Mời anh em cùng chia sẻ hình ảnh bàn trading và làm việc của mình

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Đối với mình, cái bàn làm việc và trading là một trong những thứ quan trọng nhất, vì nó là nơi mình dành gần 8 tiếng mỗi ngày để làm việc và trade, nó phải tạo cảm hứng thì mình mới trade tốt, làm việc hiệu quả được. Hai công việc chính của mình là viết và trade, một cái thì cần sáng tạo, cái kia thì cần cảm xúc thoải mái, vậy nên cái bàn làm việc ảnh hưởng khá nhiều tới hiệu suất làm việc của mình.

Hôm nay mình lập topic này để anh em cùng vào chia sẻ hình ảnh bàn làm việc và trading của anh em, đó có thể là bàn làm việc ở nhà hay ở cơ quan cũng được, hoặc nếu anh em đi làm công ty và trade ở nhà thì... chia sẻ 2 cái luôn, cũng quan trọng như nhau mà. Mình xin chia sẻ trước nhé:

Theo mình thì chỗ làm việc và trade tốt phải gần nguồn sáng tự nhiên, tốt nhất là sát cửa sổ, vừa sáng sủa vừa thoáng mát. Mình không thích máy lạnh nên càng thoáng càng tốt. Cái cần câu cơm chính của mình là con Macbook Pro 13 2017 không Touch Bar mới vay ngân hàng 3 tháng trước để tậu, giờ phải cong lưng trade trả nợ :D Kế bên là con chuột chơi game Logitech G102 mình mua để trade và chỉnh sửa bài viết, hình ảnh (không phải để chơi game). Bên trái là con mèo đen may mắn có thể tự lắc đầu mỗi khi gần nguồn sáng. Con mèo này đã giúp mình thoát các cú trade lỗ rất nhiều, mặc dù người ta quan niệm mèo đen là xui xẻo thì phải.

Bên trên là hộp khăn lau màn hình chuyên dụng, thuốc nhỏ mắt để mắt đỡ mỏi sau thời gian dài nhìn chart, và chai dầu Thái để xức ngay khi trade lâu quá nhức đầu :D Đang cố cày để sắm 1 bộ setup máy bàn mà thôi nhiêu đây chắc đủ xài rồi.

Còn anh em thì sao, bàn làm việc của anh em như thế nào, nguồn cảm hứng của anh em mỗi ngày là gì, mời chia sẻ bên dưới nhé. Chúc anh em một tuần làm việc hiệu quả.

Xem thêm:

>> Hành trình khám phá BitMEX: Thiên đường và địa ngục của Crypto Trader

>> Peter Brandt: 6k là thành trì vững chắc của Bitcoin

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,717 Xem / 98 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,524 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 403 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên