Một chiến lược đơn giản và hiệu quả, chỉ sử dụng Bollinger Bands và Stochastic

BB kết hợp với Stochastic cũng rất là hay. Chỉ cần áp dụng được chiêu thức thứ 3 của bác nhuần nhuyễn là đã ăn đủ rồi ấy chứ
Rất mong giao lưu cùng bạn vê BB thần thánh

Bạn có thể dùng Stoch cho nhiều trạng thái thị trường, nó đa dụng hơn so với MA ( chỉ phát huy tác dụng trong thị trường có hướng).

Còn để sử dụng có xác suất cao hơn thì bạn nên kết hợp với 1 chỉ báo nữa, như trong thread này sử dụng kèm với BBs để thành 1 chiến lược đơn giản. Lưu ý thêm một số mẫu hình nến, hỗ trợ, kháng cự,...
Cây nến hiện tại là cây nến tăng và Stoch dưới 80.
Điều kiện SELL:
3. Cây nến hiện tại là cây nến giảm và Stoch trên 20.
Như vậy cả đk BUY và SELL stoch ở trong khung từ 20-80 là đc hả bác (ko trong vùng quá bán, quá mua)

BB kết hợp với Stochastic cũng rất là hay. Chỉ cần áp dụng được chiêu thức thứ 3 của bác nhuần nhuyễn là đã ăn đủ rồi ấy chứ
Rất mong giao lưu cùng bạn vê BB thần thánh

Thực tế có rất nhiều chiến lược sử dụng BB rất hiệu quả. BB ko hỗ danh là chỉ báo huyền thoại của mọi thời đại. Bạn có skype chứ.

Cây nến hiện tại là cây nến tăng và Stoch dưới 80.
Điều kiện SELL:
3. Cây nến hiện tại là cây nến giảm và Stoch trên 20.
Như vậy cả đk BUY và SELL stoch ở trong khung từ 20-80 là đc hả bác (ko trong vùng quá bán, quá mua)

Đúng rồi bạn, đối với hoàn cảnh này thì stoch ko được quá mua quá bán. Nhưng có những trường hợp stoch rơi vào vùng over lại là tín hiệu. Chúng ta cần phải linh động và kết hợp nhiều thứ nữa.

Có thắc mắc gì bạn cứ post lên đây cho anh em cùng theo dõi nhé. Chủ yếu là thảo luận.

Chiến lược này khá tốt đấy. Nhưng phải kiên nhẫn, hết sức kiên nhẫn mới có 1 lệnh

Tôi thấy dùng stocha kết hợp với BB và PA thì tỷ lệ chiến thắng rất cao . Vị trí nến số 2 là mô hình nến nhấn chìm . Còn chỉ dùng indication thì tỷ lệ thua cao quá . Hihi

PP khá hay
BB kết hợp với 1 trong các chỉ báo huyền thoại như Macd,Rsi,Stoch thì đều bá đạo cả.
Qua trọng anh em áp dụng như thế nào cho phù hợp với bản thân thôi.
Ở vn t thấy ae đọc và chiến nhiều với bb ghê, nhưng search trên các diễn đàn của nước ngoài thì bb cũng ko thấy dc đề cập nhiều nhất.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,039 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,356 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên