Nam Phan nhận định

Nam Phan nhận định

Nam Phan nhận định
Không cần Post thành tích giao dịch. Tiêu đề là gì thì làm thế đi.
Nói là nhận định nhưng có làm được đâu. Mỗi ngày cho 1 nhận định lên đây xem nào, để mọi người chiêm ngưỡng phân giải trình độ của ông.

Nhìn cái tài khoản thì đánh như thằng ko học Forex, đánh như thằng đánh lô đề ngoài xã hội. Còn to mồm làm lại, đạo mạo này kia, EA cái gì mà chạy như thế kia. EA chạy thế kia để đốt nhà người ta.
Ở góc độ chứng khoán mình không nhận định ở đây, nhưng ở góc độ Forex thì bạn chủ Top chỉ là nhân viên học việc chưa chưa nói đến xách dép cho Giám đốc điều hành.

GIANG SƠN KHÓ ĐỔI - BẢN TÍNH KHÓ DỜI.

AI muốn CHẾT thì hãy lao vào.

Sẵn em xin nhặt sạn bài post của bác
Trader phân tích kỹ thuật không ai dùng từ Backtest cả bác ơi. Người ta dùng từ Retest. Backtest là từ dùng để kiểm tra lại 1 hệ thống giao dịch bằng dữ liệu quá khứ, còn Retest là từ chỉ việc giá quay lại chạm vào 1 vùng nào đó sau khi breakout.
Bác đã trading 11 năm mà còn nhầm lẫn từ backtest và retest thì em thấy hơi lạ
Ối dồi ôi cho mợ ngậm mồm với ,cười k ngậm vào dc

ko cần biết đa cấp hay lùa gà lùa vịt gì cả cứ có gan đánh live show nên ngay là ok rồi còn thắng thua hay đa cấp gì đó chém sau dao này lướt web với facebook nhìn các bác đánh sau giá ý nhầm giá chạy xong mới show nhiều như nấm ko biết để làm gì kêu live thì lặn ko còn 1 bóng chán ghê ....................

Nhận định UJ 29/09:
- Mô hình 2 đỉnh H1 đã hoàn thành
- Backtest neckline thành công
- Ma đỏ xuất hiện
Vậy, chúng ta cùng sell UJ vùng giá 112.60 nhé, SL 113.35, TP mục tiêu 111.56

Nhận định ngày 02/10/2017:

Với nhận định UJ đã post ngày 29/09, giá vẫn dao động trong khung giá dù lệnh sell đã có thời điểm lãi gần 40 pip, Nam Phan vẫn bảo lưu quan điểm và giữ trạng thái lệnh SELL UJ, SL tại 113.35, TP 111.56.

Chia sẻ cùng các bạn.

mỗi người mỗi cách trade khác nhau, thấy bạn nhận định sell uj mà lại có cả sell lẫn buy, đánh 2 chiều à

Nam Phan lướt xót câu hỏi của vh.tung ^_^

Chia sẻ sau đây, giúp các bạn biết thêm về 1 CHIẾN LƯỢC NGUY HIỂM !
Khuyến cáo: KHÔNG NÊN SỬ DỤNG thường xuyên ^_^

Trước tiên, nhìn vào những hình TK của mình trade kiểu này, mình cũng "nổi da gà" chứ không riêng các bạn có kinh nghiệm trade và từng cháy nhiều TK trước đây vì kiểu trade Hedge lệnh này! Lợi nhuận CAO, Rủi ro CAO!

Những khi Nam Phan xác định được cản mạnh và cảm thấy sự tự tin CAO, mình sẽ sử dụng chiến lược này ^_^... nhưng rất hiếm khi vì trade kiểu này thật sự rất vất vả! Nếu bạn không chủ động có KẾ HOẠCH trước và quan trọng hơn là "CẢM THẤY ĐỦ", lòng tham nổi lên, thì bạn có lãi bao nhiêu trước đó cũng sẽ dễ cháy TK nếu không kiểm soát bản thân tốt. Và quan trọng hơn, nguy hiểm hơn cả mất tiền, là Bạn mất dần TƯ DUY ĐẦU TƯ ĐÚNG!

Chiến lược Trade và Hedge này là:
B1/ Vẫn phải canh điểm vào lệnh cho tốt
B2/ Điểm vào lệnh xuất hiện, vào lệnh LOT lớn, hơn 50% Lot size dự kiến
B3/ Đúng xu huong, lệnh lãi, vượt cản, vào thêm lệnh cho đủ 100% kế hoạch
B4/ Tất cả lệnh đều lãi, chạm cản mạnh, Hedge lại lệnh chứ không TP
B5/ Nếu thuận lợi, các bạn sẽ thấy tất cả lệnh trạng thái đều lãi. Chờ cản và nến mình mong muốn để chốt TP lệnh Hedge=> tìm chút lợi nhuận trong xu thế cấp 2 - xu hướng điều chỉnh của xu hướng chính. Equity tăng thêm.
B6/ Lặp lại bước 3, 4, 5 nếu giá lại vượt cản và BẠN tự tin kiểm soát được CẢM XÚC thắng lệnh của mình vào khi đó.

Kế hoạch Dự phòng:
Sau khi thực hiện 2 bước đầu, giá không thuận lợi và tiếp tục đi ngược lệnh Bạn đã vào. Bạn CẦN:
1/ KIÊN QUYẾT không vào lệnh thêm cho đến khi giá chạm cản mạnh
2/ Luôn chuẩn bị vốn dự phòng, tương ứng 100% TK, để nộp thêm khi cần để tăng sức chịu đựng của TK
3/ Nếu thuận lợi, Bạn sẽ vào thêm 1 lệnh nhỏ, gần 1 cản nào đó. Và chỉ tối đa 3 lệnh nếu giá tiếp tục trái chiều. Khi có 3 lệnh, nhiều khả năng bạn phải nộp tiền Topup TK.
4/ LƯU Ý KỸ: khi giá tiếp tục ngược chiều và đã phá cản mạnh, PHẢI HEDGE lệnh lại ngay lập tức để khóa TK lại
5/ Quy trình gỡ HEDGE bắt đầu... Cũng giống bước 4 ở trên, HEDGE lệnh, nhưng là Hedge âm trạng thái. Ngay cả các Pro Trader cũng ngán ngẩm với việc Gỡ lệnh Hedge dạng này :(

Đọc đến đây, chắc bạn phần nào hiểu được KHUYẾN CÁO ở trên của Nam Phan phải không?! Bạn sẽ rơi vào trạng thái lúc nào cũng phải canh lệnh, lúc nào cũng phải chạm vào cái điện thoại để kiểm tra chart... khi đang ăn tối :(. Đầu tư để cuộc sống tốt hơn mà lại bị "tra tấn thần kinh" như thế, có đáng không nhỉ ?!

Chia sẻ cuối cùng là: Với hệ thống giao dịch của Nam Phan, xác định được CẢN, đồng nghĩa có TIỀN !

Chúc bạn THẮNG LỆNH ĐỀU và AN TOÀN!

Trân trọng,
Nam Phan

ndttm grow up.JPG

Nhận định ngày 02/10/2017:

Với nhận định UJ đã post ngày 29/09, giá vẫn dao động trong khung giá dù lệnh sell đã có thời điểm lãi gần 40 pip, Nam Phan vẫn bảo lưu quan điểm và giữ trạng thái lệnh SELL UJ, SL tại 113.35, TP 111.56.

Chia sẻ cùng các bạn.
Giờ này mà dám Sell UJ.Không biết là không nhìn thấy trend hay quen bắt đỉnh rồi cũng nên.

Giờ này mà dám Sell UJ.Không biết là không nhìn thấy trend hay quen bắt đỉnh rồi cũng nên.

Lệnh mình đã nhận định Sell từ 29/9, chưa SL thì Nam Phan giữ nguyên quan điểm! Đúng hay Sai chỉ có Mr. Market biết mà thôi. Và, chút xíu nữa có liên quan đến "Thuyết âm mưu" ;)

Ra chiến lược và theo chiến lược! Tuy Đơn giản nhưng khó thực hiện.

Trân trọng,
Nam Phan

Em đang hóng bác Nam Phan chia sẻ cách thức làm thế nào để thoát khỏi tư duy đa cấp tài chính để về với cuộc sống lương thiện. Cái đó giúp ích rất nhiều người ở đây đó bác Nam Phan.
Bác từng ở trong tổ chức Wealthcoach và bây giờ bác sang làm chứng khoán, mong lắm bác viết 1 bài hướng dẫn những người đang mê muội cách thoát ra khỏi nó và viết cho người khác hiểu hơn về nó.
Ở đầu bài bác có nói bác kinh nghiệm giao dịch forex 11 năm. Em cũng xin hỏi luôn là 11 năm trước bác giao dịch sàn nào vậy bác?

thôi chém gió ở đây làm gì bạn trong trading này từ nhận định thậm chí vào lệnh rồi tới kết quả còn xa lắm thực tế người thật việc thật luôn cho máu có năng lực qua bên vangsaigon làm cái acc đánh contest nếu dc giải có lẽ trên này nhiều bác bu theo thậm chí ôm chân bác luôn ý ..........:):)
http://vangsaigon.com/forum/showthread.php?14903-Cuoc-thi-Axitrader-VSG-lan-I

thôi chém gió ở đây làm gì bạn trong trading này từ nhận định thậm chí vào lệnh rồi tới kết quả còn xa lắm thực tế người thật việc thật luôn cho máu có năng lực qua bên vangsaigon làm cái acc đánh contest nếu dc giải có lẽ trên này nhiều bác bu theo thậm chí ôm chân bác luôn ý ..........:):)
http://vangsaigon.com/forum/showthread.php?14903-Cuoc-thi-Axitrader-VSG-lan-I

Cảm ơn ForexGa đã cho Nam Phan thông tin!

Nam Phan còn mong nhiều hơn thế chút: đầu năm 2018, Nam Phan sẽ tham dự cuộc thi này ^_^
http://www.worldcupchampionships.com/live-stats-3

Các bạn trader trên Forum cũng nên thử sức mình trên trường Quốc tế.

Trân trọng,
Nam Phan

Em đang hóng bác Nam Phan chia sẻ cách thức làm thế nào để thoát khỏi tư duy đa cấp tài chính để về với cuộc sống lương thiện. Cái đó giúp ích rất nhiều người ở đây đó bác Nam Phan.
Bác từng ở trong tổ chức Wealthcoach và bây giờ bác sang làm chứng khoán, mong lắm bác viết 1 bài hướng dẫn những người đang mê muội cách thoát ra khỏi nó và viết cho người khác hiểu hơn về nó.
Ở đầu bài bác có nói bác kinh nghiệm giao dịch forex 11 năm. Em cũng xin hỏi luôn là 11 năm trước bác giao dịch sàn nào vậy bác?

Bài viết này cần tập trung và kiến thức để viết + đơn giản câu từ giúp các bạn dễ hiểu. Tối nay, Nam Phan sẽ viết nếu xong việc sớm.

Sàn đầu tiên, cũng có thể là những khách hàng đầu tiên của Hồng Hối. Và, không nhiều bạn cùng thời còn tồn tại trên thị trường Forex đầy hấp dẫn nhưng khắc nghiệt này :(.

Thân,
Nam Phan

Cảm ơn ForexGa đã cho Nam Phan thông tin!

Nam Phan còn mong nhiều hơn thế chút: đầu năm 2018, Nam Phan sẽ tham dự cuộc thi này ^_^
http://www.worldcupchampionships.com/live-stats-3

Các bạn trader trên Forum cũng nên thử sức mình trên trường Quốc tế.

Trân trọng,
Nam Phan
Tôi chứ forex gà nào, mà bác trả lời khôn vãi luôn hay nhỉ sao mọi người bình thương thi thích chém gió show này nọ nhưng cứ bảo show lệnh real hay tham gia các cuộc thi người thật vệc thật thì lăn hết với đủ lý do này kia ........:D:D:D:D

Sàn đầu tiên, cũng có thể là những khách hàng đầu tiên của Hồng Hối. Và, không nhiều bạn cùng thời còn tồn tại trên thị trường Forex đầy hấp dẫn nhưng khắc nghiệt này :(.
Bạn Nam Phan @zizuvn lại NÓI XẠO không biết NGẠI rồi
Công ty Hồng Hối ra đời tháng 8.2007, tức là cách đây đúng 10 năm, thế mà 11 năm trước bạn Nam Phan đã giao dịch được với Hồng Hối.
https://thongtindoanhnghiep.co/0305097317-cong-ty-tnhh-mot-thanh-vien-tu-van-dau-tu-hong-hoi

Hồng Hối thì phải mời admin @DuongHuy vào quá. Bữa offline nghe admin nói là làm Hồng Hối đời đầu.

Bạn Nam Phan @zizuvn lại NÓI XẠO không biết NGẠI rồi
Công ty Hồng Hối ra đời tháng 8.2007, tức là cách đây đúng 10 năm, thế mà 11 năm trước bạn Nam Phan đã giao dịch được với Hồng Hối.
https://thongtindoanhnghiep.co/0305097317-cong-ty-tnhh-mot-thanh-vien-tu-van-dau-tu-hong-hoi
View attachment 24061
Hồng Hối thì phải mời admin @DuongHuy vào quá. Bữa offline nghe admin nói là làm Hồng Hối đời đầu.
sai có 1 năm mà làm gì ghê vậy :D:D:D:D chú này chắc quên ông Duonghuy làm trong hồng hối

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 996 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,264 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,320 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên