Nến MT4 khác nến IQ option

gravedigger

Active Member
55
20
Trade Binary Option một thời gian, cơ bản thấy sàn IQ option được đánh giá cao.
Mình hay dùng MT4 để trade bên IQ option do 2 lý do
1.Bên MT4 có rất nhiều indicator hợp với lối đánh của mình (các indi trên IQ thì chỉ là các indi cơ bản mình không quen dùng).
2.Nến ở 2 bên mình thấy là tương đương nhau.
Nhưng hôm mình gặp trường hợp thế này: Bên MT4 mình nhìn tín hiệu ok, kết quả đúng là 2 nến xanh, giá Open và Close chênh nhau hẳn hoi. Nhưng bên IQ thì là 1 nến xanh có giá open= giá close, và 1 nến đỏ lòm. Kết quả trade thì tất nhiên mình loss cả 2 lệnh.
Mình viết bài này để hỏi các cao nhân và người trade có kinh nghiệm là vấn đề này có hay gặp không, có phải do các sàn chơi xấu không và cách hạn chế hoặc khắc phục tình trạng này.
Xin cảm ơn đã đọc bài viết.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Mt4 bác dùng của broker nào? Em vẫn dùng của XM và thấy tỉ lệ nó tương đối giống nhau, thi thoảng mới có một cây đóng mở khác IQ.

Nguồn của holdingfx em không biết từ đâu nhưng IQ thì em thường dùng XM, ngoài ra việc nến của IQ khác với broker khác là chuyện bình thường. Mình tìm cái có tỉ lệ tương đồng và giống nhất thôi. Bác nên đổi sang XM mà xem.

Nguồn của holdingfx em không biết từ đâu nhưng IQ thì em thường dùng XM, ngoài ra việc nến của IQ khác với broker khác là chuyện bình thường. Mình tìm cái có tỉ lệ tương đồng và giống nhất thôi. Bác nên đổi sang XM mà xem.
Mình dùng của holdingfx thì có thể nói giống đến 99%, rất ít khi khác. Nhưng lần này mình gặp là khác nhau liên tiếp luôn. Đặc biệt là cái khác này rơi vào đúng 2 nến mình chọn, có nghĩa là mình đang nghĩ nó khác là để triệt những người có lối đánh giống mình.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,476 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên