Mời tham gia thi đấu giải so găng trader mở rộng....

ForexGà

Active Member
348
2,114
Mới thấy cái này trên group facebook kia nên kéo về đây cho cô chú bác cùng xem. Link tự kiếm nhé vì sợ bị diễn đàn cho vào danh sách đăng quảng cáo

Các cao thủ đại nội đâu, xin mời giá lâm

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Mình trade ngày, đôi khi có tin nó xén thành lỗ nhưng cơ bản thì vẫn xài phân tích kỹ thuật là ổn, tối thì nhìn ghê quá, mình trade khung ngắn m150 m30 thấy đúng là hơi oải ^^ vì tp sl cũng ngắn ngắn nên chịu tải kém he he, bác nào trade tầm xa khung lớn thì nó giật cũng không sao.

Bác này quả thật là 1 tay lão làng về phân tích cơ bản mà mình biết.,nhưng theo mình thì sử dụng được cả 2 sẽ tốt hơn.

Dựa vào con số giá vàng trong quá khứ để giao dịch tại thời điểm hiện tại là PTCB hay PTKT? Nhìn giá quá khứ để giao dịch tại thời điểm hiện tại?

Lắm chuyện, hay thì chia sẻ cho anh em, ăn được bằng cái gì mà chả được. Sân si vậy chắc gì đã trade tốt
Ý mình nói người kia nhé ko phải bạn đăng bài

Chỉnh sửa lần cuối:
Cứ tưởng TraderViet mở giải gì đó để các thành viên giao lưu...ai ngờ lại dẫn mấy bài kiểu như thế này? :)
Sao cũng được?! Chả ai đem trứng gà trứng vịt so sánh với nhau.

bác ý là cao thủ gold rồi, vì gold thì không thể áp dụng TA như forex được nên FA sẽ ngon ăn hơn, còn vấn đề cái nào đúng cái nào sai thì tùy mỗi người sử dụng và cảm nhận, ko thể vơ đũa cả nắm, ko có cái nào đúng hoàn toàn cũng như sai hoàn toàn vì nếu sai nó đã không tồn tại

mèo trắng mèo đen miễn bắt được chuột là ok !
bác giỏi ptcb, bác kiếm được, ok nhưng bác dìm hàng ptkt, cho là ptkt thì chỉ chết đến thua, thì cũng hơi lố!
vì cuộc sống muôn màu muôn vẻ, ko nên tư duy cứng ngắc một chiều, kiểu như “ ta nhất định thắng, địch nhất định thua”! trong khi thực tế, nhiều khi ta thua sói trán! :D

bác ý là cao thủ gold rồi, vì gold thì không thể áp dụng TA như forex được nên FA sẽ ngon ăn hơn, còn vấn đề cái nào đúng cái nào sai thì tùy mỗi người sử dụng và cảm nhận, ko thể vơ đũa cả nắm, ko có cái nào đúng hoàn toàn cũng như sai hoàn toàn vì nếu sai nó đã không tồn tại
Theo mình gold không phải trade khung thời gian H1, hoặc các khung khác đc mà phải trade M5 và nên trade từ nữa cuối phiên á đến open phiên Mỹ thì tùy ngày có thể trade 1-2 kèo. Lựa chọn timeframe rất quan trọng, gold biến đổi nhanh nên phải về M5 để trade, mốt số đồng tiền muốn trade đc phải trade D1 vì khung ngắn nhiễu.

- Ha ha :p Tất cả về FA với TA ai cũng biết được là nó không thể mang so sánh được với nhau cơ mà để em nói ra vài điểm là lạ của bài viết trên của tác giả chút xí theo quan điểm của em :D
1. Có vẻ như bác ấy cũng có tham khảo về TA thì phải. Bằng chứng rõ ràng còn viết được rạch ròi các chỉ báo, mô hình, từng sóng 3 sóng 5 sóng Elliot,...... (theo em chắc trước bác ý dùng TA lỗ quá nên cay cú)
2. Hình như bác ấy có cái gì đó nhầm lẫn ý :confused: Người nào mà sấp mặt vì trading là do STOP LOSS, QUẢN LÍ RỦI RO, KỈ LUẬT không được tốt chứ không phải do phương pháp phân tích nào cả! Kể cả TA hay FA cũng đều phải quản lí rủi ro cho thật chặt chẽ và tốt! ;)
3. Nếu như theo bài viết bác ấy nói thì chắc bác ý chỉ trade được khi có tin thôi! Vậy lúc thị trường không có tin thì sẽ như thế nào nhỉ? Hóng!!!!!!! :D
4. Bài viết trên như là PR hay một cái gì đó đại loại dụ dỗ thì phải á! Theo cảm giác của em là vại!
- Nói chung là chuyện này cứ để hồi sau sẽ rõ! Vui :p he he
p/s: Các TA trader mà đã giỏi không cần đọc tin chỉ cần nhìn chart là đoán được hồi sau có biến để trade rồi! (lâu lâu chém tí) Với có tin thì các bác trong đây đa số out ra hết rồi chứ có trade đâu mà gãy sóng với chả không gãy sóng! :rolleyes:

- Ha ha :p Tất cả về FA với TA ai cũng biết được là nó không thể mang so sánh được với nhau cơ mà để em nói ra vài điểm là lạ của bài viết trên của tác giả chút xí theo quan điểm của em :D
1. Có vẻ như bác ấy cũng có tham khảo về TA thì phải. Bằng chứng rõ ràng còn viết được rạch ròi các chỉ báo, mô hình, từng sóng 3 sóng 5 sóng Elliot,...... (theo em chắc trước bác ý dùng TA lỗ quá nên cay cú)
2. Hình như bác ấy có cái gì đó nhầm lẫn ý :confused: Người nào mà sấp mặt vì trading là do STOP LOSS, QUẢN LÍ RỦI RO, KỈ LUẬT không được tốt chứ không phải do phương pháp phân tích nào cả! Kể cả TA hay FA cũng đều phải quản lí rủi ro cho thật chặt chẽ và tốt! ;)
3. Nếu như theo bài viết bác ấy nói thì chắc bác ý chỉ trade được khi có tin thôi! Vậy lúc thị trường không có tin thì sẽ như thế nào nhỉ? Hóng!!!!!!! :D
4. Bài viết trên như là PR hay một cái gì đó đại loại dụ dỗ thì phải á! Theo cảm giác của em là vại!
- Nói chung là chuyện này cứ để hồi sau sẽ rõ! Vui :p he he
p/s: Các TA trader mà đã giỏi không cần đọc tin chỉ cần nhìn chart là đoán được hồi sau có biến để trade rồi! (lâu lâu chém tí) Với có tin thì các bác trong đây đa số out ra hết rồi chứ có trade đâu mà gãy sóng với chả không gãy sóng! :rolleyes:
Bác phân tích rất chính xác. Cái bạn đó là một thất bại điển hình của trading. Và bạn đó cũng k hiểu gì về TA và FA. Với cách nói cay cú đó sẽ chẳng thể nào thành công đc.

Dựa vào con số giá vàng trong quá khứ để giao dịch tại thời điểm hiện tại là PTCB hay PTKT? Nhìn giá quá khứ để giao dịch tại thời điểm hiện tại?
View attachment 52445
Giống tool mình code =)), các indicator cũng base trên quá khứ hết mà, nói chung giật tít câu view, thực tế thì mình không rõ, đáng ra đánh theo tin thì phải chốt theo hướng tăng giảm do tin tác động để ăn 1 khúc rồi ra chứ quá khứ gì nhỉ ^^.

thể loại này 1 là tâm thần hoang tưởng 2 là chém gió lùa gà kiếm học viên.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,717 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,524 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 403 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên