Một Trader Việt bị lừa cả tình lẫn tiền

captainfx

Editor
Trial mod
2,037
13,215
Câu chuyện được chia sẻ bởi bạn Hoàng Văn Huy trong group fb Anh Em TraderViet Thiện Lành. Bạn nào muốn tham khảo mời vào link nguồn bài viết tại đây
---------------​
Góc bóc phốt SP, IB và Team Uptrend, Eagle của sàn VCB làm việc bố láo lừa đảo khách

Xin chào anh em trader thiện lành của Group.

Tôi là Hoàng, là 1 trader lầm đường lỡ bước vì nghe lời dụ dỗ của 1 IB và team của sàn VCBFX và chính là người mà tôi đặt niềm tin tưởng nhất nhưng cuộc đời thật là éo le với 1 người chân thành như tôi, tôi đã ném vào đó 6000$ mà ko thu về dc lợi ích gì. Chuyện là thế này các bạn ạ, tôi đã quen được 1 cô gái người thanh hóa lúc đầu tôi làm quen cô ấy với mục đích là muốn tìm kiếm 1 tình yêu đích thực của đời mình thôi nhưng sau mấy tháng làm quen và tiếp xúc cô ấy đã lộ ra bộ mặt của mình, tôi đã quá chủ quan khinh địch để rồi bị nhận quả đắng lòng các bạn ạ ko chỉ cô ấy lừa tình cảm của tôi mà còn lừa cho tôi bỏ tiền tham gia cái gọi là Forex may rủi ấy. Đầu tiên, cô ấy gợi ý là muốn tôi tham gia để kiếm thêm thu nhập nên đã bảo tôi nạp 1000$ tham gia Copytrade của 1 ông chuyên gia nghe bảo là kinh nghiệm 10 năm trong lĩnh vực đầu tư tài chính nên chắc chắn 100% win, tôi ko đắn đo suy nghĩ vì tin tưởng cô ấy rất nhiều, 1 tuần đầu tiên lệnh xanh các kiểu có lợi nhuận 1 xíu thì cô ấy show tôi tài khoản lãi gần 1000$/ngày nói là của cô ta hic làm tôi cũng bị lay động thêm vì tôi cũng ko muốn bị thụt lùi sau cô ấy, cô ấy bảo tôi có vốn nữa không nạp thêm để tăng lợi nhuận lên thế là tôi nạp thêm 2000$ nữa, 1 tuần sau đó ông chuyên gia đó vào nhiều lệnh ngược xu hướng giảm của xauusd có cài tp nhưng ko đặt sl và quá nhanh quá nguy hiểm xauusd lao dốc quá sâu khiến cho tài khoản tôi bị lung lay vì gồng lỗ nhiều mà tôi biết là nó còn lao dốc nữa nên cũng có ý định muốn cắt lỗ nhưng ko cắt dc vì đang là fcopy nên chỉ có chuyên gia toàn quyền dc cắt lệnh thôi vậy là sau tuần đó tài khoản của tôi bị cháy sau 1 đêm đó là lần 1...cô ấy bảo là tài khoản cô ấy cũng cháy nhưng tôi thật khó tin là cô ấy ko hề buồn phiền vì việc đó mà còn vui vẻ, đi chơi này nọ thật khó hiểu,tôi nghi ngờ có gì uẩn khúc sau chuyện đó...hôm sau cô ấy bảo là ấy náy khi không giữ lời hứa giúp tôi kiếm tiền, tôi vì quá tin cô ấy nên nghĩ chắc là do chuyên gia trình độ kém chứ ko phải lỗi từ cô ấy nên cũng bỏ qua chuyện đó, tình cảm vẫn bình thường nhưng sau thời gian sau đó tôi tạm dừng forex 1 thời gian thì cô ấy ko còn bận tâm đến tôi nữa, như 1 người xa lạ vậy...tôi hỏi cô ấy tại sao lại như vậy thì chỉ dc nghe lại 1 câu cô ấy nói là do tôi ko quan tâm đến fx nữa nên hết tình cảm...vãi chưởng dcmn, đó là chính mồm thối từ 1 đứa con gái nó nói ra với tôi đó các bạn ạ, đúng là thốn *** tả được...haizz đúng là đời đen như chó mực. Sau hôm đó, vài ngày sau nó lại nhắn lại với tôi là muốn bình thường lại mqh rồi muốn giúp đỡ tôi lấy lại số tiền đã mất nên bảo tôi nạp 500$ để trade với team tín hiệu của nó khoe là chuẩn và chính xác,lúc đầu tôi tự trade và theo tín hiệu từ nhóm ấy cũng thấy có lãi lệnh xanh đều đều nhưng sau 1 thời gian đó tín hiệu ngày càng sai càng bất lợi cho tôi tín hiệu báo sl đặt quá xa ngược xu hướng khiến cho tài khoản tôi ngày càng lỗ và lỗ nặng và gồng lỗ quá sâu, tôi ko biết là có sự can thiệp từ IB lên sàn muốn tôi mất hay không vì thấy tôi lãi quá nhiều còn cô gái IB hỗ trợ tôi ko có 1 lời hướng dẫn tôi cách vào lệnh, khối lượng, đặt sl hay tp cho đúng, hay 1 lời tư vấn tôi khi đang lỗ nặng mà còn giục tôi nạp thêm tiền để cứu tài khoản, tôi nghe theo cô ta nạp thêm 1.500$ và sau đó là 1.000$ rồi cứ gồng mà càng gồng càng âm thêm do con xauusd khi nó lên đỉnh, rồi chuyện gì đến rồi sẽ đến tài khoản tôi lại cháy lần 2, tôi rơi vào hoàn cảnh cùng cực vô tận chán ko muốn làm gì, sau lần cháy đó tôi mới nhìn ra được bộ mặt quỷ dạ xoa đội lốt người sau vẻ mặt giả vờ khờ khạo đó, quay ngoắt 360 độ C cô ấy khinh thường tôi,xem tôi như 1 người thừa vô hình... Đcmn lúc đau buồn nhất mới thấy dc tấm lòng con gái các ông ạ... Con gái chỉ lợi dụng khi mình có tiền và tài thôi còn khi trong tay bạn ko có thì nó xem thường và xem các bạn chả là cái gì luôn...Vl chúng nó mồm suốt ngày kêu yêu đương gì tầm này là đang đợi mối khác ngon hơn đó nên đừng có dại và day vào nó nhé các ông, lời khuyên chân thành đấy...các ông mà có tiếp xúc với nó thì tránh xa nó ngay còn kịp ko đến lúc nó cắn cho 1 cái đau điếng thì đừng có trách sao cuộc sống nó éo le nhé...còn về đánh giá sàn VCB thì sàn này theo tôi là sàn mới tôi nghi ngờ do brokervietnam lập ra chưa được cơ quan tài chính quốc tế nào cấp chứng chỉ, kênh nạp rút thì ổn, nhanh ko mất phí, hay trôi ko khớp lệnh, spread tạm nhưng nên tránh con xauusd khó lường, có 1 số nhược điểm tôi đánh giá là sàn VCB chưa chuyên nghiệp và còn nhiều bất cập. Ví dụ, con Xauusd tôi vào 1 lệnh buy 0.02 giá 1650.16 đặt sl 1647.00 nó sideway 1 tí rồi có trend xuống, đến sl 1647.00 nó ko cắt theo lệnh tôi đã đặt mà xuống tận 1645.17 mới tự cắt do sàn nên lệnh đó tôi âm 9.98$ ko hiểu chuyện gì đã xảy ra...còn nhiều lần nữa nhưng do công viêc tôi bận quá nên mình ko canh chừng được..còn nói về nhóm uptrendteam hay eagleteam đang làm trung gian cho sàn tôi đánh giá là làm việc ko chuyên nghiệp nói thẳng ra là làm ăn bố láo ăn cắp, vô trách nhiệm hình thức bọn chúng làm chả khác gì là kiểu "Đa Cấp trá hình",nhiệm vụ của các IB tràn lan trên các nhóm FX suốt ngày like tương tác những bài viết của nhau để chờ chực cơ hội gặp đối tượng trader mới gì rồi show tài khoản full xanh, khối lượng lớn và lãi hàng nghìn $/ngày rồi lãi x2.x3,rồi khoe xe hơi, ăn chơi này nọ để dụ dỗ hoặc giả danh làm trader mới để lừa gà với những trader chưa có kiến thức hay mù tịt về trade FX để lùa gà non tơ vào rọ nạp tiền tham gia chiến lược này nọ với mục đích là bắn lệnh tào lao ,vô căn cứ để Khách vào lệnh đốt cháy tài khoản của họ, ăn tiền hoa hồng từ việc cháy tk của khách mà sàn cho nên chúng nó ko quan tâm trader mất tiền thế nào mặc kệ, kiểu làm việc mất nhân tính đạo đức con người, đem con bỏ chợ sống chết mặc nó...không hiểu sao chúng nó có thể làm 1 việc "ác sự hành thiên lý" chả lẽ chúng nó ko muốn để lại đức cho con cháu hay muốn cái nghiệp chướng đấy cho con cháu chúng nó phải chịu.Tôi chỉ nói 1 câu gửi tới các bạn đã và đang làm chuyên gia hay IB của sàn VCB là làm bất kể việc gì cũng vậy cũng phải đặt cái TÂM lên đầu... tiền khách hàng người ta bỏ cả công sức lao động ra thì mình phải đặt hoàn cảnh mình vào đó mà làm sao cho xứng với niềm tin đó các bạn ạ ...hãy coi tiền của KH cũng như là tiền của mình hay của bố mẹ mình vậy tiền mất đi đau xót lắm chứ mình giúp họ kiếm được tiền thì coi như mình làm phúc tạo phúc cho họ cũng là tạo đức cho mình có mất mát gì đâu,còn chưa kể đến là KH người ta được tiền thì đương nhiên người ta sẽ ko quên ơn bạn đâu, 1 chút lòng thành để cảm ơn là đương nhiên vì bạn đã giúp họ mà bạn cũng cảm thấy mát mặt chứ ko đi đâu mà thiệt cả, đúng không??? Đừng để đến lúc người ta bóc phốt chưởi bạn, nguyền rủa bạn thì bạn chả là cái shit gì trong mắt họ cả... Nhớ nhé!!! Thân ái và chào tạm biệt.

"Làm việc tốt bản tính lương thiện, làm việc xấu bản tính gian manh xảo trá nói không sai"

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Cả 2 đứa đều lừa lẫn nhau !

Chia buồn với khổ chủ-> đối thủ cao tay hơn .

Cố lần sau vậy! :)

Chia buồn! Cuối cùng là khổ vì....mà lần sau có khổ thì tránh cái ấy xứ đó ra! Các cụ đã nói rồi cấm có sai! Chuẩn 36A.

tự mình học để trade, đi đường tắt thì gặp bi kịch thôi, thế gian không có người tốt đâu, đừng trade gái thanh hóa nếu trade phải nghiên cứu cho kỹ rất nguy hiểm, đã thua thì thua cho đúng

Bác thớt cho cái sdt em đó để tôi dc làm ng yêu hờ của em đó với, vã lắm rồi :confused:

Vẫn ko hiểu vì sao chủ thớt lại đi quen với mấy e này, theo tui nếu quen ai đó mà biết họ làm cho 1 sàn giao dịch nếu họ có ý kêu gọi nạp tiền thì chia tay ngay vì mục đích của đối phương là tiền, còn nếu mình muốn nạp mà đối phương đưa ra các phương án đề phòng rủi ro thì nên cưới đối phương luôn khỏi phải suy nghĩ !

Chia buồn! Cuối cùng là khổ vì....mà lần sau có khổ thì tránh cái ấy xứ đó ra! Các cụ đã nói rồi cấm có sai! Chuẩn 36A.
Mình không phải là người Thanh Hóa nhưng mình không thích việc chỉ trích một cá nhân lại đem cả vùng miền vào đây, việc này rất kém văn minh. Nếu bạn sinh năm 1983 thì mình nghỉ lại càng không thích hợp đối người cũng đã khá lớn tuổi như bạn.

Em lấy em ra đảm bảo =)))))))))))))))) vờ lờ giờ dụ gà có biến tướng người yêu nữa à mấy ông

Gần chỗ em trọ cũng có con bé, trước lúc biết thì con bé nó học kế toán. Giờ mới ra trường làm bên sàn nào ở Tân Bình ý, em nó về bắt đầu hỏi “anh có đầu tư gì không”..... bla bla. Sau vẫn tư vấn anh mở tk bên em đi, bên em có tư vấn tín hiệu này nọ. Ở đời, có nhiều chuyện đặt niềm tin ở đâu cũng được, nhưng lên sàn thì chỉ được phép tin bản thân.
Chào thân ái.

khổ thân anh khờ bị yêu tinh nó dụ
thế nó đã dụ lên giường chưa ??
( chưa thì càng nhục !)

Chia buồn cùng Bác chủ thớt. Chúc Bác may mắn với FX. Không liên quan nhưng e kết nhất lệnh Sell XAU 0.09 từ 1405 giá lên tận 1499, khiếp. Vào 0.09 mà âm 839u chỉ có pro mới làm được điều đó.

Mình không phải là người Thanh Hóa nhưng mình không thích việc chỉ trích một cá nhân lại đem cả vùng miền vào đây, việc này rất kém văn minh. Nếu bạn sinh năm 1983 thì mình nghỉ lại càng không thích hợp đối người cũng đã khá lớn tuổi như bạn.
Cái này là kinh nghiệm các cụ. K phải phân biệt vùng miền nhưng tiếp xúc 1 số thì thấy nó có phần đúng. Vì bạn coment vào phần của mình nên mình trả lời lại: bạn còn trẻ chưa trải nhiều nên chưa biết thôi! Và vấn đề này chỉ dừng ở đây nhé!

Cái này là kinh nghiệm các cụ. K phải phân biệt vùng miền nhưng tiếp xúc 1 số thì thấy nó có phần đúng. Vì bạn coment vào phần của mình nên mình trả lời lại: bạn còn trẻ chưa trải nhiều nên chưa biết thôi! Và vấn đề này chỉ dừng ở đây nhé!
Ok bạn, không cần thiết phải đôi co về vấn đề này nữa. Chưa biết ai trẻ hơn ai mà bạn đã bình luận như vậy thì thôi vậy, nhường bạn làm lớn vậy. Bye!...

• Like
Reactions: xsx
Tiền và tình nên rạch ròi nhé. Bác vào thiendia training lại kỹ năng trước đã nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,019 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,347 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 136 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên