Market Profile Trading Room.

Deal hôm qua theo mình đặt TP hơi sớm, nếu giá bị hút lại chỗ POC thì đặt target gần chỗ đó, 128.56 thì ở dưới hẳn vùng VA. Đúng là mới đầu tuần giá bị hút lên nhanh thật.
À điểm TP tại mình có phân tích thêm Fibo nữa. Thấy POC hôm đó nó vượt qua đường 61.8 rùi nên mình ko dám mạo hiểm đặt TP ngay đó. Nên mình chọn TP ngay POC cũ gần 61.8 nhất chính là POC của 5 ngày trước.

Chart EJ này đã chứng minh cho quy tắc 80% thành công. Sau khi giá mở cửa tiến vào vùng LVA thì nó đã lấp đầy cái VA của Weekly MP.

Nếu bác vào trao đổi sớm hơn thì đã hữu ích cho những anh em đặt 2 TP rùi. TP1 ngay 128.56 và TP2 tại POC cũ.

Hy vọng bác @Nick Halden tiếp tục thường xuyên vào trao đổi đóng góp ý kiến. Ko chỉ có deal thành công mà cả những deal thất bại cũng vào đóng góp ý kiến nha bác. :)

Bây giờ bác nhận định sao?
Thiệt ra trong bài nhận định EJ cũ là mình cũng đã nhận định cho xu hướng tiếp theo rùi mà. Nhất là có sự xác nhận của MP ngày hôm qua nữa. Chỉ là chưa nói rõ các điểm vào lệnh chính xác mà thôi. Thế các bác nghĩ điểm nào vào lệnh là hợp lý? Vào trao đổi nào.

UJ sell limit tại POC tuần, và TP tại POC của quý 4.

UJ H1.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:
Chủ đề này khá hay. Bác Joe Dalton còn phân tích nữa không ạ ? Nằm ở topic nào add em vào với ạ !
Em rất quan tâm chủ đề này !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên