Một người vừa kiếm 4 triệu USD nhờ tố cáo công ty tài chính lừa đảo

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,191
153,376
Trong mấy phim cao bồi viễn tây thế kỷ 19 bên Mỹ, chúng ta thấy có mấy anh săn tiền thưởng bằng cách đi bắt mấy chú bị truy nã, dán hình với tiền thưởng trước cửa văn phòng của cảnh sát trưởng. Mỗi chú bị truy nã lại có mỗi mức tiền thưởng khác nhau, từ vài trăm USD đến vài ngàn USD.

Ngày nay, trong giới tài chính của Mỹ cũng có hình thức tiền thưởng giông giống như vậy. Anh em TraderViet đọc qua bài Muốn tránh Broker lừa đảo? Đừng bỏ qua bài viết này sẽ biết ít nhiều về chương trình Người tố cáo (Whistleblower Programme) của CFTC Mỹ tại địa chỉ https://www.whistleblower.gov. Trang này sẽ đưa ra những phần thưởng cho ai đứng ra tố cáo các sai phạm, lừa đảo liên quan đến ngành đầu tư tài chính tại Mỹ. Tiền thưởng có thể lên đến 10 triệu USD (gần 230 tỷ VND). Bên cạnh đó, người tố cáo cũng được luật pháp Mỹ bảo vệ danh tính nhằm tránh bị trả thù. Anh em nào muốn trở thành "cao bồi tài chính" đi trừ gian diệt bạo thì có thể tham khảo vụ này được.

Theo tin từ FinanceMagnates, một cá nhân tại Mỹ mới đây đã được thưởng mức tiền là 4 triệu USD (tương đương 90 tỷ VND) vì thực hiện tố cáo một hình thức đầu tư tài chính lừa đảo tại Mỹ.

Từ khi bắt đầu chương trình này hồi 2012, các cơ quan quản lý tài chính của Mỹ đã chi thưởng hết 153 triệu USD, trong khi đó dựa vào các thông tin đã tố cáo, họ thu được 935 triệu USD từ các tổ chức lừa đảo bị phạt.

Cụ thể hơn về chương trình này là nếu người nào đó giúp tố cáo các tổ chức lừa đảo tại Mỹ với mức phạt thu được từ 1 triệu USD trở lên sẽ được thưởng khoảng 10-30% số tiền này.

Anh em Việt Nam lập team sang Mỹ săn bắt cướp trong ngành tài chính không?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Bác cho e xin hỏi câu ngoài lề trader có thể hành nghề chính dc ko.e đang có dự định nghỉ viêc

Khỏe hơn chơi forex ... kẹt nỗi phải đi sang bển.

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin các bác cho e lời khuyên.e đang chán ko biết nghĩ thế nào.và cho e xin hỏi thêm nên đánh sàn trong nước hay nước ngoài.láng sàn nào uy tín ạ

Xin các bác cho e lời khuyên.e đang chán ko biết nghĩ thế nào.và cho e xin hỏi thêm nên đánh sàn trong nước hay nước ngoài.láng sàn nào uy tín ạ
Trader có thể là một nghề chính nhưng bạn cũng cần phải cân nhắc trước khi nghỉ việc và đi theo con đường trading bởi vì Fx ko đơn giản đâu, nếu bạn chỉ mới biết đến Fx thôi thì đừng nên bạn à.

Bác cho e xin hỏi câu ngoài lề trader có thể hành nghề chính dc ko.e đang có dự định nghỉ viêc
Ở Việt Nam chưa được bảo hộ chính thức đâu bạn, nếu để lộ bạn đầu tư ra nước ngoài ("đầu tư") thì bị phạt từ 50-150tr thì phải. Chỉ những pháp nhân đưuọc cấp giấy phép mới được bảo hộ. Hay nói cách khác các cá nhân hoạt động đều ở dạng lén lút (mấy cái sàn được việt hóa trung gian ở VN thì mình không biết nhá) tại nhà nước thấy rủi ro từ thị trường này quá lớn nên mới cấm, hạn chế tham gia.

Chỉnh sửa lần cuối:
Khuyên bạn là không nên bỏ việc để hành nghề trader. mới tham gia vào thị trường này thì khó kiếm lắm, bạn cần am hiểu và có kinh nghiệm lâu dài thì mới có thể lấy nghề trader làm nghề chính được.
Bạn có thể tham khảo sàn GGBinary ( http://www.ggbinary.com/vi?lala ) nhé, được giám sát bởi FSA và FSP, có nhân viên chăm sóc, hỗ trợ người việt, nạp rút tiền an toàn, nhanh chóng ;)

Cảm ơn các bác.bác nào cho e xin số đt với e hỏi về sàn ạ. Ko các bác làm quen với e qua zalo 0985862057

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên