Một cryptocurrency lending tiềm năng nằm trong top 50 của Coinmarketcap rất đáng để đầu tư dài hạn!

Một cryptocurrency lending tiềm năng nằm trong top 50 của Coinmarketcap rất đáng để đầu tư dài hạn!

Pan

Active Member
1,613
5,723
Chào mọi người, trong bài viết này mình sẽ nói về một cryptocurrency lending rất thích hợp với đầu tư dài hạn. Tuy nhiên, các bác đừng hiểu nhầm từ lending ở đây nhé, bởi vì cryptocurrency này ra đời là để phục vụ cho mục đích lending luôn, nghĩa là cho vay chứ không phải theo trường phái lending đa cấp. Cryptocurrency mình đang nói đến ở đây chính là SALT.

SALT là gì?

SALT là một cryptocurrency được ra mắt vào khoảng cuối tháng 9, hoạt động trên nền tảng lending gọi là Salt Lending vừa mới ra mắt vào tháng 12 năm 2017. Trước tiên, mình sẽ nói sơ lược về cách thức hoạt động của nền tảng Salt Lending.

Ví dụ mọi người có 1 BTC nhưng lúc này lại túng quá mà không có cách nào khác để giải quyết vấn đề ngoài bán BTC của mình, lúc này giá BTC là 10.000 USD. Sau khi bán và lấy tiền giải quyết vấn đề của mình thì mọi người muốn mua lại BTC nhưng lúc này giá của nó đã tăng lên 13.000 USD. Vậy là mọi người đã bỏ lỡ cơ hội tăng trưởng 3.000 USD và nếu mua vào ngay lúc này thì sẽ chỉ còn được khoảng 0,76 BTC mà thôi.

salt lending.JPG

Salt Lending sẽ giải quyết vấn đề này. Nói đơn giản thì Salt Lending là một nền tảng giúp bạn cầm cố cryptocurrency của mình để vay tiền, trong trường hợp này là Bitcoin. Đây là một nền tảng giúp Lender (người cho vay) và Borrower (người đi vay) tương tác trực tiếp với nhau. Quá trình sẽ diễn ra như thế này:

1. Tạo khoản vay - Borrower sẽ chuyển tài sản thế chấp (BTC) vào ví bảo đảm của Salt Lending và sau đó khoản tiền tương ứng sẽ được chuyển vào tài khoản ngân hàng của Borrower. Tài sản thế chấp vẫn thuộc về Borrower dù giá tăng hay giảm thế nào đi nữa.

2. Trả lãi suất - Borrower sẽ trả lãi định kỳ cho Lender.

3. Hoàn thành khoản vay - Khi hoàn trả khoản vay thì BTC của Borrower sẽ được trả lại.

Lưu ý: Lãi suất định kỳ là do Lender quyết định, vì vậy, mỗi Lender sẽ có mức lãi suất khác nhau và cũng tùy theo thời gian vay mượn là bao lâu.

bitcoin user.jpg

Nếu Borrower không trả lãi đúng hẹn thì hệ thống của Salt Lending sẽ tự động thanh lý một phần của tổng số tài khoản thế chấp để trang trải cho khoản thanh toán đó. Hệ thống sẽ tiếp tục làm vậy mỗi khi Borrower không trả lãi đúng hạn cho đến khi đến một ngưỡng báo động. Khi chạm ngưỡng này, số dư của tài khoản thế chấp sẽ được thanh lý để bù đắp khoản thanh toán bị mất (số tiền ban đầu). Quá trình này sẽ tiếp tục khi khoản vay đáo hạn. Lúc này, Lender có thể lựa chọn lấy về tiền mặt hoặc cryptocurrency tương đương với khoản cho vay ban đầu (có thể quy đổi ra giá trị của các cryptocurrency khác như ETH, LTC, v.v.). Tài sản thế chấp còn dư lại sẽ được trả về Borrower.

SALT đóng vai trò gì trong Salt Lending?
Như mình đã nói thì một cryptocurrency phải đóng một vai trò nhất định trong hệ sinh thái của nó. SALT sẽ là một đơn vị tiền tệ mọi người phải trả để có thể vay nhiều tiền hơn.

Như hình trên thì người dùng sẽ phải trả 1 SALT/năm để có thể vay tối đa 10.000$, 10 SALT/năm để có thể vay tối đa 100.000$ và 100 SALT/năm để có thể vay hơn 1.000.000$. Bên cạnh đó, để có thể sử dụng Salt Lending thì user đăng ký membership với giá 27.5$.

Salt Lending là một nền tảng thú vị và mình nghĩ rằng sẽ có thêm nhiều người sử dụng khi SALT mở rộng các loại tài sản của mình, hiện tại chỉ có BTC và USD mà thôi.

Đó là Salt Lending, một nền tảng lending đích thực và không hề dính líu một chút gì đế đa cấp, MLM. Hy vọng các bác có một cái nhìn khác đối với lending :D!

Nếu thấy bài viết hữu ích thì Like nhé các bác!

Xem thêm:

> Có bác nào giống mình không? Được người thân quan tâm hơn khi nghe tin Bitconnect sập!

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Mình vừa đằn ký tài khoản xong. Đang chờ verify tài khoản để có thể chơi.
Mình muốn hỏi Pan chút, mình xem qua thì thấy đây là mình cầm cố Btc để vay tiền. Vậy mình muốn làm lender thì sao? Tại vì chưa xác minh đc tài khoản nên chưa cho dùng hết chức năng của website. Nhờ Pan chỉ giáo dùm. Thanks

Mình muốn hỏi Pan chút, mình xem qua thì thấy đây là mình cầm cố Btc để vay tiền. Vậy mình muốn làm lender thì sao? Tại vì chưa xác minh đc tài khoản nên chưa cho dùng hết chức năng của website. Nhờ Pan chỉ giáo dùm. Thanks
Cái này mình viết tổng quan vậy thôi bác, chứ mình chưa tìm hiểu sâu, với lại thêm cái nữa là các platform này hình như chưa hỗ trợ khu vực VN. Thêm cái nữa là nếu có thể dùng được thì bác cũng phải ra làm việc với ngân hàng để mở tài khoản USD này nọ nữa, khá là lằn nhằn.

À, hình như là chỉ có những nhà đầu tư được chứng nhận hoặc các tổ chức lớn mới làm lender được thôi bác!

Có chiến thuật này dành cho bác nào muốn thử: bỏ tiền mua 1btc xong lấy 1btc đó làm tài sản thế chấp, lấy tiền vay dc mua thêm 1btc nữa. Nôm na anh em chỉ có vốn 1btc nhưng lại mua dc tới 2btc

Xong khi btc tăng giá thì bán dần để trả lãi, cơ bản vốn gốc+ lãi ko thể tăng nhanh = giá btc nên anh em sẽ trả nhanh thôi :D

Nếu tới ngày trả lãi mà btc sập thì chịu :D

Có chiến thuật này dành cho bác nào muốn thử: bỏ tiền mua 1btc xong lấy 1btc đó làm tài sản thế chấp, lấy tiền vay dc mua thêm 1btc nữa. Nôm na anh em chỉ có vốn 1btc nhưng lại mua dc tới 2btc

Xong khi btc tăng giá thì bán dần để trả lãi, cơ bản vốn gốc+ lãi ko thể tăng nhanh = giá btc nên anh em sẽ trả nhanh thôi :D

Nghĩ đơn giản vậy thôi chứ không được đâu em. Mua vậy rồi lỡ như BTC giảm xuống thì sao, lúc này lỗ sấp mặt mà còn phải trả lãi suất nữa. Khác nào vay tiền giang hồ để đi đầu tư :))

Cái này dân tài chính gọi là đòn bẩy nợ. Các món như bất động sản hay chơi trò này. Một xanh cỏ, hai đỏ ngực

.
Salt Lending là một nền tảng thú vị và mình nghĩ rằng sẽ có thêm nhiều người sử dụng khi SALT mở rộng các loại tài sản của mình, hiện tại chỉ có BTC và USD mà thôi.

sàn bitfinex và poloniex cũng có chương trình lending cho mấy người chơi margin vay...mong ad nghiên cứu giùm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên