1. Một “siêu” hệ thống giao dịch

Một “siêu” hệ thống giao dịch
    04/08/2016
    13,305 lượt xem
    Tiện có bác khanhnhforex chia sẻ.
    Em xin phép mổ xẻ những gì mình chiêm nghiệm được. ( phân tích các chỗ màu đỏ cho bác nhé)
    1. Việc chỉ TP 20, 30 pip . Rồi lần nào xong giá cũng đi lên vài chục pip nữa. 5, 7 lần như vậy, các trader sẽ tiếc nuối, Dẫn đến khả năng dự đoán sai trong các lần tiếp theo. Kinh nghiệm mình học được là trade đạt mục tiêu 20pip, 30pip rồi thì TP 1/2 lệnh. Phần còn lại để lệnh đi hết sức của mình. Các bác trade thì hãy xem lệnh đó như là đứa con của mình vậy. Hãy luôn kỳ vọng là nó đi thật cao thật xa. để lại 1/2 lệnh để đứa con của mình lớn hết mức có thể các bác nhé. Như thế vừa tạo niềm tin của mình trong các lần trade tiếp theo
    2. Việc ko để SL của bác khanhnhforex. Chắc là bác có tinh thần thép, khi mà dám đối đầu với con Ma két. Và mong rằng bác đủ 2 từ "Kiên nhẫn" đợi giá quay đầu như bác nói.
    ( không khuyến khích newbie làm theo)
    3. Hy vọng bác đừng nâng tài khoản và đánh lot lớn hơn. Khi bác chỉ ăn 20pip mà chịu rủi ro âm mấy trăm pip như vậy. Bác đánh 0.1 lot mà để giá đi 100 pip là mất khoảng 100U rồi. Liệu với lot lớn bác có đủ kiên nhẫn đợi nó quay đầu không?

tienhaKha bài này.
  2. [:D:DQUOTE="Duonghuy, post: 8574, member: 2"]Sẽ mở 1 mục và đề nghị các anh em mới cung cấp pass view cho diễn đàn
    không cấp thì ban nick hết[/QUOTE]

3. LiteQ

LiteQ

105
    43
    À, thì ra đã biết vì sao một số IB lại xin pass view tk của mình rồi :mad::(

4. Em mới nhưng e ko phải là gà đâu bác nha. Kk

5. aliba3

aliba3

87
    90
    Đề bài bác chủ thớt đặt ra rất hay nhưng tôi chưa thấy ai có nghiên cứu dữ liệu thực sự và lý giải cho thỏa đáng.
    Tôi là dân công nghệ và code nhiều EA nên tôi có thể chốt cho các bác mấy điểm sau:
    - Giả sử A và B chơi trên cùng sàn, xuất phát cùng số balance, đánh hoàn toàn ngược nhau như sau: A Buy thì B Sell, A Sell thì B Buy, SL của A thành TP của B và ngược lại.
    Nếu A thua thì không thể khẳng định B thắng hay thua. Lý do là vì spread. Ứng với mỗi 1 lệnh thắng của A là k point thì lệnh tương ứng của B sẽ thua (k + 2*spread) point. Với mỗi lệnh thua của A là p point thì lệnh tương ứng của B sẽ chỉ thắng được (p - 2*spread) point. Tôi đã thử code 2 hệ thống giao dịch hoàn toàn trái ngược, nhưng hoàn toàn thất bại vì lý do trên, đa phần là cả A và B đều thua :D.
    Để có 1 trong 2 bên chơi ngược nhau thắng thì phải tìm một bên lỗ khá thảm, và lỗ ổn định nhé.

Tiện đây tặng các bác chiêm ngưỡng hệ thống giao dịch của em:
    http://www.myfxbook.com/members/thibd/aki-san/3174971

Đang tải...