Market Profile Trading Room.

Mình là mình thích bác ngay từ cái Tên r đấy, chắc phải làm 1 cái Averell Dalton cho có cặp nhể :))
Nhìn tên với cả tiêu đề cứ tưởng bác James Dalton mở nick TraderViet viết về Market profile chứ, hóa ra anh cả lùn nhà Đan tôn :D
Ps: sách Mind over Market về market profile của J.Dalton

Đính kèm

• Mind_over_Markets.pdf
    10.6 MB · Xem: 142
Nhìn tên với cả tiêu đề cứ tưởng bác James Dalton mở nick TraderViet viết về Market profile chứ, hóa ra anh cả lùn nhà Đan tôn :D
Ps: sách Mind over Market về market profile của J.Dalton
Trình nào mà dám so với bác James chứ bác. Joe này chơi đuổi bắt với ku Luke là đuối lắm rùi.

Bác Dalton cho em hỏi về khái niệm Excess khác gì với Auction Failed trong Market Profile với. Em thấy 2 cái đó rat giống nhau

mấy bác bên trên cho mình hỏi về Volume Profile, sao mình add cái indi của anh Blade vào mà không hiển thị được như hình bác ây, nó vẽ lung tung lắm. các bác có hướng dẫn nào đẻ vẽ chuẩn như topic https://traderviet.org/threads/phuo...ume-profile-cho-crypto-currency-trader.15423/
chỉ em với, hang free càng tốt nge các bac
Cam on mn đã đọc
Bác thử tập đính kèm của mình chưa?

Bác Dalton cho em hỏi về khái niệm Excess khác gì với Auction Failed trong Market Profile với. Em thấy 2 cái đó rat giống nhau
Thảo luận về Excess trước nhé. Deal EJ khai màn của mình, dù chưa biết là thành công hay thất bại, nhưng cũng có thể xem là Excess Strategy đó. Bác @solo18 hay các bác khác thử giải thích xem tại sao là excess nhé. Gợi ý là xem khung M30 và H1. Còn khái niệm excess trong MP các bác hỏi sư phụ Google dùm mình nhé.

Mình đồng ý với ý kiến này. MP bản chất là có sử dụng độ lệch chuẩn trong thống kê để cố gắng tìm cách nắm bắt tâm lý thị trường trong khoảng thời gian thống kê đó.

Thảo luận về Excess trước nhé. Deal EJ khai màn của mình, dù chưa biết là thành công hay thất bại, nhưng cũng có thể xem là Excess Strategy đó. Bác @solo18 hay các bác khác thử giải thích xem tại sao là excess nhé. Gợi ý là xem khung M30 và H1. Còn khái niệm excess trong MP các bác hỏi sư phụ Google dùm mình nhé.
Deal khai màn EJ đã kết thúc thành công mà chưa bác nào vào trả lời vấn đề này nhỉ?

Deal khai màn EJ đã kết thúc thành công mà chưa bác nào vào trả lời vấn đề này nhỉ?
Bác chăm post bài thì anh em sẽ tự mò vào ;)
Deal hôm qua theo mình đặt TP hơi sớm, nếu giá bị hút lại chỗ POC thì đặt target gần chỗ đó, 128.56 thì ở dưới hẳn vùng VA. Đúng là mới đầu tuần giá bị hút lên nhanh thật.

Bây giờ bác nhận định sao?

À góp ý chút bác chỉnh cái indicator mất mấy cái đường kẻ ngang trên chart đi trông rối mắt, chỗ nào quan trọng thì mình tự vẽ được rồi. Cái MP thì để cho cùng một màu không cần xanh đỏ tím vàng, anh em mới vào còn dễ đọc chart

Bác Joe Dalton có cái indicator nào giống cái anh tiêu đề của bác không. Em tải cái indicator về roiif và cũng chạy dc rồi nhưng không nên dc như hình của bác. Lên dc như hình của bác thế này trong nó dễ nhìn

Bác Joe Dalton có cái indicator nào giống cái anh tiêu đề của bác không. Em tải cái indicator về roiif và cũng chạy dc rồi nhưng không nên dc như hình của bác. Lên dc như hình của bác thế này trong nó dễ nhìn
View attachment 67616
Nói thiệt thì chính mình cũng ko biết ảnh tiêu đề từ đâu xuất hiện lun. Mình chỉ đặt tên tiêu đề thui, còn ảnh tiêu đề nó tự xuất hiện đó. Cái indicator của mình thì nó sẽ ra hình giống như deal EJ mình đưa ra ở comment #4 đó.

Cảm ơn bác @Nick Halden vào đóng góp ý kiến. Từ lúc mở room đến giờ thì có bác và bác @solo18 vào trao đổi có giá trị nhất. Đáng tiếc là bác @solo18 sau khi đặt ra những câu hỏi khá hay thì mấy ngày nay ko hiểu sao biệt tích rùi.

À góp ý chút bác chỉnh cái indicator mất mấy cái đường kẻ ngang trên chart đi trông rối mắt, chỗ nào quan trọng thì mình tự vẽ được rồi. Cái MP thì để cho cùng một màu không cần xanh đỏ tím vàng, anh em mới vào còn dễ đọc chart
Những đường kẻ ngang POC các chu kỳ cũ và màu sắc của MP đối với mình là những thứ rất quan trọng đó chứ.

Mình đã từng đọc ở đâu đó POC của 30 chu kỳ cũ là còn giá trị sử dụng và tự nhận thấy là nó chính xác, nên những đường kẻ ngang POC các chu kỳ cũ là những thứ có giá trị đó.

Còn màu sắc của MP là nó hiển thị profile theo từng khoảng thời gian của chu kỳ MP đó chứ. VD như Daily MP thì 3 màu hiển thị cho 3 phiên Á, Âu, Mỹ đó. Nên màu sắc của MP cũng là thứ có giá trị.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 803 Xem / 43 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,905 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 218 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên