Nam Phan nhận định

Nam Phan nhận định

Nam Phan nhận định
Lệnh 4: ngày 13/10/2017
Sell Limit giá vàng ở 1299, SL 1305, TP 1278.
Nhớ: Quản lý vốn với SL 5% Equity.

Trân trọng,
Nam Phan

Đã khớp giá chủ động SELL vàng 1296.6, SL 1305, TP 1278
Và đã giảm LOT SIZE lại để GIẢM 1 chút để vẫn đảm bảo SL 5%

Trân trọng,
Nam Phan

Kèo vàng lại dính SL... Buồn cho chủ top :)

Cảm ơn Quyên đã quan tâm! Lệnh 4: mất 90pip và chia tay thêm 5% TK :)

Thật sự chẳng buồn 1 chút nào vì quen với việc này rồi và vì biết yêu SL từ lâu rồi :).

Hệ thống QLV sẽ giảm xuống còn Rish 3% TK từ lệnh tiếp theo. Lap Kế hoạch và làm theo kế hoạch. Trading chỉ cần thế! Làm đi làm lại công thức ĐÚNG mà bạn có ^_^

TK TraderViet Lenh 4.JPG

Kính chào Anh / Chị / Em trên Diễn đàn Trader Việt!

Forex là kênh đầu tư Nam Phan yêu thích gần 11 năm qua, việc nhận định và đưa ra chiến lược trading là công việc hàng ngày của Nam Phan.

Nay, với cơ duyên tham gia vào cộng đồng Trader Việt, Nam Phan muốn chia sẻ nhận định hàng ngày của mình để các bạn Trader tham khảocùng nhau "săn" $$$ .

Hy vọng những nhận định và chia sẻ của Nam Phan hữu ích cho ACE tham khảo và bổ sung vào chiến lược trade của mình.

Chúc TẤT CẢ chúng ta lãi đều và bền vững.

Trân trọng,
Nam Phan

Mở bài ấn tượng
Thân bài hơi trúc trắc một tý..
Chờ kết luận.
:D

Thắng thua là chuyện bt, chuỗi thua 4 lệnh cũng bt, chỉ là 5%/lệnh thì không ổn, mất 20% tk lại giảm còn 3%/lệnh càng không ổn, qua tài khoản tiên phong này, bác Nam muốn cho ace thấy quản lý vốn quan trọng như thế nào.

Thắng thua là chuyện bt, chuỗi thua 4 lệnh cũng bt, chỉ là 5%/lệnh thì không ổn, mất 20% tk lại giảm còn 3%/lệnh càng không ổn, qua tài khoản tiên phong này, bác Nam muốn cho ace thấy quản lý vốn quan trọng như thế nào.

Thật sự vui vì có Trader có hiểu ý định của Nam Phan!

Khi kết bài, các bạn sẽ Thật sự BẤT NGỜ!

Trân trọng,
Nam Phan

Vớ vẩn! Thua mà không chấp nhận thua thì thật là vớ vẩn!
Tgian sẽ trả lời. Mình thấy cứ để bác ấy làm việc của mình. Đừng mới bắt đầu đã nhận xét. Có thể xưa bác ấy như vậy. Giờ cứ xem thử đã nào. Mới 4 lệnh. Nói được gì nhiều đâu?

Giống ông thầy đồ bị học trò phát hiện trên bảng viết sai thì liền phán rằng: tôi cố tình làm vậy để các em nhận ra, thật may mắn là bên dưới lớp có rất nhiều bạn nhận ra bài học mà tôi muốn gửi gắm đến cả lớp, không hổ danh là học trò của tôi! Mấy em còn lại ngồi im re không nói tiếng nào tức là trình còn kém lắm nên luyện tập nhiều hơn nhé! :D

Cám ơn : NạnNhânFintechGroup, thangco, longmmk, Gem In Stone, thuyanh, ForexGà, Nouscen, DuongHuy... và tất cả các bạn đã cảnh báo mọi người.

Cảm ơn các bạn đã tương tác với Topic! Và đặc biệt cảm kích các thành viên đã nhắn tin động viên Nam Phan, thật sự vui!

Việc ngừng vào lệnh của Nam Phan cũng là Phương pháp Quản Lý Vốn! Nam Phan gọi đó là "QLV bằng EQ"! Ap dung khi ta thấy bất an, không vui, bận việc, không tập trung, các vấn đề tác động đến cảm xúc của mình do cuộc sống hằng ngày,... Chúng ta KHÔNG GIAO DỊCH ! Vì đầu tư là sựu nghiệp cả đời, 70 hay 80 vẫn trade được nên cớ chi ta lại vội, đúng chứ các bạn?!

Sẽ không nhiều Trader làm được việc này trừ khi đã luyện tập và hình thành KỶ LUẬT.

Hy vọng chia sẻ trên hữu ích cho các bạn và biết thêm 1 cách kiểm soát TLGD :)

P/s: Trader nào KHÔNG chịu nổi việc KHÔNG trade thì nên hãy tự nghiệm xem chứng "nghiện trade" là gì nhé !

Chúc các Bạn cuối tuần vui vẻ!

Cảm ơn các bạn đã tương tác với Topic! Và đặc biệt cảm kích các thành viên đã nhắn tin động viên Nam Phan, thật sự vui!

Việc ngừng vào lệnh của Nam Phan cũng là Phương pháp Quản Lý Vốn! Nam Phan gọi đó là "QLV bằng EQ"! Ap dung khi ta thấy bất an, không vui, bận việc, không tập trung, các vấn đề tác động đến cảm xúc của mình do cuộc sống hằng ngày,... Chúng ta KHÔNG GIAO DỊCH ! Vì đầu tư là sựu nghiệp cả đời, 70 hay 80 vẫn trade được nên cớ chi ta lại vội, đúng chứ các bạn?!

Sẽ không nhiều Trader làm được việc này trừ khi đã luyện tập và hình thành KỶ LUẬT.

Hy vọng chia sẻ trên hữu ích cho các bạn và biết thêm 1 cách kiểm soát TLGD :)

P/s: Trader nào KHÔNG chịu nổi việc KHÔNG trade thì nên hãy tự nghiệm xem chứng "nghiện trade" là gì nhé !

Chúc các Bạn cuối tuần vui vẻ!

Văn ít thôi, thể hiện bằng kết quả đi. Thời này ko sống bằng võ mồm đc đâu. Cạn mẹ nó lời

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 60 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên