Nến hình thành khác nhau tại 2 Broker Exness và FXCM

Viet Luu

Active Member
605
425
Chào các bác TraderViet,

Bác nào có thể giải thích giúp mình, tại sao nến hình thành tại 2 Server này lại khác nhau không?

Mình được biết Server MT4 của Exness và FXCM đều sử dụng timezone là GMT+ 0. Các bác xem hình em vừa chụp.

Mình có đăng sai mục thì nhờ Mod move giúp.

Timezone FXCM.JPG

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Bạn nên quan tâm giá tại cùng 1 thời điểm có khác nhau hay không, chứ nến nhiều khi broker khác nhau cách hiển thị khác nhau. Nếu giá tại cùng 1 thời điểm khác nhau: 1 là do broker lấy giá nguồn khác nhau, 2 là do broker tự quyết định giá ( cả 2 điều trên chúng ta đều ko thể kiểm tra được :D)

Tin buồn cho mọi người là tất cả mọi chart đều sai lệch ít nhiều . Ngay cả là thị trường liên ngân hàng ECN , cùng trong 1 sàn nhưng các server khác nhau còn cho ra chart khác nhau nữa là . :eek:
Ví dụ : sàn IC market , đều là tài khoản true ECN , thì chart MT4 sai lệch chart MT5 , sai lệch cả với C-trader . Nhìn kĩ sẽ nhận ra . Nên chuyện sai lệch giữa các sàn là đương nhiên.:D

Ok, thanks 2 bác, mình cũng tìm hiểu rồi. Chắc ko thể làm gì được rồi, đành chấp nhận thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 239 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 438 Xem / 12 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 328 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,423 Xem / 53 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên