái này với, ko dấu dốt bác em chưa biết đọc nó ntn
em thấy bác giao dịch tốt đấy, trong này bác cần quan tâm là maximal drawdown(tức là tổng sô tiền lỗ sau chuỗi lệnh thua liên tục) : 29.43%(28.82$) nếu cái này càng cao thì mức độ nguy hiểm của tài khoản càng cao, nó cũng cho biết bác mức độ giao dịch của bác luôn, cái này bác cố gắng cho nó dưới 20% thì ổn hơn.
lệnh lỗ lớn nhất của bác là -15.53$, so với tk hiện tại của bác thì nó lớn quá, bác nên giới hạn cho nó tầm dưới 2,5% tài khoản thì ok hơn. Nếu hai cái đó bác kiểm soát được thì sẽ tốt hơn về lâu dài.

em thấy bác giao dịch tốt đấy, trong này bác cần quan tâm là maximal drawdown(tức là tổng sô tiền lỗ sau chuỗi lệnh thua liên tục) : 29.43%(28.82$) nếu cái này càng cao thì mức độ nguy hiểm của tài khoản càng cao, nó cũng cho biết bác mức độ giao dịch của bác luôn, cái này bác cố gắng cho nó dưới 20% thì ổn hơn.
lệnh lỗ lớn nhất của bác là -15.53$, so với tk hiện tại của bác thì nó lớn quá, bác nên giới hạn cho nó tầm dưới 2,5% tài khoản thì ok hơn. Nếu hai cái đó bác kiểm soát được thì sẽ tốt hơn về lâu dài.
cảm ơn bác nhiều, hy vọng theo phân tích và pp gd của bác các tháng tới em sẽ cải thiện đc nhiều hơn

bác xem hộ em cái này với, ko dấu dốt bác em chưa biết đọc nó ntn
Kết quả giao dịch tốt. Tuy nhiên lưu ý trade tập trung 1-2 cặp thôi. Trade nhiều vào nhiều lệnh quá sẽ không quản lý nổi khi thị trường gặp vấn đề. Chú ý cặp nhiều mình hay có profit thì tập trung trade nó

Kết quả giao dịch tốt. Tuy nhiên lưu ý trade tập trung 1-2 cặp thôi. Trade nhiều vào nhiều lệnh quá sẽ không quản lý nổi khi thị trường gặp vấn đề. Chú ý cặp nhiều mình hay có profit thì tập trung trade nó
chân thành cảm ơn admin 6 múi, "đập chai":D. Em sẽ theo dõi và chọn một số cặp thích hợp.

Nhưng bác Hải ơi em thấy cặp EU trước đó là mô hình cờ đúng không (trên D1). Giá tăng từ tháng 12/2016 đến tháng 9/2017 (là cán cờ) hồi lại đến tháng 11/2017. 14/11/2017 beak lên phía trên lá cờ, theo lý thuyết thì nó phải tăng theo xu hướng cũ chứ, đúng ko bác. Mong bác giải thích giúp

bác để ý đến cấu trúc trên tháng, giá đã về đến vùng cản mạnh trên tháng, những gì đang thấy thì giá đang trong quá trình xác nhận phá vỡ. Tại vùng này thì canh sell bác à. bác có thể xem lại video phân tích tháng 12

Chào bác Hải, theo pp của bác thì khung tuần dùng để xác định các ngưỡng cản quan trọng và xu hướng chính, D1 để tìm điểm đảo chiều, H4 tìm điểm vào và SL, TP. Nhưng em chưa hiểu và chưa biết cách tìm điểm vào lệnh tại H4, do chưa biết tìm điểm vào hợp lý nên tỷ lệ R:R của em thường chỉ được 1:2 hoặc 1:2,5; Bác có thể chỉ giáo giúp em được ko ạ

Chào bác Hải, theo pp của bác thì khung tuần dùng để xác định các ngưỡng cản quan trọng và xu hướng chính, D1 để tìm điểm đảo chiều, H4 tìm điểm vào và SL, TP. Nhưng em chưa hiểu và chưa biết cách tìm điểm vào lệnh tại H4, do chưa biết tìm điểm vào hợp lý nên tỷ lệ R:R của em thường chỉ được 1:2 hoặc 1:2,5; Bác có thể chỉ giáo giúp em được ko ạ
cái này bác phải nhận dạng được xu hướng ở từng khung thời gian., điểm sl tốt là điểm nó chung cho cả các khung thời gian, tp thì bác theo các ngưỡng giá của khung ngày. bác nên dùng các lệnh limit

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 180 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 576 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,316 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 417 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên