Nạp Và Rút Tiền

Nạp Và Rút Tiền

Nạp Và Rút Tiền

Mr.Ducthanh

Active Member
48
5
Các pro cho biết nạp và rút tiền như thế nào tiết kiệm và hiệu quả nhất với ạ? Với lại cách nạp rút qua visa ntn, mất những chi phí j vs?

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Mình thì tạo ví điện tử như skrill, netteller , nạp tiền vào bằng visa debit , phí khoảng 2.9% thì phải, rồi từ ví điện tử nạp vào tài khoản . Bạn có thể nạp thẳng bằng visa cũng được, phí tùy sàn hay sao đó .

Nạp rút qua ví điện tử có mất phí k ạ? Nếu mất phí thì chẳng phải mình phải mất phí dịch vụ 2 lần Từ visa-> ví điện tử-> tài khoản giao dịch a?

Muốn rút tiền về mà ít tốn phí thì bán cho exchange, chú ý mỗi lần bán ít ít tầm 50usd thôi, nếu ko thì rủi ro lắm

nếu nạp tiền từ ví điện tử vào tk giao dịch mà k mất phí thì chẳng phải có thể làm như thế này để tránh phí rút được k:?
1. Giao dịch và rút tiền từ tk tại 1 sàn nào đó về ví điện tử, gom tất về một mối
2. Tạo 1 tk từ 1 sàn nào đó có cung cấp dịch vụ nạp rút trực tiếp tại các ngân hàng việt nam như Nature, fbs,... và nạp tiền từ ví điện tử vào tk này
3. Rút tiền từ tk bước 2 về tk tại ngân hàng việt nam của m?
Vậy là tránh khỏi mất phí? E để ý thây mấy sàn nature hay fbs có cung cấp nạp rút k mất phí trực tiếp từ các tk ngân hàng viêt nam như Vietin, vietcom, techcom,..
Nhân tiện, các Pro cho biết tất tần tật các phí m phải chi trả khi thực hiện nạp rút qua các hệ thống thanh toán điện tử như visa, neteller đc k a?

nếu nạp tiền từ ví điện tử vào tk giao dịch mà k mất phí thì chẳng phải có thể làm như thế này để tránh phí rút được k:?
1. Giao dịch và rút tiền từ tk tại 1 sàn nào đó về ví điện tử, gom tất về một mối
2. Tạo 1 tk từ 1 sàn nào đó có cung cấp dịch vụ nạp rút trực tiếp tại các ngân hàng việt nam như Nature, fbs,... và nạp tiền từ ví điện tử vào tk này
3. Rút tiền từ tk bước 2 về tk tại ngân hàng việt nam của m?
Vậy là tránh khỏi mất phí? E để ý thây mấy sàn nature hay fbs có cung cấp nạp rút k mất phí trực tiếp từ các tk ngân hàng viêt nam như Vietin, vietcom, techcom,..
Nhân tiện, các Pro cho biết tất tần tật các phí m phải chi trả khi thực hiện nạp rút qua các hệ thống thanh toán điện tử như visa, neteller đc k a?
Ko được đâu bác ơi, các sàn đều cấm làm như vậy do luật chống rửa tiền, bác nộp bằng j thì rút bằng đó thôi, trừ phần lợi nhuận thì bác mới rút bằng dạng khác với dạng nộp ban đầu thôi, tiền gốc phải được trả về đúng ban đầu đã nộp

Vậy pro nào có thể cho biết tất tần tật các chi phí m phải trả khi thực hiện nạp rút qua visa hay neteller, skrill k a?

Ui dào , bạn lập cái tài khoản skrill , nạp tiền vào là biết ngay mà . Bạn phải giao dịch qua trung gian thôi, không nếu số tiền lớn là ngân hàng nghi ngờ ngay .

Theo kinh nghiệm của mình về việc nạp - rút tiền từ tài khoản ngân hàng đến tài khoản giao dịch thì có mấy vấn đề thế này :

I.NẠP TIỀN :
Có 3 hình thức :

1/ Nạp từ TK thẻ visa vào thẳng TK giao dịch: cái này dễ dàng, rất nhanh chóng, nhưng tùy sàn, mỗi sàn hỗ trợ một vài loại ngân hàng khác nhau; cái này tốn phí đổi tiền do ngân hàng VN thu, vì TK của bạn là VNĐ, nhưng nạp vào sàn là USD. Phí này tùy theo số tiền và tùy theo ngân hàng, mức phí thì tham khảo biểu phí ngân hàng nào cũng có chứ có ai mà nhớ nổi, và mỗi lần nạp nên giới hạn ở mức 2000USD, lớn hơn dễ bị dòm!

2/ Nạp tiền qua IB ở Việt Nam, một số sàn có hình thức này , IB nhận được tiền của mình rồi thì họ sẽ nạp vào TK giao dịch cho mình. Nhanh chậm thì do mình chuyển tiền cho IB có nhanh hay không? nếu TKNH của bạn và TKNH của IB cùng hệ thống ngân hàng thì tiền chuyển sẽ rất nhanh và không tốn phí, nếu khác ngân hàng thì sẽ chậm hơn và tốn phí chuyển tiền khác ngân hàng. Khi IB nhận được tiền rồi thì họ nạp vào tk giao dịch rất nhanh. Cái này thì nạp nhiều hơn 2000 usd cũng được, không sợ ai dòm.
Có 2 điều cần lưu ý khi chuyển qua hình thức này:
- Bạn nạp tiền theo tỷ giá thỏa thuận với IB.
- Tiền vốn bạn nạp qua IB bao nhiêu thì sau này bạn rút vốn về phải qua IB đúng bấy nhiêu.
3/ Nạp qua ví điện tử Skrill, Neteller....với điều kiện bạn có tài khoản ví :
- Bạn nạp tiền vào ví cũng gống y như nạp từ TK visa vào TK giao dịch vậy, cũng mất phí đổi tiền.
- Sau đó nạp từ ví vào tk giao dịch, cái này không mất phí.
- Cái này có ưu điểm là nếu bạn có sẵn tiền trong ví thì nạp vào tk giao dịch cực nhanh, và nạp thoải mái cả triệu đô cũng được nếu trong ví bạn có đủ tiền, và sàn nào cũng ok chứ không kén chọn tùy loại ngân hàng như nạp qua TK thẻ visa.

II. RÚT TIỀN :
Cũng có mấy cách :

1/ Rút qua TK thẻ visa : bạn chỉ rút được phần vốn qua thẻ visa thôi, nạp bao nhiêu, rút bấy nhiêu ( thế là cũng hạnh phúc lắm rồi, ối thằng éo có mà rút ấy), không mất phí chuyển tiền, nhưng vẫn mất phí đổi tiền vì ngân hàng VN đổi từ USD qua VNĐ cho bạn (dù bạn có muốn hay không cũng mặc kệ )
2/ Rút về TK ngân hàng : bạn phải có mở sẵn một cái TK ngoại tệ ở ngân hàng nhé, phân biệt với TK nội địa, 2 cái này khác nhau.
Bạn rút thẳng từ TK giao dịch về tk ngân hàng, thời gian vài ngày làm việc tùy sàn, cái này thì không mất phí đổi tiền vì bạn sẽ nhận được USD vào TK ngân hàng nhưng lại mất phí chuyển tiền, đúng ra là có hai lần phí chuyển tiền, một từ sàn hai là từ ngân hàng VN nhưng hầu như các sàn không thu phí này, còn ngân hàng VN thì còn lâu mới miễn cho bạn nhé, " bố không thu thêm thì thôi chứ đợi đó mà miễn"! Mức phí này cũng tùy, khác nhau theo từng ngân hàng : ACB khác VCB khác EXIMBANK...nói chung khoảng vài chục USD, nhưng thôi lộc bất tận hưởng, có lời mà rút là mừng rồi, chấp gì mấy đồng lẻ!
À mà ăn nhiều quá thì cũng rút thong thả nhé, <= 2000USD mỗi lần thôi nhé, nhiều hơn là bị dòm chắc đấy.
3/ Rút về ví Skrill; neteller...
Rút thẳng về ví, rất nhanh, số lượng không giới hạn, không tốn phí. Từ sàn nào rút về ví cũng được.
Nhưng vấn đề là tiền về đến ví của mẹ mìn mới là chắc ăn tiền về đúng không?
- Thì lại làm động tác rút từ ví điện tử về TK ngân hàng ( TK ngoại tệ chứ không phải TK visa nhé), và chấp nhận mất phí chuyển tiền nhé, quả này thì tốn 2 lần phí : phía dịch vụ ví điện tử thì khoảng 3-5%, còn phia ngân hàng VN thì lại tùy từng ngân hàng, mỗi thằng có biểu phí riêng.
- Hoặc cách này : kiếm một tay chuyên mua bán tiền điện tử (rao đầy trên mạng ), bán tiền trong ví điện tử cho họ, bạn mất 1% phí chuyển tiền điện tử, sau đó người ta trả tiền vào tk VNĐ cho bạn, tỷ giá 2 bên thỏa thuận.

Có bác nào rành hơn nữa thì bổ sung chi tiết thêm ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Có đồng chí nào rành về Skrill cho hỏi cái thông báo này là do chưa verify account hay sao ạ. Nó làm iem hoang mang quá, làm sao rút tiền về VN được đây ta. Iem đã gửi cmnd xác nhận tài khoản 3-4 ngày rồi mà chưa thấy nó phản hồi gì cả.

Không cho rút tiền hoặc nạp tiền đồng usd bằng wire
thì dịch cái câu đó ra thì ai chả biết như vậy. ý em hỏi là nó không cho rút đô về wire thì sao rút tiền được khi mình chơi forex có lợi nhuận? vì nếu trả vào visa thì chỉ trả đúng số tiền tài khoản gốc nạp. Bắt buộc mình phải trả vào tài khoản ngân hàng wire qua SWIFT rồi. còn việc bán số tiền ảo Skrill cho người khác thì không bàn tới vì mình không thích và thấy nó cũng phiền không kém.

Theo kinh nghiệm của mình về việc nạp - rút tiền từ tài khoản ngân hàng đến tài khoản giao dịch thì có mấy vấn đề thế này :

I.NẠP TIỀN :
Có 3 hình thức :

1/ Nạp từ TK thẻ visa vào thẳng TK giao dịch: cái này dễ dàng, rất nhanh chóng, nhưng tùy sàn, mỗi sàn hỗ trợ một vài loại ngân hàng khác nhau; cái này tốn phí đổi tiền do ngân hàng VN thu, vì TK của bạn là VNĐ, nhưng nạp vào sàn là USD. Phí này tùy theo số tiền và tùy theo ngân hàng, mức phí thì tham khảo biểu phí ngân hàng nào cũng có chứ có ai mà nhớ nổi, và mỗi lần nạp nên giới hạn ở mức 2000USD, lớn hơn dễ bị dòm!

2/ Nạp tiền qua IB ở Việt Nam, một số sàn có hình thức này , IB nhận được tiền của mình rồi thì họ sẽ nạp vào TK giao dịch cho mình. Nhanh chậm thì do mình chuyển tiền cho IB có nhanh hay không? nếu TKNH của bạn và TKNH của IB cùng hệ thống ngân hàng thì tiền chuyển sẽ rất nhanh và không tốn phí, nếu khác ngân hàng thì sẽ chậm hơn và tốn phí chuyển tiền khác ngân hàng. Khi IB nhận được tiền rồi thì họ nạp vào tk giao dịch rất nhanh. Cái này thì nạp nhiều hơn 2000 usd cũng được, không sợ ai dòm.
Có 2 điều cần lưu ý khi chuyển qua hình thức này:
- Bạn nạp tiền theo tỷ giá thỏa thuận với IB.
- Tiền vốn bạn nạp qua IB bao nhiêu thì sau này bạn rút vốn về phải qua IB đúng bấy nhiêu.
3/ Nạp qua ví điện tử Skrill, Neteller....với điều kiện bạn có tài khoản ví :
- Bạn nạp tiền vào ví cũng gống y như nạp từ TK visa vào TK giao dịch vậy, cũng mất phí đổi tiền.
- Sau đó nạp từ ví vào tk giao dịch, cái này không mất phí.
- Cái này có ưu điểm là nếu bạn có sẵn tiền trong ví thì nạp vào tk giao dịch cực nhanh, và nạp thoải mái cả triệu đô cũng được nếu trong ví bạn có đủ tiền, và sàn nào cũng ok chứ không kén chọn tùy loại ngân hàng như nạp qua TK thẻ visa.

II. RÚT TIỀN :
Cũng có mấy cách :

1/ Rút qua TK thẻ visa : bạn chỉ rút được phần vốn qua thẻ visa thôi, nạp bao nhiêu, rút bấy nhiêu ( thế là cũng hạnh phúc lắm rồi, ối thằng éo có mà rút ấy), không mất phí chuyển tiền, nhưng vẫn mất phí đổi tiền vì ngân hàng VN đổi từ USD qua VNĐ cho bạn (dù bạn có muốn hay không cũng mặc kệ )
2/ Rút về TK ngân hàng : bạn phải có mở sẵn một cái TK ngoại tệ ở ngân hàng nhé, phân biệt với TK nội địa, 2 cái này khác nhau.
Bạn rút thẳng từ TK giao dịch về tk ngân hàng, thời gian vài ngày làm việc tùy sàn, cái này thì không mất phí đổi tiền vì bạn sẽ nhận được USD vào TK ngân hàng nhưng lại mất phí chuyển tiền, đúng ra là có hai lần phí chuyển tiền, một từ sàn hai là từ ngân hàng VN nhưng hầu như các sàn không thu phí này, còn ngân hàng VN thì còn lâu mới miễn cho bạn nhé, " bố không thu thêm thì thôi chứ đợi đó mà miễn"! Mức phí này cũng tùy, khác nhau theo từng ngân hàng : ACB khác VCB khác EXIMBANK...nói chung khoảng vài chục USD, nhưng thôi lộc bất tận hưởng, có lời mà rút là mừng rồi, chấp gì mấy đồng lẻ!
À mà ăn nhiều quá thì cũng rút thong thả nhé, <= 2000USD mỗi lần thôi nhé, nhiều hơn là bị dòm chắc đấy.
3/ Rút về ví Skrill; neteller...
Rút thẳng về ví, rất nhanh, số lượng không giới hạn, không tốn phí. Từ sàn nào rút về ví cũng được.
Nhưng vấn đề là tiền về đến ví của mẹ mìn mới là chắc ăn tiền về đúng không?
- Thì lại làm động tác rút từ ví điện tử về TK ngân hàng ( TK ngoại tệ chứ không phải TK visa nhé), và chấp nhận mất phí chuyển tiền nhé, quả này thì tốn 2 lần phí : phía dịch vụ ví điện tử thì khoảng 3-5%, còn phia ngân hàng VN thì lại tùy từng ngân hàng, mỗi thằng có biểu phí riêng.
- Hoặc cách này : kiếm một tay chuyên mua bán tiền điện tử (rao đầy trên mạng ), bán tiền trong ví điện tử cho họ, bạn mất 1% phí chuyển tiền điện tử, sau đó người ta trả tiền vào tk VNĐ cho bạn, tỷ giá 2 bên thỏa thuận.

Có bác nào rành hơn nữa thì bổ sung chi tiết thêm ạ.
Em cũng nghe nhiều người nói là khi rút thì chỉ rút dưới 2000 thôi không thì sẽ bị hỏi thăm ... !!!. Em có vài thắc mắc như sau nhờ bro chỉ giáo :
1. Nếu rút từ sàn về ví (ví dụ skrill) rồi rút từ ví về bank thì có bao giờ bị hỏi nguồn gốc tiền hay không, nên rút dưới 2000 hay là rút tẹt ga ?
2. Trường hợp rút trực tiếp từ sàn về dưới hình thức bankwire mà bị hỏi thăm thì mình trả lời mình giao dịch chỉ số chứng khoán, như vậy có vi phạm gì không ?

Cảm ơn bro trước !

Hiện tại mình thấy Skrill có chức năng rút tiền về mobile wallet, (đang dùng mobile banking của Viettel), phí 0%. Thấy rất tiện lợi. Các bạn thử xem.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên