Mới tập trading - xin được các anh chị chỉ bảo.

Tui mới đi thăm TSE (Tokyo Stock Exchange) sáng nay, up tạm tấm hình rồi đi nhậu đã.

Lên tầng trên của TSE, có mấy người đang ngồi, không rõ khách tham quan hay dealer, nhưng mặt có vẻ thất thần.

@Lê Văn Hòa Tài khoản này em tập đánh tay để đi thi cái giải gì bên VSG nè bác. Không biết đánh vậy ổn không? Em thì xác định từ đầu là cháy.
Sever: Pepperstone-Egle02
ACNumber: 76110
Passview:ABCD1234

Thú thật với bác là tui uýnh Forex hoàn toàn dựa vào PTCB (không có một chút PTKT nào) nên tui khó đưa ra nhận xét về phương pháp của bác.

Nhiều người uýnh Forex kết hợp giữa PTCB và PTKT (kiểu như PTCB về thị trường còn điểm vào lệnh dựa vào PTKT). Còn tui uýnh 100% dựa vào PTCB, không có một chút PTKT nào.

Điểm vào lệnh, đặt SL, TP của tui chỉ là một số quy tắc được quy định trước (không có liên quan gì đến indicator, candlestick, PA ... hay bất kì gì khác, không có liên quan đến bất kỳ time frame nào). Khi vào đặt lệnh thậm chí tui chỉ cần mỗi con số giá bây giờ là bao nhiêu, chứ tui không cần nhìn chart.

Ví dụ : EURUSD bây giờ là 1.19630
Nếu muốn vào lệnh thì tui lấy quy tắc ra tính toán và đặt lệnh thui.

Giá cả các loại chứng khoán được hiện thị trên bảng điện tử chạy vòng tròn, nhưng điện thoại của tui cùi bắp quá nên không chụp kịp, cứ bị nhòe nhòe.

Các bác cứ đồn đại big boy này nọ các kiểu, tui thấy cũng bình thường như mọi công sở khác của Nhật.

Kỳ vậy của tôi cũng xài thẻ Vietcombank mà tại sao lại không nạp được. Tôi xài thẻ visa debit conect 24, phải đi mở thẻ mới bên Sacom.
nó yêu cầu thẻ VISA phải có thêm xác thực sercure-3D, của VCB thì không có (tức là mỗi giao dịch sẽ gửi mã xác thực OTP tin nhắn vào đt của bạn)

Bí kíp để tồn tại trong Forex rất đơn giản các bác ạ : thẳng tay cutloss. Như trong vòng tròn đen, các bác thấy có một ngày tui thua nặng, nhưng tui thẳng tay cutloss. Không "gồng", không cay cú, thua hôm nay ngày mai tính tiếp.

Và kết quả tài khoản của tui vẫn tiếp tục tăng sau cú thua nặng đó, nếu tui "gồng" chắc bây giờ banh gáo rùi.

Từ hôm nay tui bắt đầu viết về phương pháp trading của tui.

1. Thứ nhất là để chiêm nghiệm lại kinh nghiệm bản thân.
2. Thứ hai là để nhận ý kiến đóng góp của 500 anh em (cho nên các bác cứ gạch đá thoải mái, đừng ngại).
3. Thứ ba là nếu bác nào chưa tìm được phương pháp ưng ý thì thử ngó qua phương pháp của tui xem có ích lợi gì không.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,301 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,651 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 269 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 453 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,152 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 344 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 122 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên