Một cách để đoán trước các đợt pump của Bitcoin

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Không có gì phức tạp đâu anh em! Hôm nay mình sẽ giới thiệu một cách để anh em đoán trước các đợt pump của Bitcoin, chắc cũng nhiều anh em biết tới mà không để ý, hoặc không tận dụng nó để trade. Đó là canh me các đợt in thêm số token Tether Usdt để đoán trước khi nào Bitcoin pump. Để xem cách này có hiệu quả không thì chúng ta cùng phân tích quá khứ một xíu nhé.

Vào link này để tracking khi nào Tether Usdt được in thêm.

Lần gần đây nhất khi Usdt được in thêm 100 triệu token là vào 12/7 lúc 9h53 tối. Thời điểm này Bitcoin đang ở mũi tên xanh, tức là ngay đáy của đợt pump vừa qua tại 6k2. Chuyện gì xảy ra sau đó thì anh em biết rồi, Bitcoin nhảy một cú thẳng từ 6k2 lên 7k5 chỉ trong vòng 6 ngày tiếp theo.

Trước nữa, Usdt được in thêm 100 triệu đồng vào 6/7 lúc 2h03 chiều. Lúc này Bitcoin đang ở mũi tên đỏ, khoảng 6450. Sau đó Bitcoin đi sideway chừng 10 cây nến H4 thì pump lên 1 cú tới 6k8:

Lần nữa Usdt được in thêm 100 triệu đồng vào 26/6 lúc 12h17 sáng. Lúc này Bitcoin đang ở mũi tên tím, khoảng 6k1. Sau đó nó bị dump nhẹ xuống 5k8 và liền sau đó pump thẳng lên 6450 chỉ bằng 2 cây nến H4:

Thêm lần cuối cùng nhé, Usdt được in thêm 250 triệu đồng vào 15/6 lúc 10h26 tối. Lúc này Bitcoin đang ở mũi tên cam giá chừng 6k3, chỉ sau đó 3 ngày nó pump thẳng lên 6k8.

Ý mình muốn nói rằng hầu như những lần in thêm Usdt này đều nhằm mục đích đẩy giá Bitcoin lên, rất nhiều lần như vậy diễn ra thì không thể gọi là trùng hợp ngẫu nhiên được nữa. Vậy thì theo quy tắc "lịch sử luôn lặp lại" trong phân tích kỹ thuật, lần sau nếu phát hiện được Usdt có in thêm vài trăm triệu token nữa, ta có thể kỳ vọng Bitcoin sẽ được pump sau đó không lâu.

Đương nhiên là không chắc lần nào Usdt được in thêm thì lần đó cũng pump đâu nhé anh em, chỉ là một cách tham khảo để anh em kết hợp cùng phân tích. Trade coin phải kết hợp nhìn chart + đọc tin + phát hiện quy luật mẹo mới ngon lành được, chứ phân tích không thì làm sao phản ứng kịp với mấy cú pump kinh hoàng thế kia.

Anh em thấy hay thì like bài nhé, mà anh em nào biết cách đặt cái thông báo cho mỗi lần thằng Tether in thêm Usdt không, trang này không có. Hình như có cái tài khoản Twitter nào đó cứ mỗi lần Tether in thêm là nó tweet, mà mình quên mất rồi. Anh em nào biết thì chia sẻ nhé. Cám ơn anh em.

Xem thêm:

>> Thị trường cryptocurrency đang có biến gì mà Bitcoin dựng đứng, xong lại điều chỉnh?

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Chỉnh sửa lần cuối:
Khi nào phát hiện usdt được in thêm. Bác nháy phát cho anh em TraderViet biết để còn cắt huyết khô máu nhé =)))

Em cũng biết cái này , tuy vậy in thì in chứ còn nó cho pump lúc nào thì chả ai biết được , như có lần in 250 triệu đấy mà nó còn dump cho xuống tận 5k8 thì ai mà biết đc :))

hay đó bác :)) những khoảng thời gian không đều, cũng có lên có xuống, một tham khảo rất tốt, những vẫn phải kết hợp rất nhiều yếu tố

Xem xong bài của bác chạy ra xem giá usdt tren remitano mới thấy giật mình , giờ giá còn có 22k5 :( tháng 12 năm trước anh em nào đu đỉnh chắc vẫn còn nhớ lắm cái giá 27k/1usd
Cứ mấy hôm anh tether lại in ra cả đống thế này thì làm sao thị trường ăn hết .
Không biết tether sập thị trường sẽ về đâu

Bác Nhật Hoài có chút nhầm lẫn rồi, khi nói Tether "in" thêm thì giao dịch đó phải là Grant Property Tokens, lúc đó Tether mới thực sự được in.
Còn mấy giao dịch trong những ngày gần đây là Simple Send, tức là Tether gửi tiền đi đâu đó, có thể gửi lên sàn để pump.

Ngoài ra, ví bác đang theo dõi là ví "chứa tiền vừa được in". Còn 1 ví trực tiếp in tiền thì ở địa chỉ khác.
Ví in tiền: https://omniexplorer.info/address/3MbYQMMmSkC3AgWkj9FMo5LsPTW1zBTwXL
Ví chứa tiền: https://www.omniexplorer.info/address/1NTMakcgVwQpMdGxRQnFKyb3G1FAJysSfz

cũng 1 cách theo dõi dòng tiền khá tốt bác. nhưng trúng được mấy đợt gần đây do bitcoin khá "thấp" rồi, còn từ tháng 5 trở về trước thi ko đúng lắm :D
với cũng có thể bơm tiền vào để short mà bác

Bác Nhật Hoài có chút nhầm lẫn rồi, khi nói Tether "in" thêm thì giao dịch đó phải là Grant Property Tokens, lúc đó Tether mới thực sự được in.
Còn mấy giao dịch trong những ngày gần đây là Simple Send, tức là Tether gửi tiền đi đâu đó, có thể gửi lên sàn để pump.

Ngoài ra, ví bác đang theo dõi là ví "chứa tiền vừa được in". Còn 1 ví trực tiếp in tiền thì ở địa chỉ khác.
Ví in tiền: https://omniexplorer.info/address/3MbYQMMmSkC3AgWkj9FMo5LsPTW1zBTwXL
Ví chứa tiền: https://www.omniexplorer.info/address/1NTMakcgVwQpMdGxRQnFKyb3G1FAJysSfz
bác payvnn hay làm tin tức thi có biết ví in tiền này là từ tổ chức hay cá nhân nào in ra không , chứ như mình là người bt chỉ có thể mua usdt qua trung gian chợ đen chứ làm gì nộp usd cho tether in được

bác payvnn hay làm tin tức thi có biết ví in tiền này là từ tổ chức hay cá nhân nào in ra không , chứ như mình là người bt chỉ có thể mua usdt qua trung gian chợ đen chứ làm gì nộp usd cho tether in được
In là do công ty Tether Company in ra chứ ai bác, công ty là công ty con của Bitfinex.

Đúng luật là mỗi khi in 100 triệu USDT thì Tether phải nạp thêm 100 triệu USD vào ngân hàng để bảo chứng, vấn đề là không ai biết họ có làm như vậy thật không :D

In là do công ty Tether Company in ra chứ ai bác, công ty là công ty con của Bitfinex.

Đúng luật là mỗi khi in 100 triệu USDT thì Tether phải nạp thêm 100 triệu USD vào ngân hàng để bảo chứng, vấn đề là không ai biết họ có làm như vậy thật không :D

ý là tổ chức hay cá nhân nào được quyền nạp tiền usd cho tether để in usdt mà bác, chứ chả lẽ tether tự lấy usd nạp vào rồi trade :D

ý là tổ chức hay cá nhân nào được quyền nạp tiền usd cho tether để in usdt mà bác, chứ chả lẽ tether tự lấy usd nạp vào rồi trade :D
Bác cứ xem Tether như một dự án phát hành token riêng thôi, nó mở khóa token thế nào là tùy ý nó, bởi vậy mới nói nó là quả bom nổ chậm :D

sorry các bác em quên thêm link để các bác track cái này, đã thêm ở trên bài viết nhé :D

Xem xong bài của bác chạy ra xem giá usdt tren remitano mới thấy giật mình , giờ giá còn có 22k5 :( tháng 12 năm trước anh em nào đu đỉnh chắc vẫn còn nhớ lắm cái giá 27k/1usd
Cứ mấy hôm anh tether lại in ra cả đống thế này thì làm sao thị trường ăn hết .
Không biết tether sập thị trường sẽ về đâu
em nè bác 27.5 hôm 31.5 tí thì cũng mua :D giờ ts em chia 2 rồi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,717 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,524 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 403 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên