'Một áp dụng giao dịch nhỏ dựa trên bài viết lần trước " Bí mật cách vận hành của thị trường..."

'Một áp dụng giao dịch nhỏ dựa trên bài viết lần trước " Bí mật cách vận hành của thị trường..."

firestorm

Member
21
113
Xin chào tất cả anh em. Hiện tại mình cũng bận nên cũng không có nhiều thởi gian có thể viết và chia sẻ cùng với anh em nhưng đây là đam mê của mình và mình vẫn sẽ tiếp tục trao đổi chia sẻ trong thời gian sắp tới.
Hôm nay minh xin up cái giao dich hồi sáng mình phân tích dựa trên kỹ thuật phân tích trong bài viết lần trước. chỉ là một giao dịch nhỏ nhưng sắp tới mình sẽ tiếp làm nhiều hơn lên group và viết về những kiến thức mà mình lĩnh hội được và dĩ nhiên mình đã áp dụng nó chứ không phải chỉ nói.
Vì không thể up clip được chứ nếu được mình cho mn xem minh vào lệnh trước khi thị trường giá di chuyển nên mình chỉ cắt ảnh ra up. thứ 1 mình giới thiệu về hệ thống phần mềm mình dùng để phân tích với đầy đủ các công cụ và indi hổ trợ nhưng chủ yếu mình dùng khối lượng nằm ngang và nằm dọc + đọc hành vi trader và phân tích thị trường dựa trên hành vi giá. xong mình xác định nơi mà giá sẽ phản ứng lại thị trường. mình gọi nó là fair price và unfair price areas. Danh từ này mình không tự nghĩ ra mà do học được.

các ảnh sau đây là mình up sau khi phân tích hành vi giá, phân tích KL nằm ngang và nằm dọc, phân diễn biến giá phản ứng ở vùng giá có thể vào lệnh. rồi mình vẽ support/resistance tại đó để theo dỗi giá sẽ phản ứng thế nào với vùng unfair price hoặc fair price và dùng limit vào lệnh đặt SL và đặt luôn TP xong theo dõi giá di chuyển chuyển.
mình luôn đặt 2 lênh nhưng cùng một mức giá SL nhưng khác mức giá TP mục đích kiểm soát và quản lý vốn.

các bạn lưu ý là giao diện không giống nhau vì mình dùng phần mềm phân tích thì nằm trên laptop nhưng dùng DT để mở lệnh
các bạn xem hình để ý những đường line nhé, đó chính là những đường thể hiện mức giá mình vào lệnh, SL và TP đều thể hiện rõ. Đồng thời chú ý khung thời gian bên dưới và time frame bên gốc trái.

và đây là kết quả phân tích để vào lệnh của mình. chúng ta hoàn toàn có thể phân tích và đặt lệnh trước khi giá di chuyển đến đó. và bạn hoàn toàn có thể đóng máy đi làm việc khác, việc còn lại là enjoy đợi kết quả.
hình ảnh trên là lệnh của mình đã TP tại 2 mức TP mình có vẽ line xanh. cái line xanh bên dưới cùng là mức giá mình đạt buy limit. sau khi take profit thì tất cả các đường line đều mất chỉ còn lại dấu hiêu phân tích của khoảng thời gian trước đó.
Đây là cách mình phân tích và áp dụng những kiến thức mình đã nói ở bài viết trước. Nó hoàn toàn giúp ích cho bạn.
và mình cũng xin nói là bất kỳ thị trường nào cũng có rủi ro nên forex không thể đạt 100% win rate mà mình chỉ có thể đạt cao nhất là 80% win rate.
các bạn nhớ là :
If you want to go faster you go alone
But you want to go further we need together.

Đây là slogan trong công việc của mình. và mình sẽ tiếp tục chia sẻ và viết bài trong thời gian tới.
Chào quyết thắng
SEE YOU.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 479 Xem / 21 Trả lời
  • Andre trong Hệ thống giao dịch - Trading system 988 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 645 Xem / 20 Trả lời
  • Nhật Hoài trong Hệ thống giao dịch - Trading system 13,467 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 1 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 1,748 Xem / 4 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên