Mời anh em test EA

Thảo luận trong 'Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator' bắt đầu bởi ntnhanfx, 02/12/2018.

1. Chào các anh em TraderViet!
    Mình cũng mới làm quen với forex cách đây đúng 1 năm, thất bại cũng nhiều và thành công cũng có. Mình chủ yếu tự trade theo chiến lược riêng của mình, nói chung cũng tạm ổn.
    Vừa qua mình có đọc trên forexfactory thấy 1 chủ đề cũng khá hot, dựa và đó mình cũng có viết 1 em EA, xin mời anh em test thử nhé.
    - EA này đánh trên khung thời gian H4, mình test thử 9 cặp tiền thì thấy hiệu quả, bình quân hơn 500 pips/ tháng.
    - Để hiệu quả các bác chạy cùng lúc trên 9 cặp tiền nhé (nhớ đổi Magic number khác nhau trên mỗi cặp là được nhé)
    - Khối lượng mỗi lệnh là 1/1000 tài khoản cho mỗi pip. Ví dụ: 1000$ thì 0.1 lot, 100$ thì 0,01 lot
    - Cách thiết đặt các thông số thì xem hình sau, các bác có thể chỉnh lại xem thông số nào là tối ưu.
    - EA có dùng Indicator đính kèm để đặt lệnh, các bác nhớ bỏ indicator vào nhé.

Các bác test thử và chia sẻ kết quả của mình nhé

Các file đính kèm:

Lưu
    phuonglan19 bài này.
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    Đang tải...
  2. solo18

solo18

128
    59
    EA này Ko có file mql hả bạn

ntnhanfx bài này.
  3. Có bạn, nhưng nếu mình gả nó đi rồi thì nó đâu còn là của mình nữa ☺☺☺
    Bạn test thử đi nhé!

4. solo18

solo18

128
    59
    Cho mình xin file mql đc ko bạn

5. Mình rất tiếc, mình chỉ có thể tặng cho anh em bản ex4 nếu EA có thể sinh ra lợi nhuận thôi bạn

6. em backtest trên cặp EU từ 12/07/2017 đến 29/11/2018 nhé anh, thông số như trên hình a, vốn 1000 lot 0.1 ạ

Các file đính kèm:

• 32.
      Kích thước:
      155.9 KB
      Đọc:
      0
    • 33.
      Kích thước:
      121.6 KB
      Đọc:
      0
  7. solo18

solo18

128
    59
    Theo như kết quả bạn up thì âm mất hơn 30% vốn rồi.
    Ea ko hiệu quả à

ntnhanfx bài này.
  8. Mình không chơi EA, chỉ vì thấy trên forexfactory có 1 bạn chia sẻ chiến lược nên mình thử làm xem sao thôi, nếu hiệu quả thì anh em sử dụng, còn không thì thôi vậy :D

trungnghia2608 bài này.
  9. Cảm ơn bạn! Mình thấy trên forexfactory, tắc giả chiến lược này trade ở sàn có múi giờ GMT +2, còn mình test 5 tháng trên FBS, không biết có ảnh hưởng gì không :D

trungnghia2608 bài này.
  10. Mình test từ 01.05.2018 đến nay thì được như hình thế này , không hiểu thế nào upload_2018-12-2_20-59-37.

11. Một số cặp khác
    upload_2018-12-2_21-0-56.

upload_2018-12-2_21-1-38.
    upload_2018-12-2_21-2-21.

12. Bác không chơi EA thì giữ làm gì, người khác họ cần, biết đâu họ cải thiện vài thuộc tính thì nó sẽ hiệu quả hơn.

minhhoang69 bài này.

Bình luận mới nhất

• Đào Văn Minh trong Hệ thống giao dịch 17,905 Xem / 169 Trả lời
  • SignalCenter trong Hệ thống giao dịch 530 Xem / 8 Trả lời
  • Exness Official trong Trao Đổi về Broker 376 Xem / 10 Trả lời
  • Quangminh trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 2,313 Xem / 19 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FT Markets
    LiteForex