MQL5 Copy trader - Mỏ vàng khai phá

Minhphuong89

Active Member
62
16
Nói tới Copy trader trên MQ5 với người mới khá xa lạ . Ở đây có hàng ngàn tín hiệu lựa chọn với mức phí khá thấp. Trung bình mức phí 30-50 usd/tháng. Tuy nhiên với hàng ngàn tín hiệu đó việc lựa chọn một tín hiệu tin cậy thật khó với nhiều người. Không phải cứ lời nhiều là tốt , lợi nhuận luôn đi đôi với rủi do mà.
Mình đưa ra một số tiêu chí để các bạn tham khảo:
1. Thời gian: Thời gian càng dài chứng tỏ tín hiệu ổn định
2. Tỉ lệ Maximum drawdown thấp chứng tỏ quản lý vốn tốt , không gồng lệnh lỗ ( kiểu lỗ gồng ,lời chốt)
3. Lệnh đánh có thắng có thua thể hiện có kế hoạch giao dịch, sl, tp rõ ràng. Đúng suốt chỉ có gồng lỗ và sẽ có lúc không gồng được và cắt lỗ đau
4. Tiền gửi ban đầu của họ càng cao càng tốt hay nói cách khác vốn của họ càng lớn càng tốt. Vốn họ lớn họ sẽ quản lý rủi do của họ tốt , không cẩu thả lệnh vì mất họ sẽ mất nhiều hơn. Với nhiều tín hiệu vốn chỉ 1-2k họ đánh có thể cháy tk nhưng họ ăn tiền copy cũng thừa khoản cháy. Vốn lớn cũng thể hiện họ ăn tiền market là chính ,đưa tín hiệu mọi người copy là phụ
5. Mình nên tự quản lý vốn trước vì copy thì sống chết của mình phụ thuộc vào họ. Theo mình bỏ vào copy khoảng 30% tk . Ví dụ định đầu tư 10k chỉ nên bỏ vào 3k
6. .....Mọi người góp ý thêm
---------------
Mọi người thấy tín hiệu nào ok hãy đưa lên để cùng thảo luận

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Thằng này mới vl , win 100%:D tk hơi nhỏ tí, chuyên đánh EU
https://www.mql5.com/en/signals/779103#!tab=account
Bác định đầu tư bao nhiêu mà tìm tk lớn thế? Em thấy nếu vốn đầu tư vài k, nên tìm tk nhỏ có chiến lược tốt, sẽ ngon hơn là tk lớn. Vì tk lớn grow nó ít, thường 10%. Nếu muốn có hiệu quả vốn bác phải tương đương
Thằng này mới vl , win 100%:D tk hơi nhỏ tí, chuyên đánh EU
https://www.mql5.com/en/signals/779103#!tab=account
đọc review con này, complain khá nhiều

Bác định đầu tư bao nhiêu mà tìm tk lớn thế? Em thấy nếu vốn đầu tư vài k, nên tìm tk nhỏ có chiến lược tốt, sẽ ngon hơn là tk lớn. Vì tk lớn grow nó ít, thường 10%. Nếu muốn có hiệu quả vốn bác phải tương đương

Em nghĩ đơn giản là tk lớn nó đánh thực ăn xèng market là chính. Tk bé quá sợ nó bất cẩn mình chết oan

Tất nhiên tài khoản lớn lãi nó ít, bù lại an toàn mà bác. Mình Có làm gì đâu bỏ ra mấy chục Usd tháng chấp nhận được nếu nó đánh lời đều mà thấy an toàn

Tất nhiên tài khoản lớn lãi nó ít, bù lại an toàn mà bác. Mình Có làm gì đâu bỏ ra mấy chục Usd tháng chấp nhận được nếu nó đánh lời đều mà thấy an toàn
Uhm, lịch sử trade phải lãi trên 10pip cho kèo mới xem xét được. Vì khi copy nó hay bị lệch đủ đường, có khi tk chính lãi mà tk copy lỗ ấy. Chúc bác sớm tìm đc tín hiệu ưng ý.

Uhm, lịch sử trade phải lãi trên 10pip cho kèo mới xem xét được. Vì khi copy nó hay bị lệch đủ đường, có khi tk chính lãi mà tk copy lỗ ấy. Chúc bác sớm tìm đc tín hiệu ưng ý.
Cảm ơn bác , bác có tín hiệu nào thấy được pot lên mọi người tham khảo

Đính kèm

• Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.19.00 SA.png
    Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.19.00 SA.png
    214.1 KB · Xem: 6
  • Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.19.27 SA.png
    Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.19.27 SA.png
    168.4 KB · Xem: 5
  • Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.19.47 SA.png
    Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.19.47 SA.png
    217.8 KB · Xem: 5
  • Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.20.02 SA.png
    Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.20.02 SA.png
    198.1 KB · Xem: 4
  • Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.20.23 SA.png
    Ảnh chụp Màn hình 2020-10-14 lúc 11.20.23 SA.png
    83.5 KB · Xem: 8
Cách trade không ổn định nên khó biết bác ạ. Có thể là ăn may thôi, TK này phải trade vài năm thì mới biết được ntn.
Em thấy quản lý vốn tốt ,lệnh vào cũng đều tay và có cắt lỗ ko gồng nhiều. Nhưng muốn theo dõi thêm tuần nữa xem sao

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 594 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 307 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên