(Mời góp ý) Anh em có giao dịch chứng khoán Mỹ không? Cần viết gì cho chứng khoán Mỹ và CFD Index?

(Mời góp ý) Anh em có giao dịch chứng khoán Mỹ không? Cần viết gì cho chứng khoán Mỹ và CFD Index?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,584
153,948
Chào anh em !

Trên TraderViet chúng ta có mục CFD Index dành cho các anh em giao dịch CFD chứng khoán Mỹ, chứng khoán quốc tế và chỉ số (index) như S&P 500, DJIA hay NASDAQ, hay DAX hay FTSE 100. Hiện trên thị trường cũng đã có nhiều anh em tham gia giao dịch sản phẩm này. Để cùng đồng hành trading với anh em như các mục về Forex hay Crypto, TraderViet muốn hỏi anh em xem chúng ta cần những loại bài đọc nào cho mục chứng khoán Mỹ. Tôi đưa ra 1 số mục nhé
  1. Phân tích kỹ thuật các chỉ số chứng khoán châu Âu như DAX, FTSE và các chỉ số chứng khoán Mỹ như S&P 500, DJIA hay NASDAQ
  2. Điểm tin các sự kiện trong ngày có thể tác động đến thị trường chứng khoán Mỹ
  3. Phân tích các mã cổ phiếu cụ thể, phổ biến ở VN như nhóm FAANG (facebook, amazon, apple, netflix, google) và cả McDonald, Tesla..
  4. Phân tích các cơ hội mua bán cổ phiếu dựa trên phân tích cơ bản...
  5. Ý kiến khác (mời anh em ghi rõ)
Nếu anh em nào có trade món này hoặc đang dự kiến tìm hiểu món này, rất mong anh em đóng góp ý kiến, kinh nghiệm cho đội ngũ editor TraderViet có thể phát triển mục CFD Index trở nên đông vui như các mục forex và crypto

Xin cảm ơn anh em rất nhiều

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chào anh em !

Trên TraderViet chúng ta có mục CFD Index dành cho các anh em giao dịch CFD chứng khoán Mỹ, chứng khoán quốc tế và chỉ số (index) như S&P 500, DJIA hay NASDAQ, hay DAX hay FTSE 100. Hiện trên thị trường cũng đã có nhiều anh em tham gia giao dịch sản phẩm này. Để cùng đồng hành trading với anh em như các mục về Forex hay Crypto, TraderViet muốn hỏi anh em xem chúng ta cần những loại bài đọc nào cho mục chứng khoán Mỹ. Toi đưa ra 1 số mục nhé
  1. Phân tích kỹ thuật các chỉ số chứng khoán châu Âu như DAX, FTSE và các chỉ số chứng khoán Mỹ như S&P 500, DJIA hay NASDAQ
  2. Điểm tin các sự kiện trong ngày có thể tác động đến thị trường chứng khoán Mỹ
  3. Phân tích các mã cổ phiếu cụ thể, phổ biến ở VN như nhóm FAANG (facebook, amazon, apple, netflix, google) và cả McDonald, Tesla..
Nếu anh em nào có trade món này hoặc đang dự kiến tìm hiểu món này, rất mong anh em đóng góp ý kiến, kinh nghiệm cho đội ngũ editor TraderViet có thể phát triển mục CFD Index trở nên đông vui như các mục forex và crypto

Rất ủng hộ. Bác làm mục nàu hay dâyd

rất vui khi có mục này trade CFD Index với Stock Mỹ. Mong được xem nhận định của các bác. Với cho em xin thêm Index của HongKong và Trung Quốc nhé. thanks :)

Thêm 1 mục cho những newbie như tôi: muốn trade cổ phiếu Mỹ thì trade ở những sàn nào, nếu được thì tag các IB các sàn đó vào giới thiệu. Dĩ nhiên trước giờ TraderViet chưa bao giờ khuyến nghị member trade sàn nào, chọn sàn là việc của thành viên và họ sẽ chịu trách nhiệm cho sự chọn lựa của họ.

Chào anh em !

Trên TraderViet chúng ta có mục CFD Index dành cho các anh em giao dịch CFD chứng khoán Mỹ, chứng khoán quốc tế và chỉ số (index) như S&P 500, DJIA hay NASDAQ, hay DAX hay FTSE 100. Hiện trên thị trường cũng đã có nhiều anh em tham gia giao dịch sản phẩm này. Để cùng đồng hành trading với anh em như các mục về Forex hay Crypto, TraderViet muốn hỏi anh em xem chúng ta cần những loại bài đọc nào cho mục chứng khoán Mỹ. Tôi đưa ra 1 số mục nhé

Bạn có thể phân tích cổ phiếu cocacola và Nike giúp mình không. Mình xin cám ơn.

Chào anh em !

Rất ủng hộ a

Nên phân tích luôn cả chỉ số Hangsheng :) chỉ số có biến động lớn và cũng có nhiều ảnh hưởng lên các thị trường khác

Cho em hỏi khi mình biết sàn nó lừa đảo tư vấn sai để khách cháy tài khoản và ôm lệnh thì không có cách nào tố cáo chúng ạ?

E cũng đang muốn tìm hiểu về mục chứng khoán CFD này, nếu có chuyên mục tư vấn-chia sẻ của các anh chị đã có kinh nghiệm trade stock rồi thì tốt quá.

E cũng mới thử đầu tư chứng khoán gần đây. Và đang quan tâm đến cổ phiếu cocacola mong các anh có thể phân tích cổ phiếu của con này. Em xin cảm ơn!

cái quan trọng nhất là mua chứng khoán ở mỹ đâu thì ko ai biết, mua kiểu nhận cổ tức và không mất phí qua đêm để hold lâu dài , chứ chứng khoán mỹ mà lướt trong ngày thì % lợi nhuận thấp quá
Bác nào thử mua chứng khoán trên fxpro chưa, bọn này tạo tài khoản demo các kiểu ko ghi phí ntn cho người ta thấy luôn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,076 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 61 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 504 Xem / 32 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 622 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên