Nến hình thành khác nhau tại 2 Broker Exness và FXCM

Thảo luận trong 'Trao Đổi về Broker' bắt đầu bởi Viet Luu, 09/05/2019.

1. Chào các bác TraderViet,

Bác nào có thể giải thích giúp mình, tại sao nến hình thành tại 2 Server này lại khác nhau không?

Mình được biết Server MT4 của Exness và FXCM đều sử dụng timezone là GMT+ 0. Các bác xem hình em vừa chụp.

Mình có đăng sai mục thì nhờ Mod move giúp.

Timezone FXCM.JPG 1.JPG

4 Cách Đẩy Lợi Nhuận Lên Cao Nhất Trong Price Action Trading
    Breakout (Phá Vỡ) Là Gì Và Giao Dịch Breakout Sao Cho Đúng?
    Khóa học Làm Sao Để Trở Thành Trader Giỏi Hơn - Dr.Alexander Elder
    5 Bài Học Trading Kinh Điển Buộc Trader Phải Thuộc Lòng
    3 Yếu Tố Chính Làm Giảm Hiệu Quả Giao Dịch Của Trader
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 25/11 - 29/11
    5 Mẹo Giao Dịch Dành Cho Trader Bán Thời Gian
    Price Action Swing Trading Với Kênh Giá (Price Channels) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    Đang tải...
  2. Bạn nên quan tâm giá tại cùng 1 thời điểm có khác nhau hay không, chứ nến nhiều khi broker khác nhau cách hiển thị khác nhau. Nếu giá tại cùng 1 thời điểm khác nhau: 1 là do broker lấy giá nguồn khác nhau, 2 là do broker tự quyết định giá ( cả 2 điều trên chúng ta đều ko thể kiểm tra được :D)

3. vinh68

vinh68

28
    16
    Tin buồn cho mọi người là tất cả mọi chart đều sai lệch ít nhiều . Ngay cả là thị trường liên ngân hàng ECN , cùng trong 1 sàn nhưng các server khác nhau còn cho ra chart khác nhau nữa là . :eek:
    Ví dụ : sàn IC market , đều là tài khoản true ECN , thì chart MT4 sai lệch chart MT5 , sai lệch cả với C-trader . Nhìn kĩ sẽ nhận ra . Nên chuyện sai lệch giữa các sàn là đương nhiên.:D

4. Ok, thanks 2 bác, mình cũng tìm hiểu rồi. Chắc ko thể làm gì được rồi, đành chấp nhận thôi.

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
GKFXPrime
Tickmill
OlympTrade
OctaFX
BDSwiss Group
Infinox Capital Ltd.
FXCM
EightCap