Một ngày khó khăn với VNI và VN30!

SONTINH

Active Member
399
511
Hi AE trader, Chúc AE tuần mới trading hiệu quả!
Sau đây ST có mấy dòng nhận định mong AE vào chém gió để có không khí hehe.

Cả phân tích cơ bản và kỹ thuật với VNI và VN30 đang chỉ ra ngày hôm nay rất khó khăn với phe Bull và nhiều khả năng phe Bear sẽ rất đẹp trời sau những ngày mưa gio và ngập lụt nhiều tỉnh thành.
- Nhận đinh VNI: nhiều khả năng em lại qua về tổ ( hỗ trợ A) trong hôm nay

- Nhận định VN30f1808: Như chart nhé AE, thiên về giảm luôn hơn là tăng lên A rồi mới giảm. Đặc biệt có thể giảm qua cả B và về C.

PS: Chúc AE mạnh khỏe và trading thành công!

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Tổng kết ngày 23/7:
(Đúng là nhận định CK không bao giờ là công việc dễ cả hehe. Như trader huyền thoại đã nói: Thắng 6/10 đã là phi thường rồi)
- VNI: Nhận vni giảm --> không ok, nhưng việc tăng giá của nó bị từ chối vì ngày hôm nay có đuôi hay bóng dài gần bằn 2/3 thân có thể săp tới cũng còn nhiều khó khăn với VNI.

- VN30f1808: nhận định giảm --> ok giảm

* Chúc ae cuối ngày vui vẻ!

• Like
Reactions: xsx
Bác Sơn Tinh cho hỏi là cái chart của bác là bác vẽ ở đây à : http://banggia.mbs.com.vn/ptktps/index.html Vẽ xong có save được ko bác hay ngày nào cũng phải vẽ lại. Mình hỏi MBS thì nó bảo chart đó chỉ để xem ko save được như trên tradingview.com

Mình định trade thử vn30f mà ngày nào cũng phải vẽ lại thì mệt quá.

Tôi ko mở tk tại đó nên hom nào vẽ thì phải làm laik, nếu bác mở tk tại web đó thì có thể save được nhé @AgraelK

Ơ thế mà hỏi nó lại bảo ko save được bác ạ. Mình vẽ chi chít rồi còn ghi chú thích mà hôm nào cũng phải làm lại thì chết.

Btw vni 1d death cross xuất hiện, 2 tuần tiếp vni ko giảm hơn 10% mới là lạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 398 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,467 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,088 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 160 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên