Mô hình giá Point and Figure (P&F)

Em thấy trong diễn đàn có bác Mạc An dùng đồ thị P&F, trên tradingview có nhưng mà phải thuê đối với các khung thời gian nhỏ dưới D1. Vậy có bác nào có indicator hỗ trợ hiển thị đồ thị này trên MT4 của mình không ạ, em cũng muốn thử tìm hiểu một cách tiếp cận mới!
Ở đây em có tải được một bản indicator P&F nhưng bị lỗi, các bác tham khảo xem sửa được không?

Đính kèm

• X_O_serg153xo.mq4
    9.7 KB · Xem: 9

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Em thấy trong diễn đàn có bác Mạc An dùng đồ thị P&F, trên tradingview có nhưng mà phải thuê đối với các khung thời gian nhỏ dưới D1. Vậy có bác nào có indicator hỗ trợ hiển thị đồ thị này trên MT4 của mình không ạ, em cũng muốn thử tìm hiểu một cách tiếp cận mới!
Ở đây em có tải được một bản indicator P&F nhưng bị lỗi, các bác tham khảo xem sửa được không?
Sửa được nhưng code không được đúng logic lắm bác nhé.

Đính kèm

• X_O_serg153xo.ex4
    14.1 KB · Xem: 4
  • X_O_serg153xo.mq4
    10.8 KB · Xem: 2
  • X_O_serg153xo.ex4
    14.1 KB · Xem: 3
Cái của bạn đâu xài được :D, mà P&F bạn xài trên Investing.com có TF bé mà :D
Không biết cái này nó khó code hay sao mà tìm mãi vẫn chưa có bản ưng ý. Ngay cả những bản mình mua trên Updata cũng xài rất chán, nên quay về bản free trên investing và bản vẽ tay trên stockcharts

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 17 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 220 Xem / 13 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 10 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,281 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 399 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên