Mô hình 1-2-3 : Ebook tiếng việt đầy đủ về một phương pháp giao dịch được nhiều Trader đánh giá cao

Mô hình 1-2-3 : Ebook tiếng việt đầy đủ về một phương pháp giao dịch được nhiều Trader đánh giá cao

Xin cảm ơn thật nhiều, cảm ơn cuốn sách 1phần thì cãm ơn tấm lòng hào hiệp, chân tình của các bạn 100 phần.

Huy 6 múi ơi,

Có cái này muốn hỏi anh 1 chút.

Nếu sau khi EMA 12 cắt EMA 36 ở phía trên đường EMA200 như trường hợp này thì có áp dụng được phương pháp vào đây không?

đã nghiên cứu và thấy cũng có điểm chung với Phương pháp xu hướng của Hà trí Quyền.
nhưng phân tích đa khung thời gian trên MT4 phải dùng đến 4 thẻ cho 1 loại tiền hơi bất tiện

Đính kèm

488.5 KB · Xem: 4
Chỉnh sửa lần cuối:
Hiện tại mình cũng định nhờ công ty dịch thuật "idichthuat" dịch cuốn John boilinger on boilinger band. Nhưng do chi phí khá chát : 7t9 (186 trang x44k/trag) nên mình cũng đang luong lự.
Hôm nay thấy comment của bạn/anh ( dù là đã 1 năm ), mình cũng xin ngỏ ý cùng chia sẽ chi phí dịch tài liệu này với bạn/anh có được ko ạ ?
Trong trường hợp bạn đồng ý cùng share chi phí, mình sẽ tặng bạn cuốn : the freedom to Financial (tên thì mình ko nhớ đúng lắm) của Rámki, cuốn này chỉ rất thực tế về sóng Elliott.
Trong trường hợp bạn đã tự bỏ chi phí cho cuốn "boilinger band" thì mình xin được đề nghị đổi ngang cuốn của mình với bạn , bạn đưng nghĩ mình tham lam, bvi chi phí dịch cuốn sách của mình cũng là 3t3 rồi (76trag X 44k/ trag ).
Xin cám ơn bạn đã bỏ thời gian đọc tin nhắn này.

Từ khi tôi biết đến Phương pháp 1-2-3 thì riêng tôi cho nó là phương pháp kinh điển nhất từ lúc tôi bước vào nghề trading,
Ở đây tôi chỉ nói về PP 1-2-3 mà Admin Dương Huy Share file không nói đến PP 1-2-3 khác, nhưng nó cũng na ná nhau.
Kinh điển vì nó vô cùng đơn giản, người mới hay lâu năm vẫn có thể cảm nhận được, rất dể hiểu và quan trọng là nó vô cùng hiệu quả. Đến một lúc nào đó bạn thậm chí không còn cần đến nến HA, hay những MA mà bạn vẫn có thể entry một cách tự tin với lệnh của mình.
Khi bạn setup 1-2-3 trong lịch sử của chart, nó đúng hoàn toàn, không sai 1 setup nào khi mà bạn đã thấy được biểu đồ giá của quá khứ. Bạn vẫn biết setup 1-2-3 là đơn giản như vậy. Gãy trendline, test giá, giá từ chối MA, hình thành xu hướng... Nhưng tại sao đa số những cú trade của bạn lại hit stoploss, hoặc giá chỉ chạy được 1 đoạn rồi quay về hit stoploss. Tôi nghĩ là rất nhiều bạn bị tình trạng như vậy dù cái tài liệu 1-2-3 bạn thuộc lào không quên 1 chữ.
Bạn thử đặt vài câu hỏi để biết được tại sao người ta share cái 1-2-3 cho bạn:
- Tại sao PP 1-2-3 này được show ra mà họ vẫn dạy bạn học cái phương pháp này...?
- Tại sao PP 1-2-3 đơn giản vậy, có setup hẳn hoi mà sao bạn vẫn dính SL liên tục...?
-Tại sao PP1-2-3 này người dạy bạn SL rất nhỏ mà lại đi đúng hướng còn bạn thì ngược lại...?
-Và tại sao người ta dạy PP1-2-3 này và kèm theo " Được vào group riêng và được support signal liên tục...?

-Bản chất 1-2-3 đơn giản quá mà, sao không kết thúc khóa học rồi để HV tự trade mà phải cần có support...?
..... Có ai bị lâm vào tình trạng này không...? tôi cá là có, nhiều là đằng khác...
Tôi không kỳ thị việc đào tạo PP này thậm chí còn rất trân trọng người dạy PP 1-2-3 này vì tôi không được học trực tiếp từ những khóa học này chỉ học qua internet, sách và kết quả tài khoản của tôi chắc bạn cũng hiểu rồi, cháy liên tục và đó là học phí của việc không được học PP này. Còn khi bạn được học và học xong mà vẫn không tự trade được thì đó không phải là lỗi do người đào tạo mà do chính bạn. Bạn không chịu tư duy, không phân tích những gạch dầu dòng phía trên tôi kể.
Vì không ai dạy bạn những cái mà cần phải tư duy trong PP đó hết, người ta sẽ để bạn tự tư duy và hiểu ra vấn đề của PP đó, và một khi bạn hiểu ra vấn đề rồi thì bạn cũng có suy nghĩ giống như người dạy bạn PP đó. Không ai chỉ cho bạn về những tư duy xương máu tiền bạc mà người ta đã trãi qua để thành công với PP này. Chưa chỉ cho bạn vì có thể chưa thân thiết, chưa gặp duyên hoặc vì đặc thù công việc riêng của họ.
Nên điều cuối cùng tôi muốn nói với bạn là khi bạn có kiến thức nền về 1-2-3 rồi, nắm vững rồi thì hãy tự mình tư duy và tự tìm hiểu ra vấn đề mấu chốt của PP này đi và sau một thời gian thì tôi tin bạn sẽ hiểu được mấu chốt PP này.
Qua đây cũng xin cảm ơn Admin Dương Huy, Tàifx, Tienha... đã có lòng share kiến thức và đặc nền tảng cơ bản PP1-2-3 cho tất cả mọi người trong TraderViet nói riêng và mọi người nói chung.
Xin chúc mọi người luôn thành công và cuối tuần vui vẽ bên gia đình và người thân.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 48 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên