Một vài tip để trade Altcoin hiệu quả: Tóm tắt TraderViet Talk 3

Xin lỗi làm phiền chút nhe. Mình đặt sell stop limit như bác hướng dẫn mà nó báo order fail bác ạ.xem hướng dẫn của binance thì chỉ có buy thôi bác ơi. Ý mình muốn đặt stop loss.
Bác đặt lại xem sao và nhớ là giá ở ô stop phải cao hơn giá ở ô litmit và phải còn coin thì mới sell được tức là bác không thể vừa take profit vừa stop loss được

Bác đặt lại xem sao và nhớ là giá ở ô stop phải cao hơn giá ở ô litmit và phải còn coin thì mới sell được tức là bác không thể vừa take profit vừa stop loss được
Thks bác, được rồi bác ạ. Do history oder nó báo chậm quá hơn 30p nó mới bật lệnh lên. Chúc bác happy & lucky .

Ví dụ vốn bác 1k --> bác được phép mất 1% là 10$ cho mỗi lệnh. Setup entry Bitcoin 6k5 stop loss 6k3, chênh lệch là 200$ --> khối lượng lệnh tối ưu = 10/200 = 0.05 btc
Hoài cho mình hỏi thêm về quy tắc 1% một chút. 1% sL là tính cho 1 lần giao dịch thôi chứ. vd giá BTC 6500, tk mình là 1k, mình dùng 1K đó mua 0.07 BTC, Khi giá giảm 1% tức là còn 6435 & thì bị hit SL và mình mất 10$. Chứ nếu như công thức của Hoài thì giá từ 6500 về 6300 tức là giảm đến 3% đấy

Hoài cho mình hỏi thêm về quy tắc 1% một chút. 1% sL là tính cho 1 lần giao dịch thôi chứ. vd giá BTC 6500, tk mình là 1k, mình dùng 1K đó mua 0.07 BTC, Khi giá giảm 1% tức là còn 6435 & thì bị hit SL và mình mất 10$. Chứ nếu như công thức của Hoài thì giá từ 6500 về 6300 tức là giảm đến 3% đấy
Giá giảm bao nhiêu phần trăm đâu có quan trọng bác, miễn sao mất 1% tk mỗi lệnh là đc
1% đó là 1% tk chứ ko phải giá giảm 1%

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 6 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 329 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 863 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,209 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,920 Xem / 14 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên