Máy chủ ảo (VPS) hoạt động như thế nào trong giao dịch Forex?

Pan

Active Member
1,613
5,723
vps infographic - traderviet.jpg
Xem thêm:

> [Infographic] Tỷ phú Warren Buffett nói gì về đầu tư

Nguồn: ForexCrunch

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Sao trade bằng dt k bao g bị mất kết nối nhỉ:eek:
Hỏi câu không biết tl sao luôn :)), thì kết nối wifi ít khi bị dis lắm, trừ trường hợp nhiều người sử dụng hoặc là wifi cùi bắp mới bị dis thôi. VPS chủ yếu là Trader EA sử dụng nhiều và do EA cần phải chạy liên tục mới có hiệu quả, nên cần có VPS để khi xảy ra sự cố thì EA vẫn có thể chạy bình thường, không ảnh hưởng đến việc giao dịch.

Hỏi câu không biết tl sao luôn :)), thì kết nối wifi ít khi bị dis lắm, trừ trường hợp nhiều người sử dụng hoặc là wifi cùi bắp mới bị dis thôi. VPS chủ yếu là Trader EA sử dụng nhiều và do EA cần phải chạy liên tục mới có hiệu quả, nên cần có VPS để khi xảy ra sự cố thì EA vẫn có thể chạy bình thường, không ảnh hưởng đến việc giao dịch.
Mấy vụ này e ngơ hơn kẻ ngơ,Thanks bác

mấy cái VPS cho Forex này cũng là mấy cái VPS cài sẵn Win server thôi phải không bác ? có gì khác với mấy cái VPS mà mình tự cài thêm Win không vậy bác ?

Dùng mạng 3g hoặc wifi đc rồi, vào cái này làm gì nữa cho nó nhiêu khê. Tắt máy đi thì lệnh vẫn chạy chứ lệnh có tắt theo máy đâu mà lo nhỉ.

Dùng mạng 3g hoặc wifi đc rồi, vào cái này làm gì nữa cho nó nhiêu khê. Tắt máy đi thì lệnh vẫn chạy chứ lệnh có tắt theo máy đâu mà lo nhỉ.
Bác không xài trailling stop nên nói vậy cũng đúng, ai thường xuyên xài trailling stop thì đố thoát khỏi số phận VPS.

Một số bác xài EA thì miễn bàn, không VPS thì khỏi EA luôn :D

Vì không phải trade liên tục mà chỉ hứng lên làm 1 shot, lúc đó có rớt thì điện thoại cũng không báo hiệu được như trên PC nên không có biết luôn á người đẹp :D
Ngày nào tui chả trade,đâu phải có hứng mới trade đâu.

mấy cái VPS cho Forex này cũng là mấy cái VPS cài sẵn Win server thôi phải không bác ? có gì khác với mấy cái VPS mà mình tự cài thêm Win không vậy bác ?
Mình thì không biết VPS có sẵn chỉ biết VPS là phải mua thôi :D

Mình thì không biết VPS có sẵn chỉ biết VPS là phải mua thôi :D
Ý mình là mua 1 số loại VPS cài winserver hay 1 số VPS có thể cài đc win 7, win 10 á.
Mấy cái đó có khác gì với mấy VPS mà chuyên cho Foreelx vậy ko ?

• Like
Reactions: Pan
Không khác gì đâu bác, cùng lắm là cài sẵn MT4 thôi, muốn trade Forex trên VPS
- Phải xem kiểu đánh của mình là gì: manual hay auto (ea)
- Nếu là ea thì vps phải có kết nối tốt đến server của broker, phần cứng tốt (đủ RAM, tốc độ đọc ghi dữ liệu...), ping thấp ( vài ms là tốt nhất)
- Nếu là manual thì phải xem ping 2 chiều: từ vps đên broker và từ vps đến máy mình -> thiết lập VPN. Chủ yếu là dành cho dân scalp trade, swing trade thì ko cần VPS làm gì

Không khác gì đâu bác, cùng lắm là cài sẵn MT4 thôi, muốn trade Forex trên VPS
- Phải xem kiểu đánh của mình là gì: manual hay auto (ea)
- Nếu là ea thì vps phải có kết nối tốt đến server của broker, phần cứng tốt (đủ RAM, tốc độ đọc ghi dữ liệu...), ping thấp ( vài ms là tốt nhất)
- Nếu là manual thì phải xem ping 2 chiều: từ vps đên broker và từ vps đến máy mình -> thiết lập VPN. Chủ yếu là dành cho dân scalp trade, swing trade thì ko cần VPS làm gì
theo bác cấu hình vps như thế nào thì đc ạ? cách ping để kiểm tra như nào bác?

cài Mt4 lên đó, login tk real vào, đặt thử vài lệnh pending xem tốc độ vào lệnh là biết nó có ngon k, k cần ping gì đâu.
vào lệnh nhanh hơn vài ms cũng k đem lại chiến thắng đâu

em quá dốt IT nên mới nghe qua vps, đại khái nó làm cho mình lướt net khỏe hơn phải ko các bác?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên